Đại học liên thông và đại học tại chức khác nhau không?

• Thread starter 1989lanphuong
  • Ngày gửi
miadt

miadt

Guest
8/11/13
46
6
8
Hà Nội
Ðề: Đại học liên thông và đại học tại chức khác nhau không?

Tại chức và liên thông cũng 5, 7 loại, mình đồng ý với những quan đểm của mọi người ở trên, ở góc độ nào đó không phải là sai hoàn toàn và đúng hoàn toàn, vì cái gì cũng có hai mặt của nó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang

Đúng, bạn nói rất đúng. Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, ông bà mình đã dạy vậy. Thùng rỗng thường kêu to bạn ah.
Tại chức và liên thông cũng 5, 7 loại, mình đồng ý với những quan đểm của mọi người ở trên, ở góc độ nào đó không phải là sai hoàn toàn và đúng hoàn toàn, vì cái gì cũng có hai mặt của nó.

D

ducanlan

Guest
17/2/12
3
0
1
Miền Trung du

Mình đã tốt nghiệp trung cấp và đã đi làm được 4 năm. nay muốc học đại học, mình đang băn khoăn học hệ đại học từ xa. Anh (chị) nào đã và đang học hệ đào tạo từ xa cho mình lời tư vấn với. Xin cảm ơn rất nhiều!

O

Omt Omc

Guest
16/10/14
3
0
1
31

Có. Anh cũng học tại chức, vẫn học được các lớp như em nói, nhưng học KTT thì ngoài bằng đại học thì phải có ít nhất 2 năm làm việc (Được xác nhân bởi công ty làm việc), nếu cần em có thể học cao học lấy bằng Thạc sỹ bình thường miễn đảm bảo các yếu tố đầu vào (Như thi đại học vậy), và giờ anh cũng làm kế toán trưởng được như ai, không có chuyện gì đâu, quan trọng là kinh nghiệm tích lũy được để nắm giữ chức vụ đó có ok không thôi.
mọi người cho mình hỏi: đại học kinh tế đà nẵng có tuyển sinh liên thông hệ chính quy không ạ? hay chỉ tuyển hệ vừa học vừa làm thôi? cảm ơn mọi người. :)

O

Omt Omc

Guest
16/10/14
3
0
1
31

Không biết bạn học ở đâu và dạy thế nào chứ tôi học tại chức 4 năm, tôi tự hào không mất 1 đồng nào ngoài học phí, và cũng chẳng thấy thầy cô nào đòi những khoản ngoài học phí cả.
Tôi học Đại học Kinh tế Đà Nẵng, Khoa Kế toán. Nếu cần thiết tôi sẽ cho thời điểm học và khóa học của tôi để các bạn có thể kiểm chứng dễ dàng.
Thậm chí tôi đã từng chứng kiến 1 số sinh viên trước kỳ thi đem quà và tiền đến nhà giáo viên bị giáo viên dụ: Đưa phòng bì và danh sách đây, người đi hí hửng đưa danh sách và phong bì trong giỏ quà ra, giáo viên cầm danh sách đọc xong, giữ lại, trả phong bì và nói thẳng: Những anh chị có tên trong danh sách này về chuẩn bị thi lại, đợt này coi như là đã thi không đạt!

Xin lỗi bạn, tôi cũng học tại chức ra đây, nhưng tôi không thấy vớ vẩn chút nào. Bây giờ tôi vẫn làm kế toán trưởng cho Công ty cổ phần có vốn cũng tương đối lớn (Khoản trên dưới 1.000 tỷ), tất cả nhờ vào sự học và kinh nghiệm của tôi đó bạn, không giống như mấy bố nhà nước đâu.
Tôi đang tìm 1 kế toán tổng hợp giúp tôi với trong công việc mà phỏng vấn mấy đồng chí học liên thông sao tôi ngán quá. Khả năng của bạn làm được đến đâu nhỉ?[/QUOTE
Mình học cao đẳng, đã ra trường được 1 năm. bây giờ mình muốn liên thông hệ chính quy tại đại học kinh tế đà nẵng. nhưng mình kpit là trường đh kt đà nẵng có tổ chức thi liên thông hệ chính quy cho đối tượng chưa đủ 36 tháng k? ai biết cho mình xin đáp án. :) mình xin cảm ơn. :)

N

nguyễn quang thiện

Guest
3/8/15
1
0
1
27
cho e hỏi, học tại chức có cần thi k???

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Chào anh!
Em cũng ở Đà Nẵng và đi làm được 3 năm rồi. Em tốt nghiệp Cao đẵng năm 2012 đến nay năm 2016 do nhu cầu chất lượng công ty nên em được công ty hỗ trợ đi hoc liên thông chính quy đại học trường Kinh tế Đà Nẵng.
Em xem thông tin trang tuyển sinh Đại học Đà Nẵng được biết như sau:
Ban Đào tạo ĐHĐN (15/03/2016):

Chào em!

Không hiểu nguyện vọng em học hình thức chính quy hay vừa làm vừa học.

1. Hình thức chính quy:

- Em có thể đăng ký dự thi với thí sinh trong kỳ thi đại học của học sinh THPT tại địa phương tháng 7/2016 (các môn thi theo tổ hợp các môn xét tuyển của ngành em đăng ký xét tuyển).

- Sau kỳ thi chung, nếu còn chỉ tiêu Đại học Đà Nẵng sẽ tổ chức kỳ thi khác (gồm các môn chuyên ngành).

Có thể truy cập trang veb theo địa chỉ: http://ts.udn.vn/files/2016/2016_2_24_56_15_108_ttts_tong_hop_dhdn_2016_cap_nhat_24_2_(1).pdf

2. Hình thức vừa làm vừa học (tại chức cũ): Thông tin tuyển sinh vừa làm vừa học có thể truy cập trên trang veb theo địa chỉ: http://ts.udn.vn/files/2016/2016_3_2_50_28_248_vlvh_dhdn.pdf

Liên thông vừa làm vừa học: Có thể truy cập trang veb theo địa chỉ: http://ts.udn.vn/files/2016/2016_3_2_18_18_800_lt_dhdn.pdf
Nếu là hình thức chính quy theo thông tin trên em phải thi chung với kỳ thi TRung học Phổ thông sau đó thi thêm 3 môn nghành kế toán nữa phải không anh? hic, thời gian đi làm mà còn ôn thi 3 môn cơ bản phổ thông nữa chắc đuối quá! Mọi người cho em biết suy nghỉ của em như trên đúng không ạ?
Mình không rõ cụ thể bên trường bạn như thế nào, nhưng hiện này quy định liên thông chính quy bắt buộc phải thi cả 3 môn giống phổ thông đã bỏ rồi. Có 1 số trường vẫn bắt thi.
Có 2 hình thức như sau:
1, thi cùng đề thi với các thí sinh thì đại học cùng năm
2, nhà trường tự ra đề và tổ chức thi tuyển bình thường. ( Cũng là thì các môn văn hóa bạn nhé)
Nhưng theo quy định mới bây giờ thì bạn chỉ thi các môn cơ sở và chuyên ngành thôi nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA