cho em hỏi gấp về TGTGT với!

• Thread starter Nguyentienhung
  • Ngày gửi
N

Nguyentienhung

Guest
27/6/05
18
0
0
40
Vung Tau
Chào các bác!
Em xin hỏi các bác vấn đề như sau:
từ trước tới giờ công ty em căn cứ thuế GTGTcủa hàng nhập khẩu để tính thuế GTGTcho hàng mình bán.
nhưng vừa rồi công ty em có viết một Hoá đơn GTGT với thuế suất 5%, nhưng bên mua thì nói loại đó thuế suất thuế GTGT là 10%.
vì vậy mà em không biết thế nào nữa, như vậy thì thuế GTGT khi mình nhập khẩu lại khác thuế GTGT khi mình xuất bán hàng à?
mặt khác mặt hàng đó mình không hề chế tạo thêm mà Nhập khảu về là giao ngay cho khách hàng.
Mong các bác giúp em sớm!
bác nào có biểu thuế suất thuế GTGT thì cho em xin với. em đi tìm ở hiệu sách thấy toàn thuế suất thuế GTGT theo biểu thuế XNK ưu đãi.
Xin cảm ơn các bác trước nhé!
Em mong tin của các bác như nắng hạ chờ mưa vậy!
chào các bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Để biết rõ loại thuế suất, bạn có thể tham khảo thông tư 120 về thuế GTGT. Thực tế vẫn có sự chênh lệch giữa thuế suất thuế GTGT khi làm TKHQ với thuế suất thực tế của mặt hàng (do hải quan kê khai nhầm), khi đó bạn phải làm tờ trình đề nghị hải quan tính thuế lại cho đúng thuế suất.

H

huongtm

Guest
12/11/05
30
0
0
42
hà tây
Trong quyển luật thuế GTGT (bìa màu tím) có biểu thuế GTGT đấy. Nếu không thì bạn nói rõ mặt hàng đó là mặt hàng gì thì mọi người sẽ trả lời giúp bạn xem thuế suất đó mấy% là đúng.

N

Nguyentienhung

Guest
27/6/05
18
0
0
40
Vung Tau
mặt hàng củaem là rọ chuyển người tiếng Anh là Transfer net
nó dùng cho dàn khoan các bác a!
có gì thì các bác giúp em nhé!
cảm ơn các bác nhiều lắm!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Rọ (lưới) đó làm bằng chất liệu gì nhỉ?

Nếu làm từ đay, cói, tre, song, mây, nứa, lá; thép từ B27 đến B41, dây thép gai, kim loại; bê tông... thì chịu thuế suất thuế GTGT là 5%.

Nếu làm từ cao su, nhựa, gỗ... thì chịu thuế suất thuế GTGT là 10%.

Bạn hãy xem kỹ hơn Thông tư 120/2003/TT-BTC để áp thuế suất thuế GTGT cho chính xác.

Nguyentienhung nói:
rọ chuyển người

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Nếu chính xác thuế 10% thì thôi không phải làm thủ tục gì nữa, chỉ quan tâm tới giá bán sao cho không lỗ là được, nghĩa vụ với ngân sách không thay đổi, do vậy sẽ không ảnh hưởng gì nhiều mà còn ........... có lợi vì được hoãn nộp thế GTGT khâu nhập khẩu trong thời gian hàng lưu kho.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA