Mỗi tuần một chuyên đề

Kết quả thi công chức thuế

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
S

suongkim

Guest
31/5/11
14
0
0
hoi an
acc ơi, cho mình hỏi, vừa rồi mình thi thuế mình nộp bằng cao đẳng, giờ mình có bằng đại học. Khi đem hồ sơ đối chiếu, mình có nên nộp bằng đại học ko. giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuongtran1820

Cao cấp
13/5/11
239
0
0
Tp.HCM
Tháng 10 có đợt đó bạn. Chắc giống đợt vừa rồi, tháng 10 thông báo, tháng 11 nộp hồ sơ, khoảng tháng 1 gì đó thi.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
acc ơi, cho mình hỏi, vừa rồi mình thi thuế mình nộp bằng cao đẳng, giờ mình có bằng đại học. Khi đem hồ sơ đối chiếu, mình có nên nộp bằng đại học ko. giúp mình với nhé.

nộp làm gì, họ ko nhận đâu, bạn có bằng đại học cũng ko nhận lương đại học được, tại ban đầu bạn thi cán sự mà. Muốn hưởng lương đại học thì phải thi nâng ngạch, mình ko rành bao lâu thi 1 lần nữa, thôi ráng làm cán sự vài năm đi. Mà cán sự thì tập sự có 6 tháng hà, lợi cái đó

H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
Ngạch tin học mà là đại học nhe, thì được bồi dưỡng độc hại là 1tr/tháng, nhớ là bồi dưỡng, phụ cấp độc hại là khác nữa.

ac116 ơi! ngạch tin học được bồi dưỡng độc hại 1tr/tháng hay là 1tr/quy vậy? vì mình bên ngạch tin học mà không rỏ về việc này lắm

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
ac116 ơi! ngạch tin học được bồi dưỡng độc hại 1tr/tháng hay là 1tr/quy vậy? vì mình bên ngạch tin học mà không rỏ về việc này lắm

ngạch tin học 1tr/tháng, mình coi qui chế chi tiêu nội bộ của thuế luôn rồi, ghi rất rõ ràng

H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
ngạch tin học 1tr/tháng, mình coi qui chế chi tiêu nội bộ của thuế luôn rồi, ghi rất rõ ràng

vậy thì cao hơn so với mấy ngạch khác quá nhỉ. vậy chuyên viên tin học tính theo lương cơ bản mỗi tháng là 2,34*830*1,6*0,85+1tr - BHXH=hơn 3tr/tháng rồi

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK
các bạn có nghĩ những người thi ngành kinh tế có khả năng làm ở cục lớn hơn không? Vì tỉnh mình có 6 chỉ tiêu ngành này thôi, và tận 50 chỉ tiêu dành cho kế toán, ngân hàng... nên mình đang rất hy vọng...

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
bạn ac116 cho mình hỏi điều này với, bạn có nghĩ những người thi ngành kinh tế có khả năng làm ở cục lớn hơn không? Vì tỉnh mình có 6 chỉ tiêu ngành này thôi, ma ftận 50 chỉ tiêu dành cho kế toán, ngân hàng...

cái này ko dám trả lời bạn ơi, họ muốn phân bạn làm trái với chuyên ngành cũng được, như bên kho bạc có 1 bạn ko học kế toán, vậy mà cũng cho qua làm kế toán được mà. Ở lại cục thì cục cũng phải thiếu mới được. cái này tùy duyên, hi

vậy thì cao hơn so với mấy ngạch khác quá nhỉ. vậy chuyên viên tin học tính theo lương cơ bản mỗi tháng là 2,34*830*1,6*0,85+1tr - BHXH=hơn 3tr/tháng rồi

ngành thuế ưu đãi tin học lắm, do now đang ứng dụng công nghệ thông tin vào quản lý thuế mà

Sửa lần cuối:
H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
ngành thuế ưu đãi tin học lắm, do now đang ứng dụng công nghệ thông tin vào quản lý thuế mà
cảm ơn những câu trả lời của ac116 nhé! chúc bạn luôn vui vẽ và hoàn thành tốt mọi công việc

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
cảm ơn những câu trả lời của ac116 nhé! chúc bạn luôn vui vẽ và hoàn thành tốt mọi công việc

chị ơi đi đối chiếu chưa chị, chị làm lltp chưa

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
em đi làm lltp họ hẹn 9/8 lên lấy, với đi đối chiếu chiều thứ 6 rồi chị ạ, mà họ ko hẹn 1/8, chỉ bảo là khi nào có lịch tiếp theo thì họ alo cho mình, chị lúc nào lên chị cứ hỏi lại thử xem sao hix

H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
em đi làm lltp họ hẹn 9/8 lên lấy, với đi đối chiếu chiều thứ 6 rồi chị ạ, mà họ ko hẹn 1/8, chỉ bảo là khi nào có lịch tiếp theo thì họ alo cho mình, chị lúc nào lên chị cứ hỏi lại thử xem sao hix

thế đi đối chiếu thì mình có phải photo công chứng các văn bằng nũa không em, hay chỉ mang bàng gốc đến đối chiếu thôi. họ có giữ bằng gốc của mình lại không?

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
thế đi đối chiếu thì mình có phải photo công chứng các văn bằng nũa không em, hay chỉ mang bàng gốc đến đối chiếu thôi. họ có giữ bằng gốc của mình lại không?

ko fai chi ơi, lúc đầu em đọc giấy báo của họ em cũng tưởng vừa fai mang bằng gốc vừa fai foto công chứng thêm 1 bộ nữa nhưng đến nơi thì chị ấy chỉ hỏi bằng gốc và các chứng chỉ gốc, như em có ưu tiên thương binh thì họ hỏi thêm cả thẻ thương binh nữa ( mà em thiếu mất ), họ đối chiếu xong rồi trả lại chứ ko giữ đâu chị ạ

H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
ko fai chi ơi, lúc đầu em đọc giấy báo của họ em cũng tưởng vừa fai mang bằng gốc vừa fai foto công chứng thêm 1 bộ nữa nhưng đến nơi thì chị ấy chỉ hỏi bằng gốc và các chứng chỉ gốc, như em có ưu tiên thương binh thì họ hỏi thêm cả thẻ thương binh nữa ( mà em thiếu mất ), họ đối chiếu xong rồi trả lại chứ ko giữ đâu chị ạ

vậy à. vậy thì hôm sau chi khỏi phải photo công chứng nữa.cảm ơn em nha. hôm sau ra đối chiếu chị sẽ hỏi khi nào thì tập trung tiếp

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
các bạn đã đi đối chiếu hồ sơ rồi, khi nào thì chính thức đi làm vậy các bạn?
chỗ mình vẫn chưa thấy giấy báo,haizzz

tùy mỗi nơi họ chịu hay ko, có nơi chịu bổ sung sau, có nơi bắt phải hoàn thiện hết hồ sơ mới đi làm. Nếu bạn quen biết bên công an thì làm lý lịch trong 1 ngày là xong

Phải nộp xong lý lịch tư pháp rồi mới đc đi làm ah, mình cứ nghĩ đc nợ chứ, vẫn đi làm bình thường rồi bổ sung sau chứ,hixxxxxxxxxx:025::047:lý lịch phải làm mất gần 1 tháng chứ sao 1 ngày bạn

Sửa lần cuối:
V

vulap

Guest
22/7/11
1
0
0
36
tuyen quang
có quyết định rồi thì đi làm một tháng xong mới đi tập huấn thì phải

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Phải nộp xong lý lịch tư pháp rồi mới đc đi làm ah, mình cứ nghĩ đc nợ chứ, vẫn đi làm bình thường rồi bổ sung sau chứ,hixxxxxxxxxx:025::047:lý lịch phải làm mất gần 1 tháng chứ sao 1 ngày bạn

tùy mỗi nơi bạn à, mình Tiền Giang họ đòi bổ sung mới đi làm, các tỉnh khác thì đi làm mới bổ sung sau. Họ hẹn mình 20 ngày lấy, mình nhờ bên công an làm giùm, họ chạy đi làm trong 1 ngày là xong, bởi mình mới nói có người quen công an thì nhờ. Chỉ có tờ giấy ghi ko tiền án tiền sự thôi, đâu có gì đâu, chổ quen biết tin tưởng nhau, với lại mình chỉ đi học trong tỉnh có đi ở đâu xa, nên họ làm nhanh.

có quyết định rồi thì đi làm một tháng xong mới đi tập huấn thì phải

Mình cũng nghe tháng 9 đi tập huấn ở trường nghiệp vụ thuế đó, nếu tháng 8 đi làm thì tháng 9 đi tập huấn

M

mainguyen88

Sơ cấp
10/10/09
12
0
0
35
hà nội
có ai biết về việc họ sẽ phân bổ nơi làm việc như thế nào ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA