Mỗi tuần một chuyên đề

Kết quả thi công chức thuế

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
N

nguyenthenam

Guest
27/8/07
27
0
0
47
Hạ long _ Quảng Ninh
mình chưa nhận được giấy báo nên ko biết. mọi người cho mình hỏi cuc thuế hẹn mình ngày nào lên đối chiếu hồ sơ hay mình đi hôm nào cũng được

TRong thời hạn 15 ngày ( từ 20.7 có thông báo ) phải đến đối chiếu hồ sơ bạn à.Trường hợp ko nhận được giấy báo mà bạn chắc chắn có tên trong danh sách trúng tuyển thì bị cứ chủ động đi làm lý lịch tư pháp và lên Cục thuế đối chiếu hồ sơ. Đừng chờ đợi giấy báo nhé ( đề phòng nó bị thất lạc trên bưu điện ) vì giấy báo của bạn gửi thường chứ ko phải gửi bảo đảm

Bên đó có giữ bằng hay đại loại là giấy tờ gốc gì liên quan đến bạn không nếu không thì ok bạn thích đi làm ở đâu đó là quyền của bạn chứ, bạn chắc chắn đỗ bên thuế rồi thì bạn sang đó làm thôi. Mình ra đi lịch sự không gây xích mích với ai thì làm sao họ cấm bạn không đi được đúng không. Họ có quyền gì mà cấm mình không đi làm chỗ khác được. Bạn cứ yên tâm mà đi nếu bạn chắc chắn đỗ bên thuế rồi nhưng bạn ra đi thật văn minh không có hành động gì cả thì họ sẽ không có lý do gì để kiện bạn. Chúc bạn thành công.

Bên thi hành án chẳng giữ bằng của mình bạn àh.Và thực sự biên chế nhân sự của ngành này thiếu trầm trọng. Mình cũng chẳng ký kết ràng buộc gì với họ.Thấy hoang mang thì xếp mình bảo ko cho mình đi được và có ý nói chỉ cần làm văn bản gửi sang Tổng cục thuế ko cho họ tiếp nhận mình. Mình cũng vừa nghiên cứu Luật công chức và thấy quy định của Luật thì mình phải làm đơn xin nghỉ. Trường hợp tự ý nghỉ thì ko được giải quyết chế độ thôi việc. Mình mới tập sự có 4 tháng thôi cần gì chế độ. Mình ko hiểu sao xếp mình nói khó khăn khi cho mình nghỉ......

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
Cả nhà ơi ! Tư vấn giúp mình vụ này với. Mình thi công chức thuế đợt này và đã có giấy báo trúng tuyển. Tháng 3.2011 mình thi đỗ vào công chức ngành Thi hành án và đã đi làm. Hiện giờ mình đang tập sự công chức bên Thi hành án dân sự.Mình muốn hỏi thủ tục xin nghỉ việc bên Thi hành án phải làm thế nào nhỉ ? Nếu bên Thi hành án dân sự giữ mình lại ko cho nghỉ thì mình cứ tự ý nghỉ sang làm bên Thuế có sao ko nhỉ ?Mình sợ rằng họ sẽ gửi công văn sang bên Thuế mất. Cả nhà ai biết tư vấn giúp mình với.Hoang mang quá,chiều nay lên nhà xếp bị dọa ko được nghỉ việc........
tớ cũng giống bạn, bạn xem nghị định Số: 46/2010/NĐ-CP đi nhe. Nó quy định khá rõ về việc này đấy.

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Thông báo cho cả nhà biết nè/
Mình vừa từ cục thuế TPHCM về nè/ khi đi các bạn nhớ mang theo bản photo có công chứng, như trong giấy trúng tuyển yêu cầu nha + bản gốc văn bằng chứng chỉ nửa.
Lên phòng 37, lầu 2 tòa nhà bộ tài chính, tòa nhà màu vàng vàng đó. lên đó sẽ gặp ông Vĩnh. Ông xem va đối chiếu xong là đi về. không nói gì, cũng không có giấy gì xác nhận mình đã đối chiếu hồ sơ hết. Làm trong vòng chưa đầy 5 phút.

N

nguyenbaolong

Guest
2/4/10
3
0
0
tphcm
Mình vừa từ cục thuế TPHCM về nè/ khi đi các bạn nhớ mang theo bản photo có công chứng, như trong giấy trúng tuyển yêu cầu nha + bản gốc văn bằng chứng chỉ nửa.
Lên phòng 37, lầu 2 tòa nhà bộ tài chính, tòa nhà màu vàng vàng đó. lên đó sẽ gặp ông Vĩnh. Ông xem va đối chiếu xong là đi về. không nói gì, cũng không có giấy gì xác nhận mình đã đối chiếu hồ sơ hết. Làm trong vòng chưa đầy 5 phút.
bạn ơi cho mình hỏi, vậy bên cục thuế TPHCM có giữ lại bộ hồ sơ photo có công chứng không, hay là mình đem về?

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Họ giữ lại, mình chỉ đem về bản gốc thui/

C

cuden2410

Guest
22/12/10
18
0
0
14
đông anh
Chào cả nhà.
Đã có bạn nào đi làm lý lịch tư pháp rồi không cho mình hỏi là trong phần ghi "nghề nghiệp'' và nơi làm việc thì mình ghi như thế nào? Mình ghi nghề nghiệp và nơi làm việc hiện tại của mình hay là ghi thế nào?
Bạn nào biết trả lời giúp mình nhé để mai mình đi làm, mình xin cảm ơn nhiều

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Ho ko nói gì. bạn đọc trong giấy trúng tuyển có ghi mà.

P

phuongoanh3004

Sơ cấp
12/9/10
3
0
0
hai hau nam dinh
uh mình cũng đang chờ nè. Đợi mãi chả thấy j hết.mà số mình toàn bị thất lạc giấy tờ thôi.lần trước không nhận giấy báo thi cũng không nhận được giấy báo điểm. Lần này mà thất lạc tiếp thì toi mất

T

trinhthanhtt

Guest
19/7/11
5
0
0
Quảng Trị
có ai biết khi nao đi lam không ? đối chiếu xong chả nói năng gi hết ? mấy bác này phiêu thật

bạn cứ ghi là chưa co việc, thế là khoẻ nhất

Sửa lần cuối:
T

Tuyenyba

Guest
21/7/11
4
0
0
37
Phu Tho
Các bác đã đi đối chiếu hô sơ rùi ah. Tuyên Quang mình chưa nhận được giấy. huhu

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
37
Hà Nội
CHÚ Ý LÀM LLTP
Mất gần buổi sáng mới xong, đông thế, nay về thông tin cho bà con làm LLTP cho nhanh đây. Chả có hướng dẫn gì cả, khai xong fải khai lại mới chết.
Đây là đơn cử LLTP Hà Nội nhé.

1. Mẫu bảng kê tất cả có 3 bản (4 trang), có thể tự in ở nhà nhưng yêu cầu in 2 mặt.
2,. Nên tự in và tự kê ở nhà rồi mang đến nộp sẽ nhanh hơn. Mẫu "Thông báo..." không khai gì, để trống. Ngày trong bảng khai phải trùng với ngày mang lên nộp.
3. Không được viết tắt từ nào (HN - Hà Nội)
4. Mục (2) nơi sinh thì ghi nơi sinh of mình (xã, huyện, tỉnh). Mục (3) quê quán: ghi y như quê cha trong sổ hộ khẩu (thôn, xã, huyện, tỉnh), ko được bỏ bớt cái nào hết
5. Mục (4) chỉ ghi nơi thường trú, ko ghi nơi tạm trú (vì nếu khai như thế bắt buộc phải có giấy tạm trú tạm vắng). Mục khai nơi ở từ 14t ấy cũng chỉ khai hộ khẩu thường trú thôi, dù thực té đang tạm trú.
Vdụ như tôi, thường trú ở Huyện A, TP HN; tạm trú ở Quận B, TP HN thì tui chỉ được khai là đang ở Huyện A từ 14t đến nay. Như thế nhàn hơn cho mình và cho bên họ.

Hết rồi, hnay 25/7 đi làm, 16/8 mới được đi lấy

H

hangtt81

Guest
CHÚ Ý LÀM LLTP
Mất gần buổi sáng mới xong, đông thế, nay về thông tin cho bà con làm LLTP cho nhanh đây. Chả có hướng dẫn gì cả, khai xong fải khai lại mới chết.

1. Mẫu bảng kê tất cả có 3 bản (4 trang), có thể tự in ở nhà nhưng yêu cầu in 2 mặt.
2,. Nên tự in và tự kê ở nhà rồi mang đến nộp sẽ nhanh hơn. Mẫu "Thông báo..." không khai gì, để trống. Ngày trong bảng khai phải trùng với ngày mang lên nộp.
4. Mục (2) nơi sinh thì ghi nơi sinh of mình (xã, huyện, tỉnh). Mục (3) quê quán: ghi y như quê cha trong sổ hộ khẩu (thôn, xã, huyện, tỉnh), ko được bỏ bớt cái nào hết
5. Mục (4) chỉ ghi nơi thường trú, ko ghi nơi tạm trú (vì nếu khai như thế bắt buộc phải có giấy tạm trú tạm vắng). Mục khai nơi ở từ 14t ấy cũng chỉ khai hộ khẩu thường trú thôi, dù thực té đang tạm trú.
Vdụ như tôi, thường trú ở Huyện A, TP HN; tạm trú ở Quận B, TP HN thì tui chỉ được khai là đang ở Huyện A từ 14t đến nay. Như thế nhàn hơn cho mình và cho bên họ.

Cảm ơn Buigiang rất nhiều vì những thông tin này nhé!:015:

K

kimthoa162

Trung cấp
19/5/11
83
0
0
38
Hà Nội
CHÚ Ý LÀM LLTP

còn phần nghề nghiệp và nới làm việc htai thì tn hả bạn

N

nguyenvanphuc

Guest
23/10/06
37
0
0
TP.HCM

Bạn ơi, xác minh xong có nghe nói đến vụ nhận quyết định đi làm không?.

H

HIENTNINH

Guest
21/7/11
8
0
0
tay ninh
Bên thi hành án chẳng giữ bằng của mình bạn àh.Và thực sự biên chế nhân sự của ngành này thiếu trầm trọng. Mình cũng chẳng ký kết ràng buộc gì với họ.Thấy hoang mang thì xếp mình bảo ko cho mình đi được và có ý nói chỉ cần làm văn bản gửi sang Tổng cục thuế ko cho họ tiếp nhận mình. Mình cũng vừa nghiên cứu Luật công chức và thấy quy định của Luật thì mình phải làm đơn xin nghỉ. Trường hợp tự ý nghỉ thì ko được giải quyết chế độ thôi việc. Mình mới tập sự có 4 tháng thôi cần gì chế độ. Mình ko hiểu sao xếp mình nói khó khăn khi cho mình nghỉ......
sao bạn khờ thế? thường các cơ quan nhà nước k muốn mình nghỉ việc để sang cơ quan khác làm đâu, đặc biệt khi họ đang thiếu nhân sự. sao bạn không viện lý do khác để xin nghỉ việc, lý do gia đình neo đơn....chư bạn nói nghỉ việc để qua thuế làm thì bạn sẽ gặp rắc rối đấy.
mình cũng vậy, mình đã làm việc trong cơ quan nhà nước đc 3 năm, minh xin nghỉ vì lý do hoàn cảnh gia đình khó khăn, bố mẹ ốm nặng k ai chăm sóc, vậy mà họ còn muốn k cho mình nghỉ việc nữa là.

L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
36
Ha noi
Chào cả nhà.
Đã có bạn nào đi làm lý lịch tư pháp rồi không cho mình hỏi là trong phần ghi "nghề nghiệp'' và nơi làm việc thì mình ghi như thế nào? Mình ghi nghề nghiệp và nơi làm việc hiện tại của mình hay là ghi thế nào?
Bạn nào biết trả lời giúp mình nhé để mai mình đi làm, mình xin cảm ơn nhiều

Thì bạn ghi theo đúng thực tê thôi, vi du bạn làm Chuyên viên tin học ở cty A tại hà nội thì bạn ghi: nghề nghiệp là chuyên viên tin học, nơi làm việc công ty A hà nôi.
Như mình thất nghiệp không đi làm thì mình ghi: Nghề nghiệp/Cử nhân kinh tế; Nơi làm việc: hiên tại đang ở nhà. Thế thui.
@buigiang186: sắp thành đồng nghiệp với bạn buigiang rùi...không khéo làm cùng phòng cũng nên...có gì chỉ bảo mình với, bạn có kn 2 năm làm việc rùi mà. Mình có kn 1 năm ở nhà ăn ngủ thui...^_^

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK
có ai biết khi nao đi lam không ? đối chiếu xong chả nói năng gi hết ? mấy bác này phiêu thật

bạn cứ ghi là chưa co việc, thế là khoẻ nhất
Không biết ở tỉnh bạn thế nào, còn ở tỉnh mình sáng nay mình đi đối chiếu họ hẹn chiều ngày 1/8 đúng 1h30 đến cục nhận quyết định công tác. Mình hỏi có đi làm ngay sau đấy không thì chị ấy trả lời mình là đi làm luôn bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA