Kết quả thi công chức thuế

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
35
Ha noi
chao ban langtuchau, ban di gap cuc truong ve ha? the co phai nhung nguoi diem cao ho moi di ko? ban dc bao nhieu diem vay? m ko thi o ha noi nhung min hoi thu, the ban co biet ho phan ve lam viec dua vao tieu chuan nao ko?

Tớ chả biết là gặp được ai nữa, họ có xưng danh đâu..but chắc là một bác phó phòng tccb và 1 bác cục phó, đoán vậy thui, chứ cục trưởng làm j có thời gian mà ngồi hỏi han mọi người....Còn về việc ai được mời thì chắc là có lý lich đẹp và ngoại hình khá, cũng không bít là do ngẫu nhiên nữa không, điểm mình thì cũng bình thường (341d)..Phân về đâu thì chưa bit, chắc phải 1/8 nhận quyết định mới biết. Nhưng nhiều khả năng ngành kinh tế của tớ sẽ ở cục...hehe..đầu óc vĩ mô mà.. Tớ là dân đen nên võ đoán thôi nha! @@

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haiyendang

Guest
22/7/11
6
0
0
40
ha tinh
Có ai giải đáp giúp mình với:Về thuế lương khởi diểm bao nhiêu nhỉ.hiiiiiii.mặc dầu chuẩn bị vào làm nhưng về lương thưởng cũng dáng quan tâm dó cả nhà à.:015:

H

hongmanh

Guest
16/12/10
42
0
0
việt nam
mình chỉ biết lương chính thức thôi, lương tập sự thuế ko biết. Tính tổng lương thuế là 2.0

lương lãnh hàng tháng là 1.6, cuối mỗi quí bình xét lãnh thêm 0,2, cuối mỗi 6 tháng sẽ được bổ sung thu nhập từ quỹ phúc lợi.
Lễ tết đều có thưởng, có tiền nghỉ mát, tiền công tác phí, tiền độc hại, tiền cải thiện đời sống, tiền bồi dưỡng, tiền làm thêm giờ, tiền hổ trợ CBCC....
Mình nói thiệt các bạn cứ mong về cục, mình thấy ở càng gần cục càng cực, muốn về sớm cũng ko được dù đã hết việc làm, làm xong việc phải ngồi chờ đúng giờ mới về, làm chổ càng lớn quản lý càng nhiều, công việc cũng cực nhiều, có cái có tiền làm thêm giờ, 25k/h
Mình nghĩ các bạn nếu được phân về huyện thì cũng đừng lo, có thời gian rãnh thì chạy ngoài, tuy nhiên trong thuế có phòng công việc nhàn, có phòng cực, không như kho bạc, bên nào cũng cực, chi thì cực đầu tháng, thu thì cực cuối tháng.

cũng tạm ổn rồi, hôm qua là ngày đầu tiên mình thấy có hứng thú với công việc nên cảm thấy vui vui, hi

ac116 oi! bên kho bạc thời gian tập sự là bao lâu vậy? nếu đến các ngày lễ tết, cuối mỗi quý những ai chưa kết thúc thời gian tập sự thì có được nhận cái gọi là 0,2 và tiền độc hại, ... không?

1

123456hi

Guest
3/5/11
14
0
0
37
ha noi
nghe nói phải làm hồ sơ công chức gì đó nữa ah...thấy 1 bạn trong hà tĩnh nói trong đó phải làm 2 hay 3 bộ gì đó...

2.34*830*1.8
lương công chức đó...trong hà tĩnh phải đến lấy thồng báo trung tuyển ah...còn làm hồ sơ công chức nữa ah...

Sửa lần cuối:
N

nhd2011

Trung cấp
1/7/11
59
0
0
HP
Alo ai có thong tin mơi không????????????

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
ac116 oi! bên kho bạc thời gian tập sự là bao lâu vậy? nếu đến các ngày lễ tết, cuối mỗi quý những ai chưa kết thúc thời gian tập sự thì có được nhận cái gọi là 0,2 và tiền độc hại, ... không?

công chức là phải tập sự 1 năm, bên kho bạc khác 1 chút nữa là 3 tháng đầu chỉ lãnh 2.34*830*85% + 300k. Tất cả các phụ cấp như: độc hại, cải thiện đời sống, đồng phục, làm thêm giờ, bồi dưỡng làm báo cáo... đều được lãnh liền
Trải qua 3 tháng này, bạn sẽ lãnh đúng 1,6 hàng tháng, tức là 2.34*830*1,6*0,85. Từ tháng thứ 4 trở đi bạn cũng được lãnh tiền lương tăng thêm hàng quí là 0,2; và bổ sung thu nhập 6 tháng 0,2 nữa. Tất cả là 2.0
Từ đây các khoản lễ tết bạn đều được nhận, các ngày lễ, 8/3; 30/4; 1/5; giổ tổ Hùng Vương; 2/9; trung thu, ngày thành lập ngành, 20/10; 22/12; tết nguyên Đáng, còn tiền nghỉ mát nữa hình như 1tr. Cuối năm ở trên sẽ cấp kinh phí quỹ phúc lợi về, cơ quan sẽ chia nhau hết số tiền này.

P

phonggaloi

Sơ cấp
4/1/11
18
0
0
36
Hà Nội
công chức là phải tập sự 1 năm, bên kho bạc khác 1 chút nữa là 3 tháng đầu chỉ lãnh 2.34*830*85% + 300k. Tất cả các phụ cấp như: độc hại, cải thiện đời sống, đồng phục, làm thêm giờ, bồi dưỡng làm báo cáo... đều được lãnh liền
Trải qua 3 tháng này, bạn sẽ lãnh đúng 1,6 hàng tháng, tức là 2.34*830*1,6*0,85. Từ tháng thứ 4 trở đi bạn cũng được lãnh tiền lương tăng thêm hàng quí là 0,2; và bổ sung thu nhập 6 tháng 0,2 nữa. Tất cả là 2.0
Từ đây các khoản lễ tết bạn đều được nhận, các ngày lễ, 8/3; 30/4; 1/5; giổ tổ Hùng Vương; 2/9; trung thu, ngày thành lập ngành, 20/10; 22/12; tết nguyên Đáng, còn tiền nghỉ mát nữa hình như 1tr. Cuối năm ở trên sẽ cấp kinh phí quỹ phúc lợi về, cơ quan sẽ chia nhau hết số tiền này.

Thấy mà thèm! Nhưng tổng hợp lại có được trung bình 5 quả 1 tháng không bạn nhỉ? (hỏi vui thôi vì được làm việc là sướng rồi =)) )

B

Big Mickey

Sơ cấp
21/6/11
4
0
0
Ha Noi
Lạ nhỉ? Mấy bác đưa thư ở Bắc Ninh bận đi cấy hay sao mà gìơ này mình còn chưa nhận được giấy báo? Trong khi đo gửi cách đây 3 hum rùi! Hĩ..

Mình đỗ rồi mà vẫn băn khoăn. CV hiện tại cũng tạm, Công ty Tư nhưng xếp tin tưởng. trình bày xin nghỉ vì đỗ thuế xếp bảo: Em cân nhắc kỹ đi, vì không phải chỗ nào cũng tốt. Vào đấy năng lực là một phần, muốn phát triển còn nhiều yếu tố?
Mình hiểu,nhưng đang băn khoăn quá! Các bạn cho mình ý kiến với.

Sếp bạn nói đúng đó! Mình cũng có tâm trạng giống bạn vì công việc hiên tại cũng đang rất ổn! Vào thuế mà ko có dây rợ gì ko biết có tồn tại nổi không nữa! Phải mạo hiểm thôi bạn ạ! Cứ xác định mất vài năm vất vả! Cũng giống như khi bạn mới vào cty bạn đã được sếp tin tưởng ngay từ đầu đâu!

H

HOANG DAN NHI

Sơ cấp
20/7/11
43
0
0
37
vietnam
bao nhiêu điểm thì hy vọng được lọt vào đợt 2 vậy các bác........ các bác nào biết tỉnh nào lấy thêm chỉ tiêu thì up lên a/e tham khảo có cái mà hy vọng với nà....... tui thì gần như tuyệt vọng rùi..... hic hic....

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Thấy mà thèm! Nhưng tổng hợp lại có được trung bình 5 quả 1 tháng không bạn nhỉ? (hỏi vui thôi vì được làm việc là sướng rồi =)) )

nếu bạn tính hết luôn các khoản nguyên 1 năm chia ra bình quân 1 tháng
2.34*830*2 - 6,5%*2.34*830 + 100(độc hại) + 100 (cải thiện đời sống) + 1tr/12 (nghỉ mát) + 500k (tiền làm thêm giờ) + 150 (bồi dưỡng báo cáo) + 500/12 (30/4;1/5) + 200k/12 (trung thu) + 500/12 (ngày thành lập ngành) + 1tr/12 (các ngày lễ khác) + 5tr/12 (tết nguyên đáng) = 5,3tr
vậy là 5tr/tháng; tiền tết nguyên đáng mình ko nhớ lắm, hình như mấy khoản lận, lấy trung bình là 5tr đi.
Mà làm ở thành phố mới có như vậy, do làm thêm giờ nhiều lắm, 1 tháng làm thêm hơn 10h
Đứa bạn mình làm BHXH huyện lương như thuế và kho bạc, vậy mà nó còn làm ngoài 1 doanh nghiệp, chiều là đi lại đó coi có hóa đơn chứng từ gì ko, vậy mà 2tr/tháng. Đó là lý do tại sao mình nói với các bạn đừng xin về cục.
Thuế ko như ngày xưa đâu, chỉ phòng thanh tra và kiểm tra thì mới còn có "lậu", còn ko thì làm công ăn lương công chức thôi, ngày xưa tết là bánh trái ăn ko hết, trung thu ăn trứng ko cũng muốn chết. Now kiếm bịt bánh ngày tết ko có, trung thu có 2 cái bánh do cơ quan phát thôi.

Sửa lần cuối:
T

tukimbaobao

Sơ cấp
22/3/10
4
0
0
ha noi
Hic, vừa bị ánh phòng tổ chức băt 27/7 là hạn cuối phải đi đối chiếu hồ sơ mà mình lại đi công tác mãi sài gòn chắc không về kịp. Có bác nào hiển cho mình kế gì không?

B

Big Mickey

Sơ cấp
21/6/11
4
0
0
Ha Noi
Bạn nào biết mình sẽ tập huấn ở đâu và trong thời gian bao lâu ko nhỉ? Vì mình còn phải bàn giao công việc hiện tại nữa mà theo đúng luật phải làm thêm 30 ngày làm việc! Híc!

2.34*830*2 - 6,5%*2.34*830 + 100(độc hại) + 100 (cải thiện đời sống) + 1tr/12 (nghỉ mát) + 500k (tiền làm thêm giờ) + 150 (bồi dưỡng báo cáo) + 500/12 (30/4;1/5) + 200k/12 (trung thu) + 500/12 (ngày thành lập ngành) + 1tr/12 (các ngày lễ khác) + 5tr/12 (tết nguyên đáng) = 5,3tr
vậy là 5tr/tháng; tiền tết nguyên đáng mình ko nhớ lắm, hình như mấy khoản lận, lấy trung bình là 5tr đi.
Mà làm ở thành phố mới có như vậy, do làm thêm giờ nhiều lắm, 1 tháng làm thêm hơn 10h
Đứa bạn mình làm BHXH huyện lương như thuế và kho bạc, vậy mà nó còn làm ngoài 1 doanh nghiệp, chiều là đi lại đó coi có hóa đơn chứng từ gì ko, vậy mà 2tr/tháng. Đó là lý do tại sao mình nói với các bạn đừng xin về cục.
Thuế ko như ngày xưa đâu, chỉ phòng thanh tra và kiểm tra thì mới còn có "lậu", còn ko thì làm công ăn lương công chức thôi, ngày xưa tết là bánh trái ăn ko hết, trung thu ăn trứng ko cũng muốn chết. Now kiếm bịt bánh ngày tết ko có, trung thu có 2 cái bánh do cơ quan phát thôi.
Về chi cục làm là thích hơn cả! Thời gian thoải mái hơn! Đỡ đấu đá soi mói nhau hơn mà có vẻ cũng nhiều bổng lộc đó chứ! Hehe! Ko biết thế nào các bác nhỉ???

Sửa lần cuối:
P

phonggaloi

Sơ cấp
4/1/11
18
0
0
36
Hà Nội
Thanks! À, bên ngạch tin học hình như có thêm khoản 1triệu/1tháng phải không Acc?

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK
Tớ chả biết là gặp được ai nữa, họ có xưng danh đâu..but chắc là một bác phó phòng tccb và 1 bác cục phó, đoán vậy thui, chứ cục trưởng làm j có thời gian mà ngồi hỏi han mọi người....Còn về việc ai được mời thì chắc là có lý lich đẹp và ngoại hình khá, cũng không bít là do ngẫu nhiên nữa không, điểm mình thì cũng bình thường (341d)..Phân về đâu thì chưa bit, chắc phải 1/8 nhận quyết định mới biết. Nhưng nhiều khả năng ngành kinh tế của tớ sẽ ở cục...hehe..đầu óc vĩ mô mà.. Tớ là dân đen nên võ đoán thôi nha! @@
he. nghe bạn đoán mà mình thấy vui. Hy vọng bạn đoán đúng,( vì mình cũng bên nghành kinh tế mà.) Mà có j đặc biệt làm bạn suy đoán vậy không thế ?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Thanks! À, bên ngạch tin học hình như có thêm khoản 1triệu/1tháng phải không Acc?

Ngạch tin học mà là đại học nhe, thì được bồi dưỡng độc hại là 1tr/tháng, nhớ là bồi dưỡng, phụ cấp độc hại là khác nữa.

Chị có biết bên BHXH lương như thế nào không ạ?

ko rành bạn à, chỉ biết là 2.0. Nhưng mà các ngành nó giống nhau hết ấy mà, nên mình nghĩ nó cũng giống thuế và kho bạc

Trời ơi bên thuế lương sao cao thế nhỉ, cả nhà ơi cho mình hỏi tí hình như bên thuế lại có đợt thi tuyển nữa trong năm nay đúng không. Ai biết thông tin thì post lên cho mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều.

ko cao thì sao lại có hàng ngàn người đi thi, lập topic nào là topic đó bị khóa, hihi

Sửa lần cuối:
S

seconlove

Trung cấp
13/6/11
86
0
6
hp
mọi người ơi thông tin tớ mới biết được là BTC đã duyệt cho đợt 2 rùi.cứ yên tâm chờ đợi nhé.

H

ht3

Sơ cấp
21/7/11
25
0
0
Hanoi
Mong là thông tin của bạn cx, cũng đang mong có đợt 2 nhưng mà ngạch kt của mình ko bít có nhiều chỉ tiêu ko? cũng không dám hy vọng nhiều ko lại thất vọng.

mình ko hiểu căn cứ vào đâu mà các bạn bảo là đợt 2 dành cho cocc, làm như cả Việt Nam này toàn COCC vậy, tự tin thì cứ đi thi thử xem, cứ nghĩ cocc thì ngồi nhà khỏi đi làm cho sướng. Các bạn có theo dõi từ đầu khi có thông báo tuyển dụng công chức thuế thì thấy trên diễn đàn đa số toàn tự lực cánh sinh đi thi và đậu. Bản thân mình cũng học miệt mà mới có kết quả như ngày hôm nay, cứ cái suy nghĩ đó thì làm gì còn tinh thần đi thi, nếu dành cocc thì làm gì con cục trưởng cũng rớt cả 2 lần. Có người làm hợp đồng cả 10 năm trời mà đi thi cũng có được ưu tiên gì đâu, thi lần này rớt thì thi tiếp lần sau.
Tự tin đi thi, mình chỉ xét về 2 ngành kho bạc và thuế (tại bản thân mình đã đi thi) rất công bằng, ko có tiêu cực, tuy vẫn còn 1 số chổ lật bùa, chép tài liệu, but ai cũng lật được thì đâu gọi là tiêu cực. COCC vẫn thi như mình thôi, chỉ khác khi họ đậu rồi thì họ muốn làm ở đâu thì làm, chuyện này là hiển nhiên.

Bạn acc nói cũng đúng, nhưng mà xem cái ds có điểm, rồi sau phúc khảo, đến kq trúng tuyển khác nhau quá. ĐẶc biệt là từ đâu lôi ra mấy cái tên nằm trong ds trúng tuyển ko có trong ds thi cơ, thế mới lạ, hay là chuyển từ ngạch khác sang nhỉ. dù có COCC thì cũng phải đển 80% là dân đen mà. ĐÃ thi vào CQNN thì phải hiểu điều đó lun xảy ra nên chấp nhận thực tế thôi. Còn các bạn bức xúc vì thực ra cũng đã bỏ công sức ra để mong được kq tốt nhưng ko đạt như mong muốn nên cũng buồn. Ko bít mình nói vậy có ảnh hưởng gì ko, nếu có gì thì thông cảm nhé.

Sửa lần cuối:
L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
giờ mình tính đến chuyện phân côg côg tác đi. có bác nào có thông tin về vụ này không?

N

nhunghp106

Guest
10/12/10
2
0
0
35
Hai Phong
Mình ở Hải Phòng vẫn chưa nhận được giấy bào trúng tuyển và thời gian tập huấn. Bạn nào ở Hải Phòng đã có tin tức gì chưa, post lên chia sẻ chút nha! Cảm ơn nhiều!

Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
cả nhà ơi có ai biết gì về thông tin tuyển dụng của thuế năm nay không làm ơn cho mình biết thông tin với, mình cảm ơn nhiều!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA