Tại sao con trai yêu PC hơn bạn gái?

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
M

mysterious_girl

Guest
*Arguments

1.Khi tiếp xúc với PC ta không phải mặc quần áo đẹp (không mặc gì cũng được) , không phải xức nước hoa ,không phải chải tóc . . .còn khi gặp bạn gái thì ngược lại.

2.PC không bao giờ khóc nhè ,không bao giờ bắt ta chạy đi mua 1 cây kem ,1 cốc sữa chua , . . .

3.Ta có thể nhét vào hay rút ra từ PC bất cứ thứ gì , còn bạn gái thì đừng hòng .Nếu ta lỡ dại gửi tiền nơi họ thì việc ta rút ra là điều chỉ có ở ngoài trái đất.

4.Ta có thể thoải mái mở vỏ PC để xem bên trong có những gì .Với bạn gái ư . . .thì hãy chuẩn bị bông băng thuốc đỏ đi là vừa.

5.Muốn nói chuyện với PC thật dễ dàng ,chỉ cần nhấn ON . Còn muốn nói chuyện với bạn gái ư ,hãy đợi cô ta tô son ,xức nước hoa . . .rồi ra xin lỗi "Hôm nay em bận"

6.Thỉnh thoảng ta mới phải upgrade PC một lần . Nhưng hãy thử đi với bạn gái vào shop mà xem ,họ bắt ta phải upgrade họ trong mỗi lần đó (tất nhiên là hôm đó ta phải uống nước thay cơm rùi).

7.Kiếm 1 cái PC xịn thì thời gian và tiền bạc ít hơn rất nhiều so với tìm một bạn gái thực sự love ta.

*Rebuttals

1.Khi tiếp xúc với PC ta không phải mặc quần áo đẹp (không mặc gì cũng được) , không phải xức nước hoa ,không phải chải tóc . . .còn khi gặp bạn gái thì ngược lại.
---> khi tiếp xúc với PC mà bạn không phải mặc quần áo hay không phải chải chuốt gì hết thì chắc bạn dùng máy vi tính ở nhà rùi (vì ra đường thì cũng nên chải chuốt tươm tất một tí chứ) . Còn nếu bạn muốn không mặc gì thì chắc bạn dùng máy vi tính trong phòng riêng ??? Thế thì nếu cùng với một đứa con gái trong ...... thì cũng có thể làm thế cơ mà !

2.PC không bao giờ khóc nhè ,không bao giờ bắt ta chạy đi mua 1 cây kem ,1 cốc sữa chua , . . ."
---> nhưng PC sẽ bắt bạn phải nâng cấp liên tục để theo kịp nhu cầu sử dụng ngày càng cao . Bạn gái thì chỉ như U nói khi nào U làm người ta giận thui . Như máy vi tính mà U không cẩn thận vẫn có thể nhiễm virus và U phải quét đấy thui ! Đôi khi còn làm hư máy nữa , phải đem sửa . Buồn buồn nó lại cháy màn hình ..... Còn con gái thì U đã hiểu họ rùi , họ sẽ bớt nhõng nhẽo hơn đó !!!

3.Ta có thể nhét vào hay rút ra từ PC bất cứ thứ gì , còn bạn gái thì đừng hòng .Nếu ta lỡ dại gửi tiền nơi họ thì việc ta rút ra là điều chỉ có ở ngoài trái đất.
---> Cái gì cũng thế , có những thứ có thể đút vô được và cũng có những thứ không đút vô được . Như PC thì làm sao U có thể đút vô đó chừng 1 ca nước chứ ??? Cũng như con gái , gửi gì thì gửi chứ đừng gửi tiền

4.Ta có thể thoải mái mở vỏ PC để xem bên trong có những gì .Với bạn gái ư . . .thì hãy chuẩn bị bông băng thuốc đỏ đi là vừa.
---> bạn chỉ dám mở vỏ PC nếu bạn có chút am hiểu về phần cứng , thử bạn không biết gì mà đụng vô thì có phải tự chuốc phiền phức không ??? Con gái hơn PC ở chỗ họ khuyên bạn suy nghĩ kĩ trước khi mở vỏ mà !! Nếu bạn muốn mở vỏ con gái thì nên tìm hiểu kĩ và biến "nó" thành của mình , bạn sẽ thoải mái mở vỏ

5.Muốn nói chuyện với PC thật dễ dàng ,chỉ cần nhấn ON . Còn muốn nói chuyện với bạn gái ư ,hãy đợi cô ta tô son ,xức nước hoa . . .rồi ra xin lỗi "Hôm nay em bận".
---> Phải xem PC đó có phải loại tốt không , chứ nếu gặp PC dỏm thì cũng trục trặc như thường . Cũng như khi chọn bạn gái nên biết chọn loại gnười tốt , nết na chứ !!!

6.Thỉnh thoảng ta mới phải upgrade PC một lần . Nhưng hãy thử đi với bạn gái vào shop mà xem ,họ bắt ta phải upgrade họ trong mỗi lần đó (tất nhiên là hôm đó ta phải uống nước thay cơm rùi).
---> Vì upgrade liên tục như thế thì bạn cũng sẽ nhận được chất lượng khác chứ ??? Mà nếu như thế thì U phải tự trách U không biết chọn bạn gái chứ ???

7.Kiếm 1 cái PC xịn thì thời gian và tiền bạc ít hơn rất nhiều so với tìm một bạn gái thực sự love ta.
---> chính vì như thế U mới hiểu được giá trị hơn hẳn giữa bạn gái và cái PC

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
khi yêu mà so sánh thì có nghĩa là hết yêu rồi

T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
Vì sao con trai thích PC? Tại dzì con trai có con chuột còn con gái ko có con chuột. He he
:banana: :banana: :banana: :banana:

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Chỉ những người cô đơn mới yêu PC hơn bạn gái.
Lý do:pC thì "vô chi", bạn gái "tứ chi".

M

mysterious_girl

Guest
thằng bé bán kem nói:
Vì sao con trai thích PC? Tại dzì con trai có con chuột còn con gái ko có con chuột. He he
:banana: :banana: :banana: :banana:

Câu hỏi và câu trả lời ko logic!!!

M

mysterious_girl

Guest
lan nguyen nói:
khi yêu mà so sánh thì có nghĩa là hết yêu rồi

So sánh để các bạn trai thấy rằng bạn gái rất đáng yêu, yêu nhiều hơn nữa và dành thời gian cho bạn gái nhiều hơn nữa!!!

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Phụ nữ và phần mềm máy tính

Giao diện đẹp cũng chưa chắc chạy đúng.
Chạy đúng cũng chưa chắc chạy thông minh.
Chạy thông minh cũng chưa chắc dễ bảo trì.
Mà nếu có một phần mềm có đủ hết những yêu cầu trên thì chắc gì mua được.
Mà dẫu có mua được thì chưa chắc gì chúng ta có đủ trình độ để sử dụng, quản lý.
Nếu có đủ trình độ... thì cũng phập phồng lo sợ hacker nó... lấy mất. :0frown:

H

Hieu_Bravo

Cao cấp
7/10/05
291
1
18
24
Bravo
Vì đêm nào cũng có thể được ôm PC mà ngủ còn Bạn gái thì .... không ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
PC thì có gì là hay đâu chứ? ngồi nhiều với PC, đầu óc thì mụ mẫm, mắt lồi ra...
Còn Phụ nữ thì: Ngồi với Phụ nữ đầu óc luôn phải tỉnh táo, mắt thì lim dim...
Cuối cùng thì có cái gì hay hơn cái gì cơ chứ! Như nhau cả thôi...
Sáng ngồi PC cả ngày thì tối phải ngồi cạnh Phụ nữ thì mới cân bằng được.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
tranchan79 nói:
Sáng ngồi PC cả ngày thì tối phải ngồi cạnh Phụ nữ thì mới cân bằng được.

Đàn ông chỉ ngồi cạnh Phụ nữ khi nào mình muốn nói cho họ nghe thôi. Còn để phụ nữ nói mình nghe thì nên nằm xuống và cố gắng đừng đáp lại câu nào (và cố ru vào giấc ngủ), không thì .... sáng dậy không nổi đâu, Trần Chân khố ni-lông à :lol:

V

vuducviet

Guest
12/1/06
0
0
0
Hanoi
Viva nói:
Đàn ông chỉ ngồi cạnh Phụ nữ khi nào mình muốn nói cho họ nghe thôi. Còn để phụ nữ nói mình nghe thì nên nằm xuống và cố gắng đừng đáp lại câu nào (và cố ru vào giấc ngủ), không thì .... sáng dậy không nổi đâu, Trần Chân khố ni-lông à :lol:
:lol: Bác VIva nói rất rất đúng, không con gi đúng hơn.
Hạnh phúc là gì?
Là phải biết nín lặng khi ..... vợ mình nói!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
vuducviet nói:
:lol: Bác VIva nói rất rất đúng, không con gi đúng hơn.
Này vừa phải thôi nhé! Tớ khố Ni lông bao giờ mà dám hoà theo bác VIVA hả?:wall:
To ViVa: đóng Bỉm thì bác cứ nói là đóng Bỉm, lại còn bày đặt "Khố - Ni - Lông". Nghe nói dạo này bác định kiếm Vịt tơ về thay Ngan già hả? cẩn thận đấy nhé!

Sửa lần cuối:
O

olo

Inactive Users
tranchan79 nói:
Này vừa phải thôi nhé! Tớ khố Ni lông bao giờ mà dám hoà theo bác VIVA hả?:wall:
To ViVa: đóng Bỉm thì bác cứ nói là đóng Bỉm, lại còn bày đặt "Khố - Ni - Lông". Nghe nói dạo này bác định kiếm Vịt tơ về thay Ngan già hả? cẩn thận đấy nhé!

Ê, hôm nọ tôi nghe Tigon kể là hôm ông đi SN WKT, Tigon thấy ông đóng khố ni-long màu trắng đẹp lắm mà, còn có thêm 1 bình gì thỉnh thoảnh đem đem ra nút nút nữa ... làm Tigon sợ quá chạy ông luôn. Khiếp !!!

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
thuhang81 nói:
Mà dẫu có mua được thì chưa chắc gì chúng ta có đủ trình độ để sử dụng, quản lý.
Hay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

C

Chau Minh Tran

Guest
thuhang81 nói:
Hvung nói:
Hay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hay cái nỗi gì cơ chứ!?
So sánh khập khiễng!

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
bạn chỉ dám mở vỏ PC nếu bạn có chút am hiểu về phần cứng , thử bạn không biết gì mà đụng vô thì có phải tự chuốc phiền phức không
Muốn mở vỏ của PC ra thì phải am hiểu về phần cứng à? Vậy chắc muốn mở vỏ của bạn gái ra phải am hiểu về .. phần mềm, nhỉ :rocker:
Cái gì cũng thế , có những thứ có thể đút vô được và cũng có những thứ không đút vô được . Như PC thì làm sao U có thể đút vô đó chừng 1 ca nước chứ ??? Cũng như con gái , gửi gì thì gửi chứ đừng gửi tiền
Hình như có thứ gửi vào rồi nhưng lấy ra thành thứ khác!
Ta có thể nhét vào PC 1 cái softdisk, và lấy ra cũng 1 cái softdisk. Còn nhét vào con gái 1 cái harddick, lấy ra 1 cái softdick. phải vậy không?
Phải xem PC đó có phải loại tốt không , chứ nếu gặp PC dỏm thì cũng trục trặc như thường . Cũng như khi chọn bạn gái nên biết chọn loại gnười tốt , nết na chứ
Tôi ủng hộ, hè hè, để test PC ta nên Plug hay connect 1 cái test card vào 1 cái cổng USB nào đó :biggrin: Cũng nên áp dụng cách tương tự với ... con gái nhỉ? :rocker:

Hè hè, tui zdọt đây, nếu không thì...

(Dzui hoang tí các chị em, mong lượng thứ :biggrin: )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA