Những gì cần làm khi thành lập cty phần mềm

• Thread starter cuongtv
  • Ngày gửi
C

cuongtv

Guest
28/11/05
6
0
1
Hà Nội
Mọi người ơi, mình đang làm kế hoạch kinh doanh về thành lập cty phần mềm, nhưng chưa biết nhiều về kinh tế, tài chính, chưa biết các thủ tục, các loại thuế,... nói chung những cái gì liên quan đến tài chính, kế toán chưa biết gì cả, xin được hướng dẫn và chỉ bảo những gì cần làm, tài liệu cần đọc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Kiến thức về kinh tế, tài chính: bạn nên học một khóa Quản trị kinh doanh.

Các thủ tục về thuế: bạn tham khảo ở Website của Tổng cục thuế.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Thủ tục thành lập doanh nghiệp: bạn có thể search lại trong box này.
Về kế toán tài chính: bạn click vào tìm kiếm gõ chữ "phần mềm", sẽ có hàng
loạt bài đề cập đến nó trên diễn đàn này. Nhưng nếu bạn không biết nhiều về kế toán tài chính thì trong bản kế hoạch của bạn nên ghi: "Chi phí cho công tác kế toán hàng tháng 700.000đ", như vậy thì bạn đỡ phải nhức đầu về công việc kế toán.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
To cuongtv
ngành mà bạn đang muốn thành lập là ngành cạnh tranh khá lớn hiện nay trên thị trường đấy. Bạn mang đề tài này cho hiệp hội doanh nghiệp thì sẽ có câu trả lời hợp lý hơn là hỏi ở web mình - dân kê chủ yếu nắm những cái đã xảy ra rồi, còn hoạch định kinh doanh không phải là chuyên môn chính của web mình. Chúc bạn thành đạt.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
nhưng chưa biết nhiều về kinh tế, tài chính, chưa biết các thủ tục, các loại thuế,... nói chung những cái gì liên quan đến tài chính, kế toán chưa biết gì cả
cuongtv nói:
Mọi người nói chung quá, nhưng vẫn thank all.

Ơ thế Cường nghĩ là có thể học & hiểu được những cái đó được ở 1 cái post này à?

C

cuongtv

Guest
28/11/05
6
0
1
Hà Nội
hai2hai nói:
Ơ thế Cường nghĩ là có thể học & hiểu được những cái đó được ở 1 cái post này à?

Không phải thế, ý mình nói là mọi người hướng dẫn tìm tài liệu và đọc nó chung chung, mình muốn có 1 box riêng cho những vấn đề này khi mà có 1 người mới cần tìm hiểu.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Vậy thì bạn nêu câu hỏi cho mọi người cùng thảo luận? Bạn không đưa câu hỏi thì mọi người chỉ giúp bạn các địa chỉ cần tìm thôi. Bạn xem những câu hỏi của bạn liên quan đến box nào thì post ở box đó. Còn những câu hỏi có thiên hướng của quản trị DN bạn tham khảo www.diendanquantri.com

L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Hehe, nếu bạn muốn thành lập 1 doanh nghiệp SX kinh doanh phần mềm, thì trước tiên bạn hãy tự hỏi là có đủ khả năng chịu lỗ trong 2 năm không?(khoảng 800M)
Nếu chịu được thì ok con dê! heheheh

L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Virgin nói:
Thủ tục thành lập doanh nghiệp: bạn có thể search lại trong box này.
Về kế toán tài chính: bạn click vào tìm kiếm gõ chữ "phần mềm", sẽ có hàng
loạt bài đề cập đến nó trên diễn đàn này. Nhưng nếu bạn không biết nhiều về kế toán tài chính thì trong bản kế hoạch của bạn nên ghi: "Chi phí cho công tác kế toán hàng tháng 700.000đ", như vậy thì bạn đỡ phải nhức đầu về công việc kế toán.
Chi phí kế toán 700K thì không có ma nào làm đâu!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA