Có cần kiểm toán không ?

• Thread starter pthao
  • Ngày gửi
fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Vâng; "Học, học nữa học mãi" mà cái này Lê_nin nói hồi ông còn sống và Em cũng được học, vậy mà không nhớ. :wall
Thanks anyway! :stupid
:thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
mỚi có quy định mới ! Thực ra cũng không mới lằm nữa! các bác làm nhà nước có lẽ biết. Các DNNN bây giờ tất cả buộc phải kiểm toán. Cơ hội nghề nghiệp kiểm toán tăng cao. :chuoi :chuoi

A

alex

Guest
Theo quyet dinh 105 thi doi voi cong ty kiem toan se co nhieu khach hang hon nhung luc do trach nhiem se tang cao hon!

casablanca_dumus KHONG HIEU GI VE KIEM TOAN khi noi rang KIEM TOAN LA OSHIN CUA THOI DAI MOI! VI SAO TOI NOI NHU VAY?

1. BAN DA KHONG TON TRONG NGHE NGHIEP CUA NGUOI KHAC NEN XUC PHAM NHU VAY.

2. BAN NOI HOC QUAN TRI KINH DOANH LA CUC HAY! OKEI THOI! NHUNG NEN NHO RANG DE TRO THANH MOT GIAM DOC TOT THI IT NHAT CUNG PHAI CO KIEN THUC VE KE TOAN, TAI CHINH DE DUA RA QUYET DINH KIP THOI, CHINH XAC, MA NHUNG THONG TIN CUA KE TOAN TRONG CONG TY CHAC GI DA OKEI (CO THE CO GIAN LAN CHU!) VA VI VAY PHAI NHO DEN KIEM TOAN DOC LAP! NHU VAY, NEU COI KIEM TOAN LA OSIN CUA THOI DAI MOI THI CHAC HAN LA BAN CHI LA CAI MAY HUT BUI, CAI NOI COM DIEN HOAC LA CAI CHOI CUN... DE CHO NHUNG OSHIN NAY ACTION THOI! DUNG MAU THUAN VOI CHINH MINH CHU! OKEI?
HAY HOC TAP CACH TON TRONG NGHE NGHIEP, DAY CHINH LA DAO DUC NGHE NGHIEP DAY!

ENJOY !

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
vâng! Xin chúc mừng đứa con thứ 2 của bạn ra đời! Nếu bạn tự tin hơn bình tĩnh hơn thì ở đây chúng ta sẽ nói những câu chuyện hay hơn chứ không phải nặng nề thế.Bạn là một kiểm toán viên?? Nếu phải chúng ta hãy tiếp tục câu chuyện! Cảm ơn bạn! Đạo đưc nghề nghiệp có lẽ bạn không phải là người nói ra điều đó với tôi!Tôi tin vậy!Nếu bạn là người thông minh tôi nghĩ bạn sẽ nói khác! :eek:k

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Originally posted by casablanca_dumus@Jun 17 2004, 05:03 PM
fooly_kid học quản trị kinh doanh là cực hay! Thường là làm xếp không à! Biết đâu sẽ là một giám đốc tài chính của một cty lớn nào đó. Nghề kiểm toán thì không thất nghiệp nhưng vẫn là cái hạng"Osin-Thời đại mới". Nên bạn chọn làm cả hai càng tốt! :eek:k
Casa viết lăng nhăng cái gì thế hả? em muốn đưa ra nhận định như trên thì em viết căn cứ ra đây xem nào. Nói kiểu bâng quơ vu vơ vô trách nhiệm thế trẻ con nó nhại nó cũng nói được nhá, anh nghĩ em nên ra quán nước vỉa hè mà ngồi. Thứ 1 em không có thiện chí khi nhìn nhận đánh giá 1 vấn đề, thứ 2 nếu chưa hiểu gì về nghề Kiểm toán thì ngồi im mà nghe.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA