Sang năm con chó, nói chuyện về ... chó

• Thread starter nguyenhuykhoi
  • Ngày gửi
N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Các bác ạ, ai cũng biết con chó có các đặc điểm là :
- Rất trung thành, trước sau như một, dù chủ có nghèo mấy vẫn cứ ở mà không theo mấy cha giàu hơn.
- Rất tình cảm, chủ đi đâu về nó cũng nồng nhiệt đón mừng. Dù đi xa lâu ngày về nó cũng nhớ và mừng.
- Biết coi chừng nhà cửa, không cho người lạ hoặc ăn trộm lấy đồ.
- Rất khôn và thông minh.
Đấy, chó có những đặc tính tốt như vậy. Vậy mà, chả hiểu sao, khi người ta ghét nhau người ta thường chửi "đồ chó !". Lạ thế các bác nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
NHK nói:
Vậy mà, chả hiểu sao, khi người ta ghét nhau người ta thường chửi "đồ chó !". Lạ thế các bác nhỉ?
Bởi vì "Yêu nhau lắm thì cắn nhau đau"!
Hơn nữa: Chó (người Phương tây gọi là bạn nhưng người á đông thì coi nó là súc vật nuôi để phục vụ cho chủ) bị coi là thân phận thấp kém lắm, người giàu sang nuôi chó giữ nhà, người nghèo nuôi chó nhằm kiếm miếng thịt cuối năm ... nên dù sao ghét nhau chửi nhau là chó ...

O

olo

Inactive Users
NHK nói:
... Vậy mà, chả hiểu sao, khi người ta ghét nhau người ta thường chửi "đồ chó !". Lạ thế các bác nhỉ?

vì nó hay ăn ...ứt

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
tất cả đều tôt kết hợp với nhau chưa hẳn đã tốt hơn, các bác nhỉ

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
NHK nói:
Đấy, chó có những đặc tính tốt như vậy. Vậy mà, chả hiểu sao, khi người ta ghét nhau người ta thường chửi "đồ chó !". Lạ thế các bác nhỉ?

Chắc họ chửi "chó" điên. :wall:

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Đã có ai nhìn thấy chó tranh nhau miếng ăn bao giờ chưa? Chẳng có tình cảm gì cả, thằng nào khoẻ thằng ấy giành được trước, bởi vậy phải cắn nhau để biết thằng nào khoẻ hơn. Vậy cho nên, khi chửi nhau thì còn tình cảm gì nữa đâu nên không ví với chó thì chẳng biết ví với gì gần gũi hơn cả.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Loa loa loa , thông báo khẩn

Nhà em hiện có 2 con cún cực xinh nằm trong bộ 101 chú chó đốm, nhưng hiện nay còn thiếu 99 con nữa. Bác nào thấy mấy chú cún đốm ở đâu thì nhắn, gửi giùm em với nhé.

Thank's

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Trời ạ

Tigon-ETC nói:

Nhà em hiện có 2 con cún cực xinh nằm trong bộ 101 chú chó đốm, nhưng hiện nay còn thiếu 99 con nữa. Bác nào thấy mấy chú cún đốm ở đâu thì nhắn, gửi giùm em với nhé.

Thank's

:wall: Trời ạ! Tigon_ETC ơi nhà anh cũng có nè, em có cần anh dẫn nó tới nhà em nha!để nó có tình yêu đẹp và để anh được tâm sự cùng em............

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
huemis nói:
:wall: Trời ạ! Tigon_ETC ơi nhà anh cũng có nè, em có cần anh dẫn nó tới nhà em nha!để nó có tình yêu đẹp và để anh được tâm sự cùng em............
Hu hu sao cún đốm nhà em lại lạc tới đó được tệ thật. Có cách nào để nó đoàn tụ với 2 con cún đốm nhà em không?

O

olo

Inactive Users
Tigon-ETC nói:

Thank's

Anh là Đại lý Chó cún đây, đầy đủ các thể loại. Chắc nhà em toàn chó mái ? Anh sẽ cung cấp chó đực cho em nhé.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Sang năm chó các bác đừng ăn thịt chó mà ăn thịt dê sủa nhé.

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Chó được ví như là vị trung thần trong triều đình, lập được nhiều công to, nhưng đôi khi bị vua đối xử tệ bạc, không như loài mèo, được ví như bọn nịnh thần, chỉ biết dùng lời xiểm nịnh.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
olo nói:
Anh là Đại lý Chó cún đây, đầy đủ các thể loại. Chắc nhà em toàn chó mái ? Anh sẽ cung cấp chó đực cho em nhé.

Dạ nhà em có một con cún đực và một con cún cái. Nếu nhà bác mà có nhiều chó đốm thì đích thị là cún đốm của nhà em rùi. Đấy 101 con lạc hết giờ còn lại có 2 con. Thấy bảo ở nhà bác huemis cũng có mấy con. Bác chuyển phát nhanh về cho chúng đoàn tụ hộ em với bác nhé. Thank's

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Tigon bị mất chó
dạo này có đi ăn thịt chó ở đâu không?, biết đâu xơi luôn thịt chó nhà mình rồi.

hê hê.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
IChiNoVa nói:
Tigon bị mất chó
dạo này có đi ăn thịt chó ở đâu không?, biết đâu xơi luôn thịt chó nhà mình rồi.

hê hê.
Không, đang bảo cuối năm về làm một bữa thịt chó với thầy u. Nhưng mà đã được nghỉ tết đâu cơ chứ.
"Sắp đến tết rồi, nhớ nhà quá mẹ ơi"

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Năm con chó chưa thấy đâu mà đã thấy toàn chó với chó... thế này đến lúc bước qua năm chó rồi lấy đâu ra chó để mà còn ... chó nữa đấy!
Đúng là chó ơi là chó!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Xin lỗi mọi người em không chú thích rõ: 2 chú cún nhà em, là cún thật nhưng không bằng da bằng thịt mà bằng = sứ. Bác nào thấy mấy chú cún nhà em đang lạc ở đâu đó thì chuyển phát nhanh về giúp em cho chúng đoàn tụ nhé.Thank's

D

DINOSAUR

Guest
9/12/05
25
0
0
Ha Noi
www.buffalotours.com
Tigon-ETC nói:

Thank's
Tigon ơi em có biết anh là ai không Tú Béo đây nhà anh ở Nhật Tân chắc em biết chứ cứ đem 2 cun cún của em đến chỗ anh là sẽ tìm được 99 con còn lại ngay. Anh đang để nước sôi đợi em mang 2 con cún của em đến tắm đấy :food-smil :food-smil

O

olo

Inactive Users
Tigon-ETC nói:
Xin lỗi mọi người em không chú thích rõ: 2 chú cún nhà em, là cún thật nhưng không bằng da bằng thịt mà bằng = sứ. Bác nào thấy mấy chú cún nhà em đang lạc ở đâu đó thì chuyển phát nhanh về giúp em cho chúng đoàn tụ nhé.Thank's
Canh nguội làm ấm lại người ta gọi là gì nhỉ?

Chán em quá Tigon ơi, kể từ khi thằng boy em bỏ đi anh thấy em là lạ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
olo nói:
Canh nguội làm ấm lại người ta gọi là gì nhỉ?

Chán em quá Tigon ơi, kể từ khi thằng boy em bỏ đi anh thấy em là lạ.
Lạ ở chỗ nào? em chả thấy có gì lạ cả, em vẫn là em mừ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA