Tìm mẫu Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter lantimhn
  • Ngày gửi
L

lantimhn

Guest
4/12/05
15
1
0
46
Dong Da - Ha noi
Mình tìm mãi mẫu QT thuế gtgt trên thư viện webketoan mà ko thấy. Các bạn làm ơn chỉ cho mình với.Sắp phải nộp rồi mà mình vẫn chưa có mẫu nào. Giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Mẫu quyết toán thuế GTGT theo thông tư 120/2003/TT-BTC.

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ủa! Mình nhớ từ báo cáo quyết toán năm 2004 là mình không còn làm cái bảng quyết toán thuế GTGT nữa rồi mà!?

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Em cũng nghe một lần Tú Anh nói là bảng "Quyết toán thuế GTGT " cuối năm hiện nay có mẫu mới thì phải . Nhưng sao cán bộ thuế chỗ em họ không nói gì đến việc thay đổi mẫu biểu nhỉ . Có phải mẫu biểu mới chỉ là đổi tên tiêu đề còn nội dung vẫn vậy đúng không ạ ???

Đ

Đặng Thức

Guest
26/12/05
4
0
1
Ha Nam
Đúng rồi, từ năm 2004 là không phải nộp Quyết toán thuế GTGT rồi nữa mà, các anh chị ơi?. Chẳng nhẽ lại mới thay đổi sao?

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Cuối năm Các cơ sở kinh doanh nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thực hiện lập và gửi tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) cho cơ quan thuế.
Thời hạn cơ sở kinh doanh phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cho cơ quan thuế chậm nhất không quá 60 ngày kể từ ngày 31/12 của năm điều chỉnh thuế.
Như vậy cuối năm các bạn không phải làm Quyết toán thuế GTGT năm mà phải lập tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cho cơ quan thuế (kể cả không có sự chênh lệch).

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
hoangaccounting nói:
Mẫu quyết toán thuế GTGT theo thông tư 120/2003/TT-BTC.
Mẫu Quyết toán thuế GTGT (mẫu số 11/GTGT) theo Thông tư 120/2003/TT-BTC đã không còn sử dụng nữa và được thay thế bằng Mẫu Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) theo Thông tư 84/2004/TT-BTC rồi.

lequanhuy nói:
Em cũng nghe một lần Tú Anh nói là bảng "Quyết toán thuế GTGT " cuối năm hiện nay có mẫu mới thì phải .
Bạn nhớ lộn rồi, mới đối với quyết toán thuế GTGT cho năm 2004 (sang năm 2005 mới làm) nhưng đã và vẫn còn hiệu lực thi hành đối với quyết toán thuế GTGT cho năm 2005 (sang năm 2006 mới phải nộp).

Các bạn làm theo hướng dẫn của anh Va Anh Toi nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA