Mẫu q.toán thuế TNDN, GTGT, tờ khai dự kiến thuế TNDN năm nay có gì thay đổi kô?

• Thread starter phangiabao
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

phangiabao

Guest
13/12/05
27
0
0
Hà Nội
Em muốn hỏi các anh chị trên diễn đàn là năm nay các loại biểu mẫu tờ khai thuế TNDN, đăng ký lương, quyết toán thuế GTGT & TNDN và báo cáo tài chính cho doanh nghiệp vừa và nhỏ có gì thay đổi so với năm trước không?

Nếu không có gì thay đổi thì tốt quá vì em sẽ chỉ cần save as mấy cái biểu mẫu trong máy ra để làm cho năm nay thôi.

Mong được các anh chị trả lời.

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn hãy tham khảo thông tư 23/2005/TT-BTC phần IV Hướng dẫn kế toán chuẩn mực “Trình bày báo cáo tài chính” để biết thêm thông tin. Trong đó đã chỉ rõ nội dung thay đổi và cách lập BCTC rồi. Tờ khai thuế TNDN, đăng ký lương, quyết toán thuế TNDN vẫn ko thay đổi. Chì có quyết toán thuế GTGT là thay đổi. Quyết toán thuế GTGT được thay bằng tờ khai điều chình thuế GTGT cho nguyên năm (nếu ko điều chỉnh vẫn phải có tờ khai này) còn quyết toán thuế GTGT thuế ko yêu cầu nhưng nộp kèm theo vẫn ko sao. Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT trên thư viện wed ta đã có rồi bạn vào down về nhé. Chúc thành công.
Thân!!!

M

mydream1507

Guest
16/12/05
10
0
0
tp hcm
Vậy mấy bạn có biết thời gian nộp báo cáo của năm nay không cho mình biết với. Thanks

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Theo mình thì hình như vẫn sử dụng mẫu 02Đ/TNDN như các năm trước thì phải. Mình đọc TT chả thấy kêu ca gì về phần này hết mừ- năm trước Cty mình sdụng như thế đó. Không biết có lạc hậu thông tin không nhỉ?

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
mydream1507 nói:
Vậy mấy bạn có biết thời gian nộp báo cáo của năm nay không cho mình biết với. Thanks
Thời gian nộp báo cáo quyết toán thuế TNDN và kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp tại Mục II và Mục IV;Phần D: Đăng ký, kê khai, nộp thuế, quyết toán thuế trong Thông tư số 128/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003 của Bộ tài chính về việc hướng dẫn thi hành Nghị định số 164/2003/NĐ-CP ngày 22/12/2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế TNDN.

Thời gian nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm tại Mục IV, Phần C về quyết toán thuế trong Thông tư số 120/2003/TT-BTC ngày 12/12/2003 của Bộ tài chính về việc hướng dẫn thi hành Nghị định số 158/2003/NĐ-CP ngày 10/12/2003 của Chính Phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế giá trị gia tăng.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
tungson nói:
Tú Anh ơi, giúp mình chuyện này với,
Tờ khai quyết tóan thuế TNDN năm nộp theo mẫu 04/NTDN hay 02Đ/TNDN?
Cám ơn bạn.
Chúc bạn vui
Tờ khai quyết toán thuế TNDN năm làm theo mẫu 02Đ/TNDN.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Va Anh Toi nói:
Tờ khai quyết toán thuế TNDN năm làm theo mẫu 02Đ/TNDN.

Bạn làm ơn lịệt kê giúp mình mã số của các mẫu biểu về qyuết tóan thuế GTGT, TNDN được không? Mình có vào thư viện của WKT và down về, nhưng nhiều quá, chẵng biết dùng cái nào, không dùng cái nào.
Cám ơn bạn nhé.
Chúc bạn vui.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
tungson nói:
Bạn làm ơn lịệt kê giúp mình mã số của các mẫu biểu về qyuết tóan thuế GTGT, TNDN được không? Mình có vào thư viện của WKT và down về, nhưng nhiều quá, chẵng biết dùng cái nào, không dùng cái nào.
Cám ơn bạn nhé.
Chúc bạn vui.
Cơ sở kinh doanh có trách nhiệm kê khai và nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu số 02A/TNDN kèm theo Thông tư số 128/2003 ngày 22/12/2003 cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý chậm nhất vào ngày 25 tháng 01 hàng năm hoặc ngày 25 của tháng kế tiếp tháng kết thúc kỳ tính thuế đối với cơ sở kinh doanh có kỳ tính thuế là năm tài chính khác năm dương lịch.
Khi kết thúc kỳ tính thuế, cơ sở kinh doanh phải thực hiện quyết toán thuế với cơ quan thuế theo mẫu tờ khai quyết toán thuế số 02Đ/TNDN theo Thông tư số 128/2003 ngày 22/12/2003 (trừ trường hợp ấn định tỷ lệ thu nhập chịu thuế tính trên doanh thu)
Mẫu tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) có ở trong Thông tư 84/2004/TT-BTC ngày 18/08/2004 của Bộ tài chính.

Hồ sơ quyết toán thuế Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ nước ngoài gửi tới cơ quan thuế nơi đăng ký và nộp thuế cho Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ nước ngoài trong TT số 05/TT-BTC ngày 11/01/2005 gồm:
+ Tờ khai Quyết toán thuế theo Phụ lục số 04- NTNN ban hành kèm theo Thông tư này;
+ Bảng kê các Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ tham gia thực hiện Hợp đồng nhà thầu (theo mẫu đính kèm Phụ lục số 02- NTNN).

M

mydream1507

Guest
16/12/05
10
0
0
tp hcm
theo mình biết thì quyết toán thuế GTGT và điều chỉnh thuế GTGT nộp chậm nhất là ngày 25/1/06 con quyết toán TNDN thì dến cuối tháng 3/2006 , như vậy đúng không?

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Va Anh Toi nói:
Cơ sở kinh doanh có trách nhiệm kê khai và nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu số 02A/TNDN kèm theo Thông tư số 128/2003 ngày 22/12/2003 cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý chậm nhất vào ngày 25 tháng 01 hàng năm hoặc ngày 25 của tháng kế tiếp tháng kết thúc kỳ tính thuế đối với cơ sở kinh doanh có kỳ tính thuế là năm tài chính khác năm dương lịch.
Khi kết thúc kỳ tính thuế, cơ sở kinh doanh phải thực hiện quyết toán thuế với cơ quan thuế theo mẫu tờ khai quyết toán thuế số 02Đ/TNDN theo Thông tư số 128/2003 ngày 22/12/2003 (trừ trường hợp ấn định tỷ lệ thu nhập chịu thuế tính trên doanh thu)
Mẫu tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) có ở trong Thông tư 84/2004/TT-BTC ngày 18/08/2004 của Bộ tài chính.

Hồ sơ quyết toán thuế Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ nước ngoài gửi tới cơ quan thuế nơi đăng ký và nộp thuế cho Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ nước ngoài trong TT số 05/TT-BTC ngày 11/01/2005 gồm:
+ Tờ khai Quyết toán thuế theo Phụ lục số 04- NTNN ban hành kèm theo Thông tư này;
+ Bảng kê các Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ tham gia thực hiện Hợp đồng nhà thầu (theo mẫu đính kèm Phụ lục số 02- NTNN).

Cám ơn bạn

G

gaubong

Guest
mydream1507 nói:
theo mình biết thì quyết toán thuế GTGT và điều chỉnh thuế GTGT nộp chậm nhất là ngày 25/1/06 con quyết toán TNDN thì dến cuối tháng 3/2006 , như vậy đúng không?
Mình thì lại nghe nói là tờ khai thuế TNDN nộp chậm nhất ngày 25/01, còn quyết toán thuế chậm nhất ngày 02/03.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Thời hạn kê khai, quyết tóan các loại thuế đều có trong các thông tư về thuế cả. Các bạn xem lại cho chính xác nhé!

P

phangiabao

Guest
13/12/05
27
0
0
Hà Nội
Theo mình biết thì thời hạn nộp tờ khai dự kiến thuế thu nhập doanh nghiệp, báo cáo thanh quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn năm và đăng ký tiền lương là trước ngày 25/1. Quyết toán thuế GTGT và quyết toán thuế TNDN thì thời hạn nộp là trong vòng 60 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Thời hạn nộp với báo cáo tài chính là trong vòng 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.

T

thuta

Guest
31/10/05
27
0
0
Hà Nội
Theo mình, nếu không có sự thay đổi về thuế GTGT thì không cần làm tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT).
Tờ khai QT thuế TNDN làm theo mẫu 04/TNDN, mẫu số 02A/TNDN kèm theo Thông tư số 128/2003 ngày 22/12/2003 lạc hậu rồi.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Nguy to rồi, ngày hôm qua mình có đi và gặp anh kế toán trưởng kia, anh ấy bảo mình là phải làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN theo mẫu 24/TNDN?? vậy là sao hả các bạn?

L

longkhanh

Guest
29/12/05
5
0
0
40
tphcm
Chào các Anh Chị!Cho em hỏi điểm khác nhau giữa tờ khai dự nộp thuế TNDN và tờ khai thuế TNDN(Vì em thấy các chỉ tiêu của hai tờ khai đều giống nhau).Vậy cuối cùng mình phải lập một hay cả hai tờ khai gửi tới Thuế vậy?Và thời hạn nộp có phải là đến 25/1 không các Anh chị?

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Tờ khai thuế TNDN và tờ khai quyết toán thuế TNDN mẫu biểu các chỉ tiêu là như nhau nhưng hai tờ khai này khác nhau ở số liệu nhập vào các chỉ tiêu. Tờ khai thuế đầu năm số liệu là số liệu dự tính do đánh giá kết quả kinh doanh của năm trước và khả năng kinh doanh của năm nay để kê khai ( đây có thể coi là con số kế hoạch ) . Còn số liệu ở tờ khai quyêt toán là số liệu thực tế của năm . Các số liệu này được phản ánh thực tế từ kết quả kinh doanh của DN trong năm.
Thời hạn nộp tờ khai thuế TNDN trước ngày 25/01
Thời hạn nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN trong khoảng 90 ngày kể từ khi kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính ( thông thường nộp trước ngày 31/03 của năm sau)

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Va Anh Toi nói:
Anh xem lại cho em nhé! "Tờ khai quyết toán thuế TNDN" (mẫu số 02Đ/TNDN) theo Thông tư 128/2003/TT-BTC đã cổ xưa rồi. Nó đã được thay thế bằng "Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN" (mẫu số 04/TNDN) theo Thông tư 128/2004/TT-BTC.

vodanthanh nói:
Nguy to rồi, ngày hôm qua mình có đi và gặp anh kế toán trưởng kia, anh ấy bảo mình là phải làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN theo mẫu 24/TNDN?? vậy là sao hả các bạn?
Tờ khai Tự quyết toán thuế TNDN (mẫu số 04/TNDN) ban hành theo Thông tư 128/2004/TT-BTC. Làm gì có đến mẫu số 24? Híc!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA