Quà nào cho em - 1000 con hạc giấy?

• Thread starter TAT
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Khanh An

Guest
22/2/06
8
0
0
Nha Trang
"Hạnh phúc khi nửa đêm giật mình tỉnh giấc trông thấy nửa kia nằm co ro, kéo cái chăn, ấp nàng/chàng vào ngực của mình mà nghe lòng yên ổn lạ"
"Hạnh phúc có khi là cơn giận nho nhỏ để hết giận rồi lại càng thương nhau hơn"
Trùi ui sao mình thích cái định nghĩa này quá. Nếu có được cảm giác như thế thì mới là sống, là YÊU chứ các u nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
Lấy chồng đi bảo đảm Khanh An sẽ có cảm giác này ngay ý mà.Chúc sớm được như ý nhá.:dance2: :angel:

N

Nguyen Thi Khanh An

Guest
22/2/06
8
0
0
Nha Trang
uh An cũng đang kiếm đây nhưng hình như kiếm ra người như thế khó quá bạn ơi

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Tôi thì không kiếm tìm bởi tôi nghĩ rằng, hai người yêu nhau là hai nửa của nhau dù đi đâu và xa cách nơi phương trời nào thì hai nửa, hai tâm hồn sớm muộn rồi sẽ tự đến với nhau.

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
babyan nói:
Tôi thì không kiếm tìm bởi tôi nghĩ rằng, hai người yêu nhau là hai nửa của nhau dù đi đâu và xa cách nơi phương trời nào thì hai nửa, hai tâm hồn sớm muộn rồi sẽ tự đến với nhau.
"Phải duyên phải số nó vồ lấy nhau thôi"bạn nhỉ.Chúc cho mọi người sẽ tìm thấy nửa yêu thương của mình :friend:

be_xinh

be_xinh

Guest
babyan nói:
Mình thì ko nghĩ vậy,theo mình nghĩ như vậy thì hơi...bị động wá.Không thể cứ ngồi 1 chỗ mà chờ sự sắp đặt của số phận,mình thích chủ động hơn.Nếu chẳng may nửa kia của bạn cũng nghĩ như thế thì...làm sao mà đến với nhau đây??:inlove:

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Mình nghĩ rằng hai người như có một sợi dây vô hình gắn kết với nhau. dần dần sợi dây đó cứ ngắn lại và hai nửa gần nhau tự bao giờ.

N

Nguyen Thi Khanh An

Guest
22/2/06
8
0
0
Nha Trang
babyan nói:
Mình nghĩ rằng hai người như có một sợi dây vô hình gắn kết với nhau. dần dần sợi dây đó cứ ngắn lại và hai nửa gần nhau tự bao giờ.
Thì hai sợi dây đó phải gặp nhau thì mới gắn kết với nhau được chứ, nếu không có một cái gì đó giúp hai sợi dây gặp nhau thì làm sao mà buộc chặt vào nhau
:inlove:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Nếu mà cứ để sợi dây vô hình ấy nối kết và đơn giản nghĩ như thế thì em nghĩ rằng tình yêu ấy dần dần cũng vô hình mất thôi.

Nhưng mà, khi họ thực sự yêu nhau, còn yêu nhau và quan tâm đến nhau thì một ngày nào đó họ cũng sẽ tìm cách ở bên nhau.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
camchuong1976 nói:
Nếu mà cứ để sợi dây vô hình ấy nối kết và đơn giản nghĩ như thế thì em nghĩ rằng tình yêu ấy dần dần cũng vô hình mất thôi.

Nhưng mà, khi họ thực sự yêu nhau, còn yêu nhau và quan tâm đến nhau thì một ngày nào đó họ cũng sẽ tìm cách ở bên nhau.
Sợi dây là vô hình cũng giống như tình yêu vô dạng ấy! làm thế nào để nâng niu cái không sờ được, không cầm được, không nắm được nhưng lại giữ được ấy mới là một điều khó!
Sợi dây thì ai cũng có chỉ có điều họ chỉ biết đầu dây buộc chặt vào mình thôi, còn đầu kia nối với ai thì hoàn toàn không biết. Sợi dây vô hình thì biết làm sao để tìm thấy đây? phải nhắm mắt lại rồi cảm nhận bằng con tim...
Cũng có TH ta tìm được đầu kia của sợi dây một cách dễ dàng vì sợi dây đó ngắn lại không bị rối bởi sợi dây khác...
Nhưng cũng có TH ta đi tìm mãi mà không biết nó ở đâu? nó rối tung rối mù ...
Tình yêu là thế đó, 2 nửa kết nối với nhau như thế đó(có thể sợi dây không còn nguyên vẹn mà phải chắp nối nhiều lần).
Có ai đã biết về sự tích "Hồng Tơ - Xích Diệp" chưa?

N

NTkid

Guest
13/3/06
0
0
0
nha trang
:dzo: Hehe mình chưa biết về sự tích này bạn có thể post lên cho mọi người cùng biết được không

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
NTkid nói:
:dzo: Hehe mình chưa biết về sự tích này bạn có thể post lên cho mọi người cùng biết được không
Đó là 2 câu chuyện khác nhau về Hồng tơ & Xích diệp. Nói chính xác hơn thì đây là một điển cố(không phải cổ tích). Thôi trước khi TC kể thì mọi người thử tìm hiểu trước đi nhé!

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
tranchan79 nói:
Sợi dây là vô hình cũng giống như tình yêu vô dạng ấy! làm thế nào để nâng niu cái không sờ được, không cầm được, không nắm được nhưng lại giữ được ấy mới là một điều khó!
Sợi dây thì ai cũng có chỉ có điều họ chỉ biết đầu dây buộc chặt vào mình thôi, còn đầu kia nối với ai thì hoàn toàn không biết. Sợi dây vô hình thì biết làm sao để tìm thấy đây? phải nhắm mắt lại rồi cảm nhận bằng con tim...
Cũng có TH ta tìm được đầu kia của sợi dây một cách dễ dàng vì sợi dây đó ngắn lại không bị rối bởi sợi dây khác...
Tình yêu là thế đó, 2 nửa kết nối với nhau như thế đó(có thể sợi dây không còn nguyên vẹn mà phải chắp nối nhiều lần).

vâng ý em muốn nói sợi dây vô hình TY là như vậy đó bởi có ai biết được hình dạng của nó dài ngắn, hay tròn méo ra sao đâu. nó vô hình thế đó nhưng chỉ hai người là hai nửa của nhau mới cảm nhận được cảm nhận bằng con tim mà thôi.

C

Chau Minh Tran

Guest
tranchan79 nói:

Làm sao biết được đó có phải là đầu dây kia của mình hay không? Làm sao biết được mình không đang giữ đầu dây kia của một người khác? Trong lúc đầu kia của mình lại đang vất vả đi tìm mình?

Em vẫn chưa sẵn sàng để yêu. Ko biết tại sao, có lẽ em sợ điều gì đó. Có thể em sợ mình sẽ làm cho một ai đó đau khổ _ chẳng biết tại sao em lại cảm giác rằng người ấy của mình sẽ phải đau khổ vì mình ...

Có thể người giữ đầu kia sợi dây vô hình của em đang ở đâu đó gần đây, có thể đã gặp nhau rồi, có thể đã từng đi lướt qua nhau, có thể chưa hề gặp.. nhưng em chưa sẳn sàng để đón nhận.
Hic, thế này thì bít làm sao!!

Hic, hôm nay vào web mình sao thấy buồn quá!

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Em vẫn chưa sẵn sàng để yêu. Ko biết tại sao, có lẽ em sợ điều gì đó. Có thể em sợ mình sẽ làm cho một ai đó đau khổ _ chẳng biết tại sao em lại cảm giác rằng người ấy của mình sẽ phải đau khổ vì mình ...

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn có thể tiếp tục

Có thể người giữ đầu kia sợi dây vô hình của em đang ở đâu đó gần đây, có thể đã gặp nhau rồi, có thể đã từng đi lướt qua nhau, có thể chưa hề gặp.. nhưng em chưa sẳn sàng để đón nhận.

- Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

C

Chau Minh Tran

Guest
babyan nói:

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn có thể tiếp tục
chưa bắt đầu thì làm sao bỏ cuộc được hả bác.

- Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.
Hì, em "cứng" lắm, chẳng có ánh mắt nào mà có thể giữ em được đâu!

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
Anh TC pót bài "Hồng Tơ-Xích Diệp "cho mọi người cùng bíêt đi anh.

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
Chau Minh Tran nói:
chưa bắt đầu thì làm sao bỏ cuộc được hả bác.

Hì, em "cứng" lắm, chẳng có ánh mắt nào mà có thể giữ em được đâu!
Chắc Châu Minh TRần thì có thể.:1luvu:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Có lúc em nghĩ rằng luôn luôn có một sợi dây vô hình nối chúng mình bên nhau. Đó là mỗi ngày em đều nghĩ về anh, đó là khi em mỏi mệt đến vô biên, thất vọng đến cùng cực thì em vẫn nghĩ đến anh.

SG những ngày nắng dường như nhiều hơn những ngày có mưa, nhưng mỗi sớm mai thức dậy, đi làm, một mình, khi giọt nước mắt có vô tình rơi giữa dòng đời hối hả này, em lại thầm cảm ơn nó- vì em vẫn còn nhạy cảm để yêu, để cố gắng với mọi thứ còn đang ở phía trước.

Những khi trời mưa,em cầm ô một mình đi giữa phố lạ, nghe kỉ niệm ùa về, những thân thương ùa về. Em hạnh phúc vì mình có những hồi ức quá ngọt ngào, dù em biết, ở một góc khuất nào đó, có thể em chẳng xứng đáng....

Nhưng biết sao được anh nhỉ? khi trong lòng còn thương còn nhớ đến một người, thì em chẳng muốn nói lời chia tay, nói lời vĩnh viễn. Bởi em biết, dù em có nói những lời chia tay ấy, trong lòng em chẳng yên ổn chút nào.

Dẫu thế nào thì em vẫn biết, em còn nhạy cảm để yêu đời và để chờ anh, để sống và yêu!

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có một ngày nữa để yêu thương

- Cô gái và hoa cẩm chướng

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
toilatoi nói:
Anh TC pót bài "Hồng Tơ-Xích Diệp "cho mọi người cùng bíêt đi anh.
Em đã nghe đến câu: "Lá thắm đưa duyên, chỉ hồng se lối" chưa? chắc chắn là nghe rồi phải không? nghe rồi nhưng chẳng mấy ai để ý đến nó xuất phát từ đâu. Mỗi một câu nói đều có điển tích điển cố cả.
Câu chuyện về lá thắm và chỉ hồng cũng định kể cho mọi người nhưng do có người yêu cầu không được phổ biến nên thôi. Mong mọi người thông cảm!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA