báo cáo khấu hao TSCĐ

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
ở công ty mình chẳng có TSCĐ( vì các đồ của công ty toàn là dưới 10 triệu nên ko đc cho vào TSCĐ), vậy thì làm sao để nộp bản bc khâu hao TSCĐ được. công ty mình mới thành lập mà, chưa làm lần nào nên mình ko biết. mọi người cố vấn giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn vẫn nộp bảng đăng ký trích khấu hao TSCD bình thường, các chỉ tiêu để trống. Khi nào mua sắm TSCD thì bạn đăng ký khấu hao bổ sung. Mẫu thì bạn tải ở link này. Chúc thành công.
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=12640
Thân!!!

Sửa lần cuối:
thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
em cũng là cty mới thế nhưng em chẳng có đăng ký trích khấu hao TS mà thuế cũng chẳng nói gì với em cả em chỉ phô tô tờ hoá đơn đưa cho thuế ? vậy gần làm báo cáo tài chính rồi em cũng là mới ? em phải làm thế nào đây giúp em với

G

girl_taichinh

Guest
24/8/05
56
0
0
42
ha noi
Công ty mình cũng mới thành lập từ đầu năm 2005. Mới đây mình mới biết là phải đăng ký trích khấu hao TSCĐ. Tất nhiên năm 2005 mình cũng chẳng nộp gì cả, đầu năm 2006 Cty mình sẽ được duyệt quyết toán, vậy số khấu hao mình đã trích có thể bị xuất toán hay kô?
Mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm. Mong được chỉ giáo!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Không đăng ký KHTSCĐ thì khi quyết tóan chi phí KHTSCĐ sẽ bị xuất tóan ra đấy bạn . Thuế không có nhiệm vụ hướng dẫn DN làm đúng, việc hướng dẫn là một việc hổ trợ DN thôi. DN khi họat động có trách nhiệm tự tìm hiểu và thực hiện cho đúng luật, đúng qui định. Nếu DN không làm gì hết : không nộp báo cáo, không nộp ĐK KHTSCĐ, không đk quỹ lương, thậm chí không làm sổ sách kế tóan có thể cán bộ quản lý thuế cũng chẳng nói năn gì đâu. Hãy đợi đấy! Khi nào DN bị phạt rồi thì sẽ rõ mình vi phạm luật gì, điều gì. Khi nộp thuế , nộp phạt rồi thì sẽ hiểu và nhớ đời luôn

Còn bạn Xuro3, Công ty bạn không có TSCĐ lấy gì mừ đăng ký? Không trích khấu hao mà phân bổ chi phí công cụ dụng cụ khi xuất dùng

• Like
Reactions: Vu Lam Oanh
L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Chị Thắm nói câu nào tèo câu đấy, đúng là khi thuế "xờ" tới đâu nhớ tới đó.
Xuro3 có thể đưa vào chi phí trả trước (TS<10M - đưa vào CCDC) rồi phân bổ dần sang chi phí cho những CCDC đó

G

girl_taichinh

Guest
24/8/05
56
0
0
42
ha noi
To Xuantham
Ôi trời! Vậy thì tèo em rồi. Có cách nào khắc phục kô hả chi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA