Hợp đồng cho mượn xe ôtô

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình
Ðề: Hợp đồng cho mượn xe ôtô

Các bạn cho tôi hỏi. Nếu như bên cho thuê là chính giám đốc thì ký tên và đóng dấu như thế nào! Chẳng lẽ 2 bên ký tên giống nhau?
Được chứ bạn. Giám đốc ký hai bên với 2 tư cách khác nhau, một bên là chủ xe (Giấy tờ xe + CMND và hộ khẩu chứng điều này) và một bên là giám đốc công ty (Chứng minh điều này qua giấy phép kinh doanh_có thể hiện tên và chữ ký của giám đốc).

Nếu bạn cảm thấy "lăn tăn" thì nói giám đốc làm một giấy ủy quyền cho cấp phó ký hợp đồng này

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chimsenho

Guest
3/9/09
12
0
1
35
bg

VTM ơi. đi kèm hợp đồng mượn xe còn cần làm thủ tục gì với cơ quan thuế nữa không ạ? Mong anh/chị hướng dẫn cụ thể hơn

N

nguyenhatam49

Guest
16/4/14
5
0
1
32
TP HCM

đương nhiên là HĐ với chủ xe rùi, mà mình có mẫu HĐ đây đã làm nhiều năm, mua HĐ của cơ quan thuế và đã được thanh tra thuế chấp nhận xem có ích cho ai ko thì dùng nhé
Mình có thể làm hợp đồng mượn xe thôi không thuê xe được không bạn.

H

hoa bồ công anh

Guest
22/9/15
10
2
3
32
1 người thành lập 2 công ty, một công ty giữ chức vụ giám đốc, 1 văn phòng làm chức vụ trưởng văn phòng. Người đó có 1 oto riêng nhưng đã chuyển sang tên cho văn phòng, văn phòng lấy chi phí và trích khấu hao bình thường. Giờ em muốn làm 1 cái hợp đồng mượn xe ô tô, công ty mượn của văn phòng để hợp thức hóa các hóa đơn xăng xe mà công ty đã lấy, mà giám đốc và trưởng văn phòng lại là một người thì không biết cái lúc ký tên sẽ ntn nhỉ? ai có sáng kiến gì giúp em với ạ

• Like
Reactions: hoangha01656
H

hoangha01656

nhượng bán tài sản cố định
5/8/15
19
2
3
32
Mượn xe ko có hóa đơn kiểu như người nhà của giám đốc công ty cho mượn không ấy thì không có hóa đơn trong thường hợp này có hợp lý không? các chi phí xăng xe có hợp lý ko ak

B

bao lam

Guest
16/1/15
15
1
3
39
Chi phí xăng xe, sửa chữa, bảo dưỡng là hợp lý khi mình làm hợp đồng mượn xe và trong hợp đồng ghi rõ các khoản này do bên Mượn chịu.
Mình thắc mắc là :
1. hợp đồng thuê xe, mượn xe có cần công chưng không?
2. Phí BH vật chất, kiểm định xe thì hết hạn chủ xe mua hay công ty tự mua và tính vào chi phí của công ty.
Mong các bạn hồi đáp.

• Like
Reactions: hadieu
H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Mình thắc mắc giống bạn bao lam.
Khi làm hợp đồng đã ghi điều khoản các chi phí phát sinh như xăng dầu, vé cầu, sửa chữa, kiểm định, bảo hiểm....bên mượn tài sản chi trả.
Các chi phí xăng dầu sửa chữa có hoá đơn ---> ok
Còn chi phí bảo hiểm với kiểm định hoá đơn lại ghi tên chủ xe ----> có dc là cp hợp lý ko ạ

8

89@Hoài

Guest
9/6/16
2
0
1
34

mình cũng đang rơi vào trường hợp như các bạn.công ty mình vừa rồi có lấy hoá đơn xăng giờ phải làm thế nào đẻ chi phí đó hợp lý?mình định làm hđ thuê xe nhung bên cho thuê đòi lấy hđ xăng đầu vào.nên mình định làm hợp đông thuê xe cá nhân rồi lên cơ quan thuế mua hđ nhưng mình không biết hợp đòng này cần những điều kiện gì để hợp pháp mà thuế không sờ tới?các bạn giúp mình với. cảm ơn các bạn nhièu!

8

89@Hoài

Guest
9/6/16
2
0
1
34
Mình đang cần mẫu hợp đồng mượn xe bạn nào có cho mình xin với. Cảm ơn các bạn nhiều!

Huyền1243

Huyền1243

Guest
29/3/15
55
2
8
32
Nhổn city
Mình có thể làm hợp đồng mượn xe thôi không thuê xe được không bạn.
bạn cho t hỏi là bạn làm hợp đồng thuê hay cho mượn thế ạ, tại t đang phân vân không biết nên làm cái nào cho hợp lý ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA