Giàu, nghèo và Tình yêu

• Thread starter HVUNG
  • Ngày gửi
H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Em viết bài này để xin ý kiến các anh chị có kinh nghiệm về vấn đề :

Money and the Love.

Nhưng vừa qua các anh chị đã thấy sức mạnh của đồng tiền. Avbramovich đã dùng tiền để đưa Chelsea từ 1 đội khá ở Vương quốc Anh thành 1 thế lực bất khả chiến bại, với triết lý rất đơn giản: "Cái gì không mua được bằng tiền, thì có thể mua bằng rất nhiều tiền :wall:"

Lại nữa, 1 loạt các vụ tiêu cực động trời của bóng đá Việt Nam, các cầu thủ con cưng có thể bán mình chỉ vì vài chục triệu đồng. Các trọng tài được mệnh danh là "đạn bắn không thủng thì giờ đây đã bị đạn bọc tiền bắn thủng".

Còn tình yêu thì sao, vừa rồi qua các bộ film như: "người đàn bà sau lưng quan tham", "Cô bé lọ lem (của Hà Quốc đang chiếu trên VTV3 vào lúc 18:00h)" thì có vẻ như tình yêu cũng bị chi phối khá lớn bởi đồng tiền. Các cô gái ngày càng thực dụng hơn, thật buồn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Híc, no money, no honey!

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
HVUNG nói:
Thanks, Mình đã đọc bài của bạn rồi, rất hay.

mình có 1 suy nghĩ thế này: Người ta chỉ thật lòng với mình khi mà minh không có tiền.
Đương nhiên rồi! khi đó người ta sẽ nói: anh tưởng anh không có tiền là tôi yêu anh sao? còn lâu nhé hãy cố kiếm cho thật nhiều vào khi đó anh không những yêu được tôi mà còn yêu được rất nhiều người hơn tôi ấy chứ?
Thật lòng 100%!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Đương nhiên rồi! khi đó người ta sẽ nói: anh tưởng anh không có tiền là tôi yêu anh sao? còn lâu nhé hãy cố kiếm cho thật nhiều vào khi đó anh không những yêu được tôi mà còn yêu được rất nhiều người hơn tôi ấy chứ?
Thật lòng 100%!
Nói vậy là vơ đũa cả nắm, trên đời có ai giống ai đâu cơ chứ?

Nhưng suy cho cùng khi người con trai muốn đến với một người con gái hay nói chính xác hơn là 2 người nguyện sống cùng nhau để xây nên một ngôi nhà hạnh phúc thì người con trai tất yếu phải lo cho không chỉ cuộc sống cho mình mà phải lo cho cả gia đình bé nhỏ ấy nữa. Trách nhiệm, nghĩa vụ có cả quyền lợi nữa thật lớn lao.
Tiền là tất cả, nhưng tất cả không thể là tiền.

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Ngay cả trong cuộc sống cũng vậy. nếu anh có nhiều tiền thì khách vào ra các dịp lễ tết luôn tấp nập. Khi anh hết tiền (phá sản chẳng hạn) thì khi đó sẽ thấy ai là người thực sự quan tâm tới mình. Em đã trải nghiệm thực tế này rồi. Nên các anh chị hãy cứ tin là như vậy.

M

mysterious_girl

Guest
Tigon-ETC nói:
Nói vậy là vơ đũa cả nắm, trên đời có ai giống ai đâu cơ chứ?

Nhưng suy cho cùng khi người con trai muốn đến với một người con gái hay nói chính xác hơn là 2 người nguyện sống cùng nhau để xây nên một ngôi nhà hạnh phúc thì người con trai tất yếu phải lo cho không chỉ cuộc sống cho mình mà phải lo cho cả gia đình bé nhỏ ấy nữa. Trách nhiệm, nghĩa vụ có cả quyền lợi nữa thật lớn lao.
Tiền là tất cả, nhưng tất cả không thể là tiền.

Tigon ơi, không phải chỉ một mình người con trai lo cho gia đình mà cả hai phải cùng nhau chăm lo, xây dựng và vun vén hạnh phúc.

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
:cheesebur Tiền có thể mua một ngôi nhà nhưng không thể mua một tổ ấm.Tiền có thể mua được chiếc giường nhưng không thể mua được giấc ngủ.Tiền có thể mua được một chiếc đồng hồ nhưng không thể mua được thời gian.Tiền có thể mua một cuốn sách nhưng không thể mua được kiền thức.Tiền có thể mua được máu nhưng không thể mua được cuộc sống.Tiền có thể mua được thuốc nhưng không thể mua được sức khỏe.Tiền có thể mua được người bạn yêu nhưng không thể mua được tình yêu của người ấy.Tiền có thể mua được bảo hiểm nhưng không thể mua được sự an toàn.Bạn thấy đấy, Tiền đâu phải là tất cả.Vì vậy,Nếu bạn có quá nhiều tiền thì hãy gửi nó cho tui nhé,gửi sớm vào đấy! hi hi''''':biggrin:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Tiền là đầy tớ tốt nhưng là ông chủ xấu.

S

Su ka Nhí Nhảnh

Guest
29/12/05
1
0
0
Vùng Biển
HVUNG nói:
Thanks, Mình đã đọc bài của bạn rồi, rất hay.

mình có 1 suy nghĩ thế này: Người ta chỉ thật lòng với mình khi mà minh không có tiền.

Vớ vẫn quá đi thôi! Thế bạn nghĩ bạn nghèo thì người ta thật lòng với mình à? Người nghèo bị lừa hàng khối. Và cũng hàng khối người nghèo đi lừa những người giàu có.
Phạm trù về bản tính con người với phạm trù tiền bạc có khi cũng chẳng liên quan gì với nhau.

T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
Các bác nói em thấy nhảm quá đi mất. Thời buổi này thì "con của ba đừng có lo, có tiền là có tất cả"
Các bác đừng nghĩ là "một túp lều tranh, hai quả tim vàng" xưa rồi. Tôi sẽ đem bán 2 quả tim vàng đấy. Khi bạn phỏng vấn một người nào đó thì tất nhiên là họ sẽ bảo "tiền ko quan trọng, tình yêu mới quan trọng" nhưng thưa với quí vị rằng đó chỉ là lời nói gió bay thui.
Chỉ có những thằng ngốc mới ko biết lấy tiền ra làm công cụ phục vụ cho mình.

M

mysterious_girl

Guest
About Money.

Tớ có file này gửi tặng các bạn. Các bạn đọc xem nhé.Chúc các bạn vui.

Sửa lần cuối:
H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
thằng bé bán kem nói:
Các bác nói em thấy nhảm quá đi mất. Thời buổi này thì "con của ba đừng có lo, có tiền là có tất cả"
Các bác đừng nghĩ là "một túp lều tranh, hai quả tim vàng" xưa rồi. Tôi sẽ đem bán 2 quả tim vàng đấy. Khi bạn phỏng vấn một người nào đó thì tất nhiên là họ sẽ bảo "tiền ko quan trọng, tình yêu mới quan trọng" nhưng thưa với quí vị rằng đó chỉ là lời nói gió bay thui.
Chỉ có những thằng ngốc mới ko biết lấy tiền ra làm công cụ phục vụ cho mình.

Hihi. Vợ chồng thì tất nhiên là phải tính đến kinh tế rồi. Khi người ta chưa thể đủ tiền để lo cho các nhu cầu thiết yếu hàng ngày thì người ta sẽ không có thời gian mà nghĩ đến hạnh phúc.

Còn trong tình yêu thì không nhất thiết phải như vậy.

T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
thằng bé bán kem nói:
Khi bạn phỏng vấn một người nào đó thì tất nhiên là họ sẽ bảo "tiền ko quan trọng, tình yêu mới quan trọng" nhưng thưa với quí vị rằng đó chỉ là lời nói gió bay thui
:wall:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
mysterious_girl nói:
Tigon ơi, không phải chỉ một mình người con trai lo cho gia đình mà cả hai phải cùng nhau chăm lo, xây dựng và vun vén hạnh phúc.
ừa tất nhiên là thế rồi, nhưng Tigon đang muốn nói trên phương diện về phía người con trai. Bạn có thấy con trai bao giờ cũng mang gánh nặng hơn con gái? Điều đó đúng chứ? Từ ngày xưa khi sinh ra các chàng trai đã phải xây dựng cho mình một sự nghiệp, có nhiều người nghèo quá không dám lấy vợ (như nhân vật Tràng trong Vợ Nhặt của Kim Lân là một ví dụ, A phủ trong Vợ chồng Aphủ của Tô Hoài...).
Bây giờ xã hội phát triển, cái gánh nặng ấy cũng phần nào được vơi bớt, vì cả hai đã cùng chung sức để xây dựng nên một ngôi nhà hạnh phúc.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
ứơc gì tôi ko đói như anh cu Tràng nhưng được vợ như anh Cu Tràng thì hay biết mấy.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
hoangaccounting nói:
ứơc gì tôi ko đói như anh cu Tràng nhưng được vợ như anh Cu Tràng thì hay biết mấy.
ước mơ không mất tiền, cứ ước mơ đi Hoàng nhé heeee.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA