Phát biểu ý kiến sau khi đợt sinh họat chuyên đề ở TP.HCM ngày 14/01

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Ngày hôm nay 14/01/06 tại TP.HCM, buổi sinh họat chuyên đề về Quyết tóan Thuế và lập BCTC 2005 đã diễn ra như kế hoạch. Với tư cách thành viên BTC, cảm nhận riêng mình là buổi sinh họat đã thành công như mong đợi. Tuy nhiên, buổi hội thảo có thể còn nhiều thiếu sót bởi vì là lần đầu tiên tổ chức bởi những người không chuyện nghiệp. Mình xin mời các bạn phát biểu cảm tưởng để chúng ta cùng rút kinh nghiệm.

BTC xin đặc biệt cảm ơn Viet Huong mặc dù rất bận rộn đã tận tay photo hơn 4.000 trang tài liệu phục vụ cho hội thảo. BTC cũng xin cảm ơn tất cả mọi người đã cộng tác để việc tổ chức buổi hội thảo được diễn ra suôn sẻ.

Xin mời các bạn đã tham gia tiếp tục cho biết ý kiến thẳng thắn về đợt hội thảo vừa qua để chúng ta rút kinh nghiệm cho những lần tới tổ chức tốt hơn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Rất cám ơn tấm lòng của Ban tổ chức hội thảo !

Mình không có cơ hội tham dự trọn vẹn buổi hội thảo nhưng vẫn cảm nhận rằng đây là hoạt động thực sự bổ ích, giúp mình hiểu rõ hơn về các quy định mới cũng như giải đáp được nhiều thắc mắc trong công việc.Đặc biệt, mình rất hâm mộ báo cáo viên !:1luvu:

Lần sau, nếu có tổ chức thêm những hoạt động như thế này, xin cho mình góp 1 tay !

C

chanhlinh

Guest
Dear all Webketoan members,

HongLinh xin chúc mừng các bạn webketoan đã tổ chức thành công buổi hội thảo, góp phần vào việc bổ sung kiến thức cho các bạn thành viên, để làm được như thế, HaiTam và các bạn trong BQT hẵn đã phải tốn rất nhiều công sức.

HongLinh nhận thấy rằng tất cả những hoạt động như thế này đều xuất phát từ cái tâm của HaiTam cũng như BQT, do đó rất mong các bạn tiếp tục phát huy để webketoan trở nên hữu ích hơn.

Thanks and best regards,

HongLinh

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
BTC miền Nam lần này hoan nghênh tinh thần của các mem đã đăng ký và đã tham gia gần đủ với số lượng 115 tham gia.
Ngòai chị Việt Hương phải cám ơn anh Phí Anh Tuấn đã cho BTC mượn hội trường công ty AZ (dù công ty chưa về văn phòng mới!!!).
Vui nhất là chỗ giữ xe tuyên bố không giữ xe thêm nữa vì hết phiếu giữ xe... một số thành viên bảo là giờ đi ra thì không được gửi xe nữa làm cho Virgin và Mina lo sốt vó phải để VIrgin đi hỏi xem chiều có được gửi tiếp không?.... May quá vẫn còn cho gửi.....
Lần đầu tiên đứng ra tổ chức hội thảo mang danh nghĩa của WKT, thành công như mong đợi là một điều rất mừng đối với Mina.

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Mình tham dự sinh hoạt chuyên đề lần đầu tiên của WKT có thể nói là việc tổ chức khá thành công. BTC thật nhiệt tình đối với các thành viên. Các thầy thật tận tình trong việc truyền đạt kiến thức cũng như kinh nghiệm và giải đáp hầu hết những thắc mắc của các thành viên.
Tuy nhiên Hội trường hơi nóng nực 1 chút nhưng không sao chủ yếu là mình tiếp thu kiến thức tốt là được rồi.
Cảm ơn tất cả các thành viên trong BTC WKT đã tổ chức buổi hội thảo thật hữu ích này.

chanhlinh nói:
Dear all Webketoan members,

HongLinh xin chúc mừng các bạn webketoan đã tổ chức thành công buổi hội thảo, góp phần vào việc bổ sung kiến thức cho các bạn thành viên, để làm được như thế, HaiTam và các bạn trong BQT hẵn đã phải tốn rất nhiều công sức.

HongLinh nhận thấy rằng tất cả những hoạt động như thế này đều xuất phát từ cái tâm của HaiTam cũng như BQT, do đó rất mong các bạn tiếp tục phát huy để webketoan trở nên hữu ích hơn.

Thanks and best regards,

HongLinh

Welcome Bác Hồng Lĩnh giáng lâm trần thế.

Bác Lĩnh khen quá lời.................khéo Bác Tâm nhà ta ngượng thì chít :biggrin: ..........phải không Bác Tâm nhễ :rolleyes : Lêu Lêu

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Hội thảo lần này theo tớ là thành công trên cả sự mong đợi, xin chân thành cảm ơn BTC và các thành viên tham dự.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Tóm lại là mình biết thêm được nhiều cái mới; thích là đương nhiên rồi.
Tuy vậy, mình thì nghĩ : có lẽ qua tết web ta làm thêm lần nữa đi, chuyên sâu hơn về phần thuế hoãn lại, CP thuế đi, mình chưa thấm (cái này 1 phần là thời gian nói của BCV quá ít, 2 là vào giờ đó mình hơi ... buồn ngủ).
Cám ơn BTC nhiều.

G

gaubong

Guest
Mình ko được tham gia trọn vẹn hội thảo, thế nhưng mình rất thích, và mong Web ta sẽ tổ chức thêm những buổi chuyên đề như vậy!

D

doanlehuong

Guest
18/4/05
34
0
0
Viet Nam
Vâng,đây là lần đầu tiên em tham gia offline of web.
Em thấy rất bổ ích....cho "nghề" Kiếm tiền ạ.......
Nhưng tiếc là thời gian quá ngắn cho các giảng viên giảng thuyết.
Nhưng thêm nữa là.........là em chưa có nhìu kinh nghiệm......và sự hiểu rộng để mà nắm hết được các nội dung đó
Chỉ nắm được những ý chính thuiiiiiiii ạ.
Phần Quyết toán thuế,em nghe rõ,,,,,,nhưng có lúc không rõ........tại em chưa biết hết...........huuuuuuu
Phần ERP thì em nắm được tổng quan về nó.
Phần BCTC thì em nắm được những ý chính của vấn đề, nhưng đi chi tiết......hết thì em làm em không..........thể ạ.....
VD như về phần thuế hoãn lại, CP thuế đi, ...........ui em không hiểu rõ gì hết hà..............

lần sau có tổ chức nữa..........em sẽ tham gia ạ.
Em
Cúm ơn BTC nhé.

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
To doanlehuong : Bạn nghe chưa rõ thì bạn nghe lại, mang USB tới, tớ chép cho (mình có thu âm đủ hết, chất lượng âm thanh hơi bị tốt đấy)

L

longkhanh

Guest
29/12/05
5
0
0
40
tphcm
Hi!Em cung moi vao nghe thoi!Nhung duoc tham du dot sinh hoat chuyen de nay doi voi em that huu ich.Tuy co it thoi gian,nhung em that su rat kham phuc cach sap xep chuong trinh cua cac Anh Chi!Hi vong sang nam moi ,web minh se to chuc nhieu nhieu buoi sinh hoat chuyen de nhu the nay nhi!
Bài viết của bạn phải có dấu nếu không sẽ bị bỏ vào thùng rác!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nguyenthao

Guest
5/1/06
2
0
0
TPHCM
Chào các bạn, hôm đó mình có tham dự hỏi thảo, nhưng cho mình có một số ý kiến nha:
Về địa điểm: nên tổ chức ở các quận trong thành phố để tiện hơn, hội trường thì hơi nhỏ và hơi nóng bức đấy làm mình khó có cảm giác tập trung được.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Tất nhiên là có nóng chút đỉnh nhưng hàng cho không biếu không như thế là quý lắm rồi phải không các bác?
Quận 4 từ lâu đã là quận trong tpHCM rồi mà, chắc là có bạn nhớ về thời xa xưa nó là vùng ven đô.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hồ Lan nói:
Tất nhiên là có nóng chút đỉnh nhưng hàng cho không biếu không như thế là quý lắm rồi phải không các bác?
Quận 4 từ lâu đã là quận trong tpHCM rồi mà, chắc là có bạn nhớ về thời xa xưa nó là vùng ven đô.
Em để ý chị này ngủ gật nhiều nhất nè... báo cáo viên nói gì cũng gật gật ra chiều hỉu lắm. Ai ngờ .... ngủ gật đấy bà con...

Mà nè chị ơi, không phải hàng cho không biếu không đâu, cũng vận động hành lang ghê gớm lắm (toàn phải đi đêm đi hôm thôi - BTC bỏ quá cho)

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Xin chào,
Mình cũng đồng ý là hội trường hơi nhỏ và nóng bức, nhưng dù sao cũng cảm ơn BTC WKT đã tổ chức buổi hội thảo này. Mình mong là qua Tết sẽ có một đợt hội thảo khác đi chuyên sâu hơn.
Ý các bạn khác thì sao? Áo em thì si?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Hồ Lan nói:

BTC nghĩ đây là cập nhật những kiến thức tối cần thiết nên làm thế nào đó chi phí thấp nhất để tất cả các bạn đều có thể tham dự. Để tổ chức được buổi hội thảo nhưng thế các thành viên BTC tốn không ít công sức chứ không phải cho không biếu không đâu bạn ơi.

Riêng phần hội trường, mình thấy là do tiến độ xây dựng chậm hơn dự tính nên chưa hòan thiện.

Lần đầu tiên tổ chức chắc chắn sẽ còn nhiều thiếu sót vì thế mình mới ra cái topic này để tham khảo ý kiến các bạn.

T

tranthihai

Trung cấp
27/12/05
85
0
0
40
Tp.Hồ Chí Minh
Em là thành viên mới của WKT, lại vừa chân ướt chân ráo vào đất SG, lần đầu tiên được tham dự hội thảo do web tổ chức em thấy rất bổ ích và lý thú.
Xin cảm ơn các thành viên của BTC đã rất nhiệt tình tổ chức buổi hội thảo thành công, cảm ơn các thầy đã rất nhiệt tình trong việc hướng dẫn cho các thành viên tham dự trên tinh thần biết bao nhiêu truyền đạt hết bấy nhiêu.
Em rất mong lại có những buổi như thế này để em có nhiều cơ hội hoàn thiện hơn vốn kiến thức của mình, và đồng thời cũng là nơi mọi người giao lưu, trao đổi kinh nghiệm với nhau. Xin cảm ơn tất cả mọi người!

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Chị không tham dự hội thảo, nên chỉ góp ý trên các ý kiến của các bạn. Thật cảm động trước những lo toan của BQT cho các thành viên của mình từng li từng tí. Chị chưa thấy có diễn đàn nào đặt quyền lợi của thành viên, của cộng đồng lên trên quyền lợi cá nhân nhiều như BQT của diễn đàn này. Và ngay cả khi buổi hội thảo vừa chấm dứt, BQT đã muốn được góp ý để lần sau phục vụ các bạn tốt hơn nữa...Đó là với BQT, cũng như rất nhiều thành viên tích cực khác của diễn đàn
Về phần rất nhỏ các thành viên khác như bạn nguyenthao : Khi các bạn góp ỳ, tôi chỉ thấy đâu đó vài ý kiến than phiền : hội trường nóng, thiếu tập trung...
Các bạn có biết để có một buổi hội thảo như thế, BTC đã cố gắng đến thế nào không nhỉ ? Các bạn sẽ nói là biết, nhưng qua cách góp ý của các bạn, tôi thấy là chưa đủ biết.
Các bạn có biết với mức phí 20.000 đồng thì mặc dù rất bận rộn với công việc như các bạn, Mod Việt Hương đã tình nguyện tự tay Photo hơn 4000 bản tài liệu cho các bạn, Mod PAT đã lo chuyện hội trường miễn phí, HaiTam, Virgin, Mina, PhantuanNam...bỏ bao nhiêu công sức, tâm huyết, mời thày dạy, vận động tài trợ...Tôi chẳng thấy các bạn nói gì về mức phí đóng góp quá tượng trưng này
Sao các bạn không góp ý, lần sau BQT đừng ngần ngại nữa hãy thu phí chúng tôi cao hơn để lấy kinh phí tổ chức tốt hơn, hay lần sau hãy thông báo cho chúng tôi tự nguyện đóng góp thêm về mọi mặt trong khâu tổ chức...Và mong các bạn góp ý kiến xây dựng về cách tổ chức, chứ không đơn thuần chỉ là về cơ sở vật chất như hội trường nóng, ở xa...thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA