Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-mst

• Thread starter Quanghungicm
  • Ngày gửi
behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
Thật ra thì em cũng đang rất lúng túng.Cty em mới làm lại giấy phép kinh doanh,trên đó có thay đổi 1 số thông tin như sau :
1/Chuyển trụ sở chính trong cùng 1 quận Đống Đa và thành lập 1văn phòng giao dịch ở Thanh Xuân
2/Thay đổi người đại diện trước pháp luật.
3/Thay đổi con dấu,số đt,số fax.
Em cũng chưa bít cần làm những thủ tục gì với thuế theo mẫu nào và với chính quyền địa phương nơi sắp chuyển đến.Anh chị nào bít thì trả lời cho em với nhé !
Theo em được biết thì:
1. Chị phải làm lại giấy phép ĐKKD là tất nhiên rồi, trên đó sẽ nói rõ về các thay đổi/
2. Thay đổi mẫu dấu /
3. Khai mẫu 08 ghi rõ các chỉ tiêu thay đổi dựa vào tờ đăng ký thuế . Sau đó mang mẫu 08 này ( in 3 bản ) + 1 bản ĐKKD mới sao y công chứng + Giấy chứng nhận mẫu dấu mới ( sao y công chứng ) tới 1 cửa để nộp.

bác hung01 ah! bác nộp chậm bao nhiêu ngày vậy? mà bị phạt nhiều thế? e ở quận Đống Đa, công ty em cũng đang vướng mắc mấy vấn đề đó
Bác nào ở Đống Đa ko? cho em hỏi với, làm thủ tục xử lý phạt ở đâu vậy? ở 59 Hoàng Cầu, hay ở 12B Tôn Đức Thắng ( gần ngã 4 ) và gặp ai ạ?
Làm thủ tục xử phạt thì bạn phải ra chỗ CCT ở ngay đầu đường Đê La Thành cơ ( Đoạn ngã tư, cạnh cửa hàng bán giày dép túi xách = da í , bên tay phải nếu đâm từ Khâm Thiên sang nhé )

Bạn ơi! Mẫu 08 có nhất thiết phải tới cơ quan thuế lấy ko hay ta có thể tự làm rồi đi nộp?
Ko phải tới cơ quan thuế để lấy đâu, Bạn download trên mạng về, khai xong thì in thành 3 bản rùi ký , đóng dấu là xong. Sau đó mang lên nộp ở 1 cửa, cầm về 1 bản nha ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

snow_angel006

Guest
6/12/04
1
0
3
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi với. Công ty mình mới tăng vốn điều lệ, vậy phải khai vào mẫu 08 chỉ tiêu số bao nhiêu? Cảm ơn các bạn trước nha.

T

Trungthuyanh

Guest
Mẫu 08-MST có khác mẫu 08-ĐK-TCT?

Chào cả nhà!
Cho mình hỏi 2 mẫu 08-MST và mẫu 08-ĐK-TCT có khác nhau k và khác nhu thé nào?
Thanks cả nhà!

T

Trungthuyanh

Guest
Mấu 08-MST

Các bạn cho mình hỏi với. Công ty mình mới tăng vốn điều lệ, vậy phải khai vào mẫu 08 chỉ tiêu số bao nhiêu? Cảm ơn các bạn trước nha.

Chào ban!
Mình gửi bạn tất cả các chỉ tiêu này:
* Các chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế :
Chỉ tiêu 1.Tên chính thức
Chỉ tiêu 2. Tên giao dịch
Chỉ tiêu 3. Địa chỉ trụ sở
Chỉ tiêu 4. Địa chỉ nhận thông báo thuế
Chỉ tiêu 5. Quyết định thành lập
Chỉ tiêu 6. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
Chỉ tiêu 7. Đăng ký xuất nhập khẩu
Chỉ tiêu 8. Ngành nghề kinh doanh chính
Chỉ tiêu 9. Ngày bắt đầu hoạt động kinh doanh
Chỉ tiêu 10.Tổng số lao động
Chỉ tiêu 11.Vốn điều lệ
Chỉ tiêu 12.Tài khoản Ngân hàng, kho bạc
Chỉ tiêu 13.Loại hình kinh tế
Chỉ tiêu 14. Hình thức hạch toán về kết quả kinh doanh
Chỉ tiêu 15. Năm tài chính
Chỉ tiêu 16. Thông tin về đơn vị chủ quản
Chỉ tiêu 17.Thông tin chủ doanh nghiệp
Chỉ tiêu 18. Các loại thuế phải nộp
Chỉ tiêu 19. Thông tin về các đơn vị liên quan
Chỉ tiêu 20. Thông tin khác
Chỉ tiêu 21.Tình trạng trước khi tổ chức, sắp xếp lại doanh nghiệp (Nếu có)

M

mantim20042000

Guest
13/1/10
1
0
0
39
hn
Phần mềm thuế 2.5

có ai bit down Phần mềm thuế 2.5 chỉ cho tớ bit với I.I
nếu ai bit tháng này có bắt buộc phải kê khai thuế theo phần mềm này không?
:025:

N

nguyenhoa1511

Sơ cấp
7/10/08
49
3
8
39
Chương Mỹ, Hà Nội
có ai bit down Phần mềm thuế 2.5 chỉ cho tớ bit với I.I
nếu ai bit tháng này có bắt buộc phải kê khai thuế theo phần mềm này không?
:025:
Phần mềm thuế 2.5 là phần mềm miễn phí do cơ quan thuế cấp. Phần mềm này sẽ công bố vào khoảng ngày 15/03/2010. Khi làm quyết toán thuế TNCN thì làm trên phần mềm này để nộp cho cơ quan thuế.

Chúc bạn thành công:)

Q

quynhanhs4s

Sơ cấp
3/3/10
7
1
0
35
ha noi
Cho em hỏi!!!
Em làm thay đổi địa điểm ĐKKD xong rồi, dựa vào ngày ghi trên giấy phép đăng ký kinh doanh mới, trong vòng 10 ngày phải làm thay đổi ĐK thuế phải ko ạ?
Nếu em thay đổi địa điểm kinh doanh thì trên tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, phần chỉ tiêu, em ghi: chỉ tiêu 4: thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế?

Anh chị xem và chek hộ em với!
Em cảm ơn nhiều!

K

khanhdat

Guest
26/12/09
3
0
0
38
Hoàng Mai, TP Hà Nội.
Các anh chị ơi cho em hỏi chút! công ty em mới mở thêm một VPGD bên thuế bảo em phải làm mẫu 08 rồi nộp. nhưng em ko biết mình phải ghi chi tiêu số bao nhiêu để thêm văn phòng GD ạ? giúp em với nhé! Thanks các anh chị nhiều nhiều

M

mainguyen188

Guest
29/5/08
7
0
0
TP Hạ Long
Mau 08-MST

Mở văn phòng đại diện chỉ tiêu 19 : thông tin về các đơn vị liên quan:
Văn phòng đại diện...:ghi Các văn phòng đại diện, giao dịch, đơn vị sự nghiệp không có chức năng kinh doanh,Riêng các Văn phòng đại diện, giao dịch , đơn vị sự nghiệp có phát sinh nộp thuế phải kê khai

L

lgmphuong

Guest
20/1/09
1
0
0
Hà Nội
Bên mình trên đkkd địa chỉ đk thuế thuộc thanh xuân nhưng nay mở thêm văn phòng ở từ liêm thì mình khai vào chỉ tiêu nào và nộp mẫu 08 cho từ liêm hay thanh xuân
tks

M

Mink

Guest
5/3/10
1
0
1
Hà nội
Công ty em cũng thay đổi mã số doanh nghiệp ( trùng luôn với MST của công ty) và còn thay đổi chức danh từ Tổng giám đốc thành Giám đốc vậy em phải điền vào chỉ tiêu bao nhiêu? Em có làm 1 bản đăng ký như sau: Ở cột chỉ tiêu em ghi là chỉ tiêu mã số doanh nghiệp và chỉ tiêu chức danh của người đại diện nhưng bị bên thuế không nhận bắt về làm lại.

B

babytrang69

Sơ cấp
1/4/10
25
0
0
Từ Liêm Hà Nội
hix cty mình cũng chuyển trụ sở từ quận Thanh Xuân về Quận Cầu giấy mình cũng mới làm kế toán. Công ty mình cũng thay đổi nội dung đăng ký dinh doanh nữa.chỉ phải nộp tờ khai theo mẫu 08/GTGT thôi hả các bạn?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hix cty mình cũng chuyển trụ sở từ quận Thanh Xuân về Quận Cầu giấy mình cũng mới làm kế toán. Công ty mình cũng thay đổi nội dung đăng ký dinh doanh nữa.chỉ phải nộp tờ khai theo mẫu 08/GTGT thôi hả các bạn?

Nộp hồ sơ:
Mẫu 08-MST: TỜ KHAI ĐIỀU CHỈNH ĐĂNG KÝ THUẾ + Giấy chứng nhận DKKD (Bản sao)

L

le phung

Sơ cấp
1/3/10
30
0
0
tphcm
Công ty Mình có trụ sở ở Quận Hai Bà Trưng , nay muốn chuyến đến quận Thanh Xuân, xin hỏi thủ tục như thế nào?bạn nào cờt khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-MSTcho mình xin với
Xin cám ơn
Hiện nay việc cấp phép kinh doanh đã liên thông rồi không cần khai mẫu 08. Mà mẫu 08 chỉ dành cho công ty mở VP, CN ở tỉnh hoặc ở thành phố khác mà thôi. Trường hợp công ty bạn thay đổi sang quận khác nhưng vẫn ở Hà Nội thì làm mẫu 08 làm gì?

K

ketoan01nga

Guest
28/4/10
37
0
0
35
bắc ninh
vang
nếu bên em thay đổi trụ sỏ làm việc thì có phai lam lại DKKD ko ạ?
và phải kê vào bang 08 nhu the nào ạ
bác nào có bảng 08 có thẻ send cho e dc ko

H

hoahoctro2406

Guest
5/5/10
4
0
0
hà nội
có phải thay đổi ĐKKD bạn ah. mẫu 08 thì ghi thay đổi chỉ tiêu 03: điạ chỉ trụ sở chính. chỉ tiêu 04: địa chỉ nhận thông báo thuế :015:

D

dotienan

Guest
2/9/08
1
0
0
Hà Nội
Cty mình có 2 địa điểm cần phải sử dụng hóa đơn GTGT. Vậy có bắt buộc phải mở VPĐD để có thể mua 2 quyển hóa đơn ko? Công ty mình thuộc chi cục thuế quân Hoàn Kiếm.

H

hienaccount

Guest
21/5/10
4
0
1
41
hcm
các bạn giúp mình với trên mẫu 08-đk-tct co hướng dẫn ghi cột 1 : VD : thông tin thay đổi vậy cty minh thay đổi địa chi kinh doanh thì ghi như thế nào vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA