Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-mst

• Thread starter Quanghungicm
  • Ngày gửi
Q

Quanghungicm

Guest
22/2/05
1
0
0
45
ha noi
Công ty Mình có trụ sở ở Quận Hai Bà Trưng , nay muốn chuyến đến quận Thanh Xuân, xin hỏi thủ tục như thế nào?bạn nào cờt khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-MSTcho mình xin với
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Bạn phải làm thủ tục thay đổi địa chỉ trên Giấy đăng ký kinh doanh trước, sau đó đến Chi cục Thuế lấy mẫu 08 về làm (kèm theo bản photo Giấy ĐKKD mới).

P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
Bạn vào google đánh từ "08/MST" là có ngay mẫu thôi, bạn điều chỉnh mục nào ở TỜ KHAI ĐĂNG KÝ THUẾ thì cứ theo hướng dẫn mà làm.
Chúc thành công.

P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
A quên nữa, bạn điều chỉnh GP ĐKKD xong rùi thay đổi tờ khai điều chỉnh thuế trong vòng 10 ngày thôi nha nếu quá 10 ngày là bị phạt đó.

H

hung01

Guest
8/10/08
4
0
0
Ha Noi
Tôi mới tham gia vào trang Webketoan thấy hay quá ta. Lần trước Cty tôi thay đổi nội dung GPĐKKD chậm báo cáo chi cục thuế nên bị phạt 1.100.000đ đấy, mà phải ra kho bạc nộp mất thời gian lắm.
Các bạn chú ý nhé đừng rơi vào tình trang như CTy tôi. Mệt lắm.

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Phạt chậm sau 10 ngày là đúng rồi. Tuy nhiên tớ chẳng bao giờ bị phạt. Toàn nhờ cán bộ thuế nộp hộ, chậm mấy cũng ok.
Bài học chung cho anh em mình: làm kế toán tốt không bằng làm quan hệ tốt. hee..

P

Pham Hai ha

Guest
1/8/08
4
0
0
38
Ha Noi
tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế

cho em tham gia với, Công ty em cũng mới làm thay đổi đăng ký kinh doanh, em lại là kế toán mới nên chẳng biết làm thế nào cả, em cũng đã có mẫu số 08-MST nhưng trên đó hướng dẫn ghi là " chỉ tiêu 4: .........nội dung của nó " vậy trên đăng ký kinh doanh của em thay đổi nghành nghề kinh doanh,người đại dện pháp luật, vậy em phải ghi như thế nào ah? Các anh chị nào biết về vấn đề này giúp em với!!!!!!!!

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Công ty Mình có trụ sở ở Quận Hai Bà Trưng , nay muốn chuyến đến quận Thanh Xuân, xin hỏi thủ tục như thế nào?bạn nào cờt khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-MSTcho mình xin với
Xin cám ơn

Mình gửi các bạn Mẫu 08-MST. Bạn down về nha!

Đính kèm

• Mau08_MST.doc
    29.5 KB · Lượt xem: 5,805
T

thaokha1

Guest
30/10/08
2
0
0
Huế
cho em tham gia với, Công ty em cũng mới làm thay đổi đăng ký kinh doanh, em lại là kế toán mới nên chẳng biết làm thế nào cả, em cũng đã có mẫu số 08-MST nhưng trên đó hướng dẫn ghi là " chỉ tiêu 4: .........nội dung của nó " vậy trên đăng ký kinh doanh của em thay đổi nghành nghề kinh doanh,người đại dện pháp luật, vậy em phải ghi như thế nào ah? Các anh chị nào biết về vấn đề này giúp em với!!!!!!!!

thì bạn cứ điênf nhưng thông ti

D

Dam Thanh Thuy

Guest
29/1/08
24
1
3
Cau Dien Tu Liem Ha Noi
Điều chỉnh đăng ký thuế

Công ty em bên lĩnh vực nhà hàng. Bây giờ mở thêm một nhà hàng khác, em đã nộp thuế môn bài rồi nhưng cán bộ thuế bảo phải có báo cáo. Em phải báo cáo như thế nào ạ? nếu báo cáo vào mẫu 08/GTGT thì ghi như thế nào?, chỉ tiêu bao nhiêu? giúp em với các anh chị nha.

T

TapchiCKVN

Guest
13/2/09
1
0
0
Hà Nội
Sao em ko bị nộp nhỉ, từ hôm hoàn thành thủ tục cho đến nộp báo cáo thuế mà lệch nhau đến 2 tháng, quen 1 chị bên ấn chỉ, nói chung là cũng phải "đầu tiên", xong việc chị bảo em có mang theo tiền nộp phạt ko, em ngây ngô nói em ko biết, bà ý chán quá bảo thôi đi về. Nộp phạt thì cũng phải có biên bản xử phạt cũng như nộp lên kho bạc, chứ nộp gì tại phòng thuế, đúng ko các bác. hêhhe

Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi
các bạn trong diễn đàn ơi júp em với
CT em mới thành lập, em đến làm thủ tục mua hđ với cq thuế thiếu mấy thứ:
chả là biển trụ sở chính của cty ở Ngọc Khánh nhưng văn phòng đại diện lại đặt tại 198 XÃ đàn- kim liên.
chị ở cơ quan thuế bảo em phải có mẫu 08 kê khai cho văn phòng đại diện em ko hiểu thế là như thế nào?ai giải thích cho em với em đang gấp lắm

D

doanbichloc

Guest
12/4/09
4
0
0
59
ha noi
minh thay doi thong tin dang ky thue co phai gui cho so ke hoach va dau tu khong

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
các bạn trong diễn đàn ơi júp em với
CT em mới thành lập, em đến làm thủ tục mua hđ với cq thuế thiếu mấy thứ:
chả là biển trụ sở chính của cty ở Ngọc Khánh nhưng văn phòng đại diện lại đặt tại 198 XÃ đàn- kim liên.
chị ở cơ quan thuế bảo em phải có mẫu 08 kê khai cho văn phòng đại diện em ko hiểu thế là như thế nào?ai giải thích cho em với em đang gấp lắm

Theo mình nghĩ thì bạn cẫn dow Mẫu 08/MST ở trên rùi kê khai vào phần thông tin đăng ký mới là văn phòng đại diện tại 198 XÃ đàn- kim liên.
Chắc là như vậy.

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Thật ra thì em cũng đang rất lúng túng.Cty em mới làm lại giấy phép kinh doanh,trên đó có thay đổi 1 số thông tin như sau :
1/Chuyển trụ sở chính trong cùng 1 quận Đống Đa và thành lập 1văn phòng giao dịch ở Thanh Xuân
2/Thay đổi người đại diện trước pháp luật.
3/Thay đổi con dấu,số đt,số fax.
Em cũng chưa bít cần làm những thủ tục gì với thuế theo mẫu nào và với chính quyền địa phương nơi sắp chuyển đến.Anh chị nào bít thì trả lời cho em với nhé !

V

vittran

Sơ cấp
25/3/09
24
0
1
36
Hà tây
bác hung01 ah! bác nộp chậm bao nhiêu ngày vậy? mà bị phạt nhiều thế? e ở quận Đống Đa, công ty em cũng đang vướng mắc mấy vấn đề đó
Bác nào ở Đống Đa ko? cho em hỏi với, làm thủ tục xử lý phạt ở đâu vậy? ở 59 Hoàng Cầu, hay ở 12B Tôn Đức Thắng ( gần ngã 4 ) và gặp ai ạ?

X

xuanntt

Sơ cấp
4/8/09
6
0
0
53
ha noi
Các anh chị ơi cho em hỏi một chút , công ty thay đổi người góp vốn mà em không biết ở mục tiêu bao nhiêu , có anh chị nào biết chỉ dùm em với . Em xin cảm ơn

N

ngoctieuthu

Guest
30/11/07
1
0
0
Dong anh
Mình cũng đang làm hồ sơ để chuyển địa điểm công ty nhưng lại không có form Báo cáo tình hình thực hiện dự án. Bạn nào có cho mình với nhé. Hi, nếu có thể thì gửi cho mình theo địa chỉ mail: ngocdtt@precious.com.vn
Cảm ơn trước nha!

C

cucarot84

Sơ cấp
5/10/09
14
0
1
Da Nang
trường hợp mìh cũng tương tự như Hai Ha,nhưng cán bộ cơ quan thuế yêu cầu phải kèm theo tờ đk tài khoản ngân hàng,giấy chứng nhận kế toán trưởng hoặc người phụ trách kế toán..rắc rối thế nhỉ?mọi người chỉ em với.

B

buithanh013

Guest
23/10/09
4
0
0
37
Hà Nội
Bạn ơi! Mẫu 08 có nhất thiết phải tới cơ quan thuế lấy ko hay ta có thể tự làm rồi đi nộp?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA