lương thực tế

• Thread starter sunny
  • Ngày gửi
S

sunny

Guest
15/12/05
3
0
0
45
Ha Noi
Mình là thành viên mới của trang web, xin gửi lời chào tới tất cả các bạn!
Các bạn cho mình hỏi: Mức lương tối thiểu, lương tối đa mà doanh nghiệp thực hiện có nhất thiết phải đúng với đăng ký tiền lương đầu năm của doanh nghiệp không. Nếu mình mức thực hiện đấy nhỏ hơn so với mức đã ĐK thì có được chấp nhận không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Theo mình thì chỉ có lương ít hơn mức lương tối thiểu do Nhà nước qui định thì không chấp nhận được.
Bên cạnh đó bạn phải chú ý tổng quỹ lương đầu năm ĐK và khi thực hiện, nếu thấy có xu hướng nhiều hơn thì mau chóng xin bổ sung.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
sunny nói:
Mình là thành viên mới của trang web, xin gửi lời chào tới tất cả các bạn!
Các bạn cho mình hỏi: Mức lương tối thiểu, lương tối đa mà doanh nghiệp thực hiện có nhất thiết phải đúng với đăng ký tiền lương đầu năm của doanh nghiệp không. Nếu mình mức thực hiện đấy nhỏ hơn so với mức đã ĐK thì có được chấp nhận không?
Mức lương tối thiếu nhà nước qui định là 350.000đ. Nếu bạn là đơn vị doanh nghiệp Nhà nước thì các bậc lương sau của bạn đã được Nhà nước phân bậc và ban hành.
Nếu đơn vị bạn là doanh nghiệp tư nhân hoặc DN nước ngoài thì không khống chế lương tối đa. đơn vị của bạn có thể tự lập thang lương của mình đồng thời gửi 1 bản cho cơ quan quản lý về lao động xã hội.
- Quĩ tiền lương đăng ký với cơ quan thuế đầu năm không nhất thiết bạn phải trả đúng đúng như vậy, nếu nhỏ hơn thì thôi, nếu lớn hơn ( tổng quĩ lương) thì bạn phải đăng ký bổ sung hoặc thay thế đối với cơ quan thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA