Tặng phần mềm viết bằng Access.

• Thread starter lehongduc
  • Ngày gửi
L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Xin chào các Bạn,
Để các Bạn có điều kiện tham khảo khi xây dựng phần mềm bằng công cụ MS. Access thông qua 1 ứng dụng được viết hòan chỉnh phục vụ cho 1 lĩnh vực kinh doanh, tôi xin gửi tặng các Bạn là thành viên của diễn đàn mỗi bạn 1 license phần mềm "Quản trị bán hàng" với phiên bản vừa được cập nhật 8.5RC-150106 (phiên bản này hỗ trợ việc sử dụng thiết bị đọc mã vạch - Barcode - để nhập và xuất hàng hóa).
Quà tặng này có đầy đủ chức năng như phiên bản thương mại.
Các Bạn nào có nhu cầu xin gửi email đến lhongduc@gmail.com
Chúc sức khỏe các Bạn.
Lê Hồng Đức

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Nhiều thật đấy, vì nó được thiết kế để sử dụng với 3 phiên bản của Access mà: 97, 2000, 2002
Và sau đây là hướng dẫn download và cài đặt:
Sau đây là các hướng dẫn chi tiết việc download và cài đặt phiên bản này:

*A. Download và cài đặt:*

1. Có 3 bộ cài đặt sử dụng tương ứng với 3 phiên bản phân biệt của Microsoft
Access:
+ For Acc97: sử dụng với Microsoft Access 97
+ For Acc2k: sử dụng với Microsoft Access 2000
+ For AccXP: sử dụng với Microsoft Access 2002/2003

Chỉ cần download về bộ cài đặt nào mà các Bạn cần sử dụng (tương ứng với
phiên bản Microsoft Access đang có trên máy tính của mình).

2. Xin download tòan bộ các file của bộ cài đặt vào cùng 1 folder (thư mục)
trên đĩa cứng của máy tính.

3. Sau đó đổi tên file SETUP...EX thành file SETUP...EXE, cụ thể như sau:
+ đổi tên file SETUP97.EX thành SETUP97.EXE
+ đổi tên file SETUP2K.EX thành SETUP2K.EXE
+ đổi tên file SETUP2K2.EX thành SETUP2K2.EXE

4. Chạy file EXE nêu trên để cài đặt chương trình.

*B. Cách thức đổi tên file trong Windows*:
Các Bạn có thể dùng 1 tiện ích quản lý file nào đó để đổi tên file (Rename) như: Total Commander, Windows Commander, ...
Hoặc dùng ngay Windows Explorer để đổi tên theo hướng dẫn sau:

+ Kích kép biểu tượng My Computer trên màn hình nền (Desktop) của Windows,
sau đó chọn folder chứa bộ cài đặt đã download về và kích kép nó để mở;
+ Trên menu View chọn mục lệnh Detail để trình bày cửa sổ theo hình thức cột
và hàng;
+ Bấm chọn tên file cần đổi tên (thí dụ: SETUP97.EX ), sau đó bấm chuột phải
tại đó làm hiện hiện menu tắt, chọn mục lệnh Rename trên cửa sổ này và nhập
thêm chữ E sau EX để đổi tên (theo thí dụ trên: thành SETUP97.EXE )

Lê Hồng Đức

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
lehongduc nói:
Xin chào các Bạn,
Để các Bạn có điều kiện tham khảo khi xây dựng phần mềm bằng công cụ MS. Access thông qua 1 ứng dụng được viết hòan chỉnh phục vụ cho 1 lĩnh vực kinh doanh, tôi xin gửi tặng các Bạn là thành viên của diễn đàn mỗi bạn 1 license phần mềm "Quản trị bán hàng" với phiên bản vừa được cập nhật 8.5RC-150106 (phiên bản này hỗ trợ việc sử dụng thiết bị đọc mã vạch - Barcode - để nhập và xuất hàng hóa).
Chúc sức khỏe các Bạn.
Lê Hồng Đức
Thật lòng mà nói, mọi người rất vui khi nhận được đóng góp nhiệt tình của bạn. Tôi cũng thấy rất vui và đã cố gắng tìm cách tải về. Nhưng mà quả thật khi nhìn danh sách file tôi thấy khá khó xử.
Nếu theo ước tính, để nhìn thấy được chương trình, mọi người phải tải về đến hơn 100MB. Với một kích thước lớn như vậy sẽ hơi phí tài nguyên và tôi nghĩ chương trình sẽ khá khó vì đó là một ứng dụng thương mại. Thiết nghĩ người mới học sẽ không tích lũy được nhiều thông qua một ứng dụng quy mô như vậy.
Theo tôi, chúng ta đánh giá cao sự giúp đỡ của bạn và hi vọng bạn có thể làm cách nào đó để thu nhỏ kích thước cần tải về là tốt nhất. Ví dụ bạn chỉ cần đóng gói phiên bản MDB dùng cho Office XP chẳng hạn. Nếu không, sẽ không ai dám tải về và đọc hết được gói tài liệu đồ sộ đó.
Tiện đây tôi gửi cho các bạn một số ứng dụng nhỏ làm ví dụ:
http://www.sfdp.net/index.php?option=com_docman&Itemid=119&lang=en
Hiện tại tôi đang ở xa nên chưa thể gửi hết tất cả các ví dụ cơ bản. Nếu có thể tôi sẽ đăng một số ví dụ khác.
Xin mạn phép nói vài điều thế, và cũng xin phép mọi người là thôi không cần phải cố để tải về đâu, đợi bạn Lê Hồng Đức đóng gói hoặc thu nhỏ kích thước rồi hẵng tải về nhé.
Xin cảm ơn đã chú ý.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Có ý kiến!

lehongduc nói:
Xin chào các Bạn,
Chúc sức khỏe các Bạn.
Lê Hồng Đức

Chào anh Lê Hồng Đức,

Đã biết đến chương trình qlbh của anh từ lâu xong do anh làm bộ cài to quá nên thực sự mọi người rất ngại download. (Nếu làm bộ cài ứng dụng với Database trên MSDE thì mất 50Mbs đã đành, chỉ là Access thôi mà mất ~28Mbs thì hơi to đấy).

Theo em được biết thì anh đã dùng một công cụ của MS để make package cho ứng dụng MS Access, hình như đó là Microsoft Access Developer Tool.

Tuy nhiên, anh vẫn phải làm 3 bộ cài đặt cho version của MS Access (tổng cộng là 28 * 3 = 84Mbs)
1. Có 3 bộ cài đặt sử dụng tương ứng với 3 phiên bản phân biệt của Microsoft Access:
+ For Acc97: sử dụng với Microsoft Access 97
+ For Acc2k: sử dụng với Microsoft Access 2000
+ For AccXP: sử dụng với Microsoft Access 2002/2003

Như vậy thì quá phiền phức cho người dùng vì thực ra đằng nào chúng ta cũng đã cài 1 trong những loại version MS Access lên máy rồi (mà nếu ko cài thì cũng ko cần phải down cả 3 loại trên mà chỉ cần down 1 trong 3 loại thôi). (Đằng nào thì cũng toàn là ... sử dụng ko có bản quyền của MS cả :biggrin: )

Một khi trên máy đã cài MS Access (có trong MS Office) thì có lẽ chỉ cần một file "chương trình" dạng *.mde và một file dữ liệu demo.mdb (đã được mã hóa & compact) là đủ. Nếu anh muốn làm bộ cài đặt cho đẹp và chuyên nghiệp thì anh có thể dùng bất kỳ bộ tạo cài đặt miễn phí nào đó để "nhét" những files cần thiết vào bộ cài đặt. Thông thường, bộ cài đặt sẽ làm luôn việc nén files, làm cho bộ cài của anh có thể nhỏ và "xinh" hơn.

Để tránh chuyển đưa email lên hỏi xin (mà ko dùng chức năng PM), có lẽ anh lên upload lên 1 nơi nào đó free để mọi người có thể download mà ko cần phải thắc mắc nhiều đến vậy.

To all: Tất cả các post hỏi xin qua email ở box Access sẽ bị delete ngay lập tức (hê hê, đành phải dùng chức trưởng thôn vậy). Mình làm như vậy cũng có 1 phần là...giúp mọi người khỏi bị spam mails bới vì mọi người có biết là cứ cung cấp email lên những web công cộng như vậy là sẽ nhận được rất nhiều spam mails từ các "con bọ" duyệt địa chỉ mails ko.

Cheers!

Sửa lần cuối:
V

vdtruong2003

Guest
28/12/06
1
0
0
47
CZECH
Xin phần mềm quản lý bán hàng

lehongduc nói:
Xin chào các Bạn,
Chúc sức khỏe các Bạn.
Lê Hồng Đức
Chào bạn Lê Hồng Đức
Mình rất cần chương trình quản lý bán hàng của bạn cho công việc của mình, mình có gửi mail cho bạn rồi, nhưng vì nóng lòng nên viết thêm tin nhắn lên đây, nếu bạn đọc được mong bạn có thể gửi cho mình sớm nhe, mình đang rất cần.
Cám ơn bạn rất nhiều!!!
mail của mình: vdtruong2003@gmail.com

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Trả lời chung về việc tặng phần mềm QTBH

Xin chào các Bạn,
Theo yêu cầu của tất cả các Bạn, tôi đã gửi qua email (chỉ với Bạn nào có hộp thư Gmail và YaHoo) bản cài đặt chương trình "Quản trị bán hàng" có hỗ trợ quản lý hàng hóa bằng mã vạch (barcode) phiên bản mới nhất 8.8 RB2 vừa được cập nhật cuối tháng 12/2006.
Đây cũng chính là phiên bản thương mại của chúng tôi, nên các bạn yên tâm về chất lượng của nó.
Từ phiên bản 8.8 trở đi, tôi đã giải tỏa tất cả các hạn chế chức năng và thời hạn sử dụng, nên các Bạn không cần đăng ký sử dụng vẫn sử dụng được, chỉ cần bấm nút lệnh THÔI khi chương trình yêu cầu nạp số đăng ký.
Mọi thông tin có liên quan xin các bạn tham khảo phần hướng dẫn trực tuyến của chương trình hoặc tham khảo tại website http://quantribanhang.googlepages.com
Các bạn cũng có thể tải về trực tiếp từ website này, gửi qua email sợ không tức thời được, vì tôi luôn di chuyển.
* Xin "chủ xị" đừng xem đây là quảng cáo, mà xóa nó, thì oan cho tôi quá xá. Tôi chỉ nhằm mục đích phục vụ các bạn có nhu cầu thôi.
Chúc sức khỏe tất cả các bạn

Sửa lần cuối:
V

v_t_sang

Guest
2/10/06
1
0
0
42
hcm city
pass VNUNI ?

mình install được rồi,nhưng vào nó đòi pass,mọi người ơi có ai biết pass là gì không, xin cho mình biết với, cảm ơn nhiều .

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
v_t_sang nói:
mình install được rồi,nhưng vào nó đòi pass,mọi người ơi có ai biết pass là gì không, xin cho mình biết với, cảm ơn nhiều .

Trùi ui, sao bạn lại hỏi ở đây.

Bạn phải vào đây chứ: http://vnuni.vn/download-phan-mem-ban-hang/

Demo User: admin
Pass: nimda

Cheers!

Sửa lần cuối:
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
lehongduc nói:
Xin chào các Bạn,
Theo yêu cầu của tất cả các Bạn, tôi đã gửi qua email (chỉ với Bạn nào có hộp thư Gmail và YaHoo) bản cài đặt chương trình "Quản trị bán hàng" có hỗ trợ quản lý hàng hóa bằng mã vạch (barcode) phiên bản mới nhất 8.8 RB2 vừa được cập nhật cuối tháng 12/2006.
Đây cũng chính là phiên bản thương mại của chúng tôi, nên các bạn yên tâm về chất lượng của nó.
Từ phiên bản 8.8 trở đi, tôi đã giải tỏa tất cả các hạn chế chức năng và thời hạn sử dụng, nên các Bạn không cần đăng ký sử dụng vẫn sử dụng được, chỉ cần bấm nút lệnh THÔI khi chương trình yêu cầu nạp số đăng ký.
Mọi thông tin có liên quan xin các bạn tham khảo phần hướng dẫn trực tuyến của chương trình hoặc tham khảo tại website http://quantribanhang.googlepages.com
Các bạn cũng có thể tải về trực tiếp từ website này, gửi qua email sợ không tức thời được, vì tôi luôn di chuyển.
* Xin "chủ xị" đừng xem đây là quảng cáo, mà xóa nó, thì oan cho tôi quá xá. Tôi chỉ nhằm mục đích phục vụ các bạn có nhu cầu thôi.
Chúc sức khỏe tất cả các bạn
Chào anh Hồng Đức, tôi đã vào website của anh rồi nhưng đều không thể load về được (The page you have requested could not be found. (404)). Vậy phải làm thế nào đây? Nếu được anh có thể cho tôi xin một bản được không, địa chỉ mail của tôi là: phamthaison100@gmail.com
Cảm ơn anh trước!

hai2hai nói:
Trùi ui, sao bạn lại hỏi ở đây.

Bạn phải vào đây chứ: http://www.vnuni.net/forum/index.php?topic=22.0

Tặng bạn luôn cả PWS của MS SQL :D
1/ PWS của MS SQL: (Nếu bạn là người kỹ thuật)
UserName: sa
PWS: nimda

2/ Account đăng nhập
UserName: DEMO
PWS: <ko co gi>

Thôi, bản cài đặt sau (chắc khoảng mấy hôm nữa là có) VNUNI làm dễ hơn nữa vậy (dở quá vì lại dùng SA PWS, mình sẽ dùng DB Account riêng cho chương trình vậy). Chỉ cần download 3 files về chạy file Setup.exe (Sau đó nhắm mắt lại, mấy phút sau mở mắt ra - híc, vì cài cả MSDE + .NET FrameWork 2.0 nữa mà - là thấy chương trình đang ở trước mắt mình :) ).

Sắp tới sau khi xong phần bảo mật mức đường truyền thì bên mình sẽ để bản thêm 1 bản demo kết nối với DB trên host ở bên... Mỹ luôn cho ... máu (Nếu bạn có đường ADSL thì có thể chạy chương trình kết nối vào DB trên SVR ở bất cứ đâu).

Cheers!
Chào bác hai2hai, tôi đã vào theo đường dẫn bác chỉ, nhưng chẳng thấy có gì cả ngoài mấy lời giới thiệu mang tính chất quảng cáo. Tôi có vào sai không nhỉ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
son_ktt nói:
Chào bác hai2hai, tôi đã vào theo đường dẫn bác chỉ, nhưng chẳng thấy có gì cả ngoài mấy lời giới thiệu mang tính chất quảng cáo. Tôi có vào sai không nhỉ?

Đường dẫn đó là để hỏi đáp về sản phẩm của VNUNI

Chắc son_ktt muốn thấy gì thì vào http://vnuni.vn hoặc http://vnuni.net rồi sẽ nhìn thấy chữ Download

Regards,

Sửa lần cuối:
S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
hai2hai nói:
Đường dẫn đó là để hỏi đáp về sản phẩm của VNUNI

Chắc son_ktt muốn thấy gì thì vào đây rồi sẽ nhìn thấy chữ Download

Cố gắng sử dụng quen diễn đàn đi chứ Sơn.

Cảm ơn bác hai2hai nhưng cái vào đây của bác thì không download được, còn cái Download cũng chẳng hơn gì, đường link1 không load, các đường 2,3,4 thì đợi mãi chẳng thấy vào được gì, vạch mực chạy tới gần 30 phút rồi (ADSL)... hic..hic...

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
son_ktt nói:
Cảm ơn bác hai2hai nhưng cái vào đây của bác thì không download được, còn cái Download cũng chẳng hơn gì, đường link1 không load, các đường 2,3,4 thì đợi mãi chẳng thấy vào được gì, vạch mực chạy tới gần 30 phút rồi (ADSL)... hic..hic...

:D Có lẽ son_ktt thực sự chưa quen sử dụng forum và download trên các trang download như tớ hay của bác Hồng đức upload (vì file khá to nên ko để lên Sever riêng được). Hình như bạn ko hình dung ra đâu là link trang web, đâu là actual link để download. Thật là tiếc. Sao thời buổi này bạn ko làm cú điện thoại gọi cho nhanh nhỉ. Trao đổi hướng dẫn abc từ cách sử dụng Internet thế này thì chết. Không thể ai đưa đường dẫn để cứ click 1 cái là nó download ngay được mà phải vào đó để đọc, đọc thật kỹ, thật kỹ vào rồi mới làm theo từng bước trong đó.

Cái đường link thứ 2,3,4 ko phải là Save As mà phải click vào đó mới hiện link download. Đường dẫn thứ nhất có thể hiện đang bị overload từ hôm qua. Gần 400 người download và ko ai thắc mắc là ko down được cả. 4 đường link thì ít nhất phải có 2 đường hoạt động (có điều mỗi đường có 1 cách download riêng). Bạn phải click vào link đó và tiếp tục xem tiếp chứ ko phải save as nhé). Tớ down cái đống đó khoảng 15 phút.

Đây là phần chú ý mà tớ đã viết:
- Để đảm bảo các files được download thành công với tốc độ nhanh hơn việc "Save As" trong web browser của bạn, chúng tôi gợi ý bạn hãy download 1 phần mềm download nào đó, chẳng hạn như phần mềm Flashget. Bạn có thể download Flashget v1.80 tại ĐÂY

Nói tóm lại là muốn sử dụng thành thạo Internet thì phải đọc cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt.

Mình đã nói là Hỏi đáp/đóng góp ý kiến của VNUNI thì vào
Nơi đóng góp ý kiến/hỏi đáp cơ mà. Sao bạn cứ post bài trong topic của bác Đức thế nhỉ.

Những bài viết sai luật như thế này chắc sẽ phải xóa. Đó là quy định sử dụng Internet rồi mà.

S

sahu

Guest
4/11/08
2
0
0
40
Hanoi
đợi mail mãi mà không thấy licen của bác Đức gửi mail cua tôi là sahu368@yahoo.com

Chào anh Lê Hồng Đức,

Đã biết đến chương trình qlbh của anh từ lâu xong do anh làm bộ cài to quá nên thực sự mọi người rất ngại download. (Nếu làm bộ cài ứng dụng với Database trên MSDE thì mất 50Mbs đã đành, chỉ là Access thôi mà mất ~28Mbs thì hơi to đấy).

Theo em được biết thì anh đã dùng một công cụ của MS để make package cho ứng dụng MS Access, hình như đó là Microsoft Access Developer Tool.

Tuy nhiên, anh vẫn phải làm 3 bộ cài đặt cho version của MS Access (tổng cộng là 28 * 3 = 84Mbs)

Như vậy thì quá phiền phức cho người dùng vì thực ra đằng nào chúng ta cũng đã cài 1 trong những loại version MS Access lên máy rồi (mà nếu ko cài thì cũng ko cần phải down cả 3 loại trên mà chỉ cần down 1 trong 3 loại thôi). (Đằng nào thì cũng toàn là ... sử dụng ko có bản quyền của MS cả :biggrin: )

Một khi trên máy đã cài MS Access (có trong MS Office) thì có lẽ chỉ cần một file "chương trình" dạng *.mde và một file dữ liệu demo.mdb (đã được mã hóa & compact) là đủ. Nếu anh muốn làm bộ cài đặt cho đẹp và chuyên nghiệp thì anh có thể dùng bất kỳ bộ tạo cài đặt miễn phí nào đó để "nhét" những files cần thiết vào bộ cài đặt. Thông thường, bộ cài đặt sẽ làm luôn việc nén files, làm cho bộ cài của anh có thể nhỏ và "xinh" hơn.

Để tránh chuyển đưa email lên hỏi xin (mà ko dùng chức năng PM), có lẽ anh lên upload lên 1 nơi nào đó free để mọi người có thể download mà ko cần phải thắc mắc nhiều đến vậy.

To all: Tất cả các post hỏi xin qua email ở box Access sẽ bị delete ngay lập tức (hê hê, đành phải dùng chức trưởng thôn vậy). Mình làm như vậy cũng có 1 phần là...giúp mọi người khỏi bị spam mails bới vì mọi người có biết là cứ cung cấp email lên những web công cộng như vậy là sẽ nhận được rất nhiều spam mails từ các "con bọ" duyệt địa chỉ mails ko.

Cheers!

S

sahu

Guest
4/11/08
2
0
0
40
Hanoi
Chào bạn Lê Hồng Đức
Mình rất cần chương trình quản lý bán hàng của bạn cho công việc của mình, mình có gửi mail cho bạn rồi, nhưng vì nóng lòng nên viết thêm tin nhắn lên đây, nếu bạn đọc được mong bạn có thể gửi cho mình sớm nhe, mình đang rất cần.
Cám ơn bạn rất nhiều!!!
mail của mình: vdtruong2003@gmail.com
bác này vui tính thật nói cho anh, em mỗi người một license gửi mail thì rely bỏ hết các hạn chế chỉ thỉnh thoảng tắt chương trình hi hi

B

binhkrb

Sơ cấp
3/2/06
29
0
1
63
PHAN RANG NINH THUẬN
mình có vài tệp viết dựa theo tài liệu của tác giả Ông văn Thông, bạn nào cần liên lạc nhé:
1 MyShoft
2 ThucHanh
3 QLDN-TN
Riêng tệp QLDN NN chưa viết xong
tất cả mã nguồn mở
do không có quyền gởi kèm file nên đành nói thôi
mail : binhkrn@yahoo.com.vn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA