Công cụ quản lý tài chính trong doang nghiệp

• Thread starter phongnhi
  • Ngày gửi
P

phongnhi

Guest
17/1/06
3
0
0
Đồng Nai
Các anh chị cho em hỏi, tài chính trong một doanh nghiệp. Thường sẽ sử dụng công cụ nào để quản lý? Em hỏi công cụ đây không ngoại trừ là các phương pháp, các công cụ thông thường, kể cả con người nữa, mong các anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Tài chính doanh nghiệp thường dùng con người để vào sổ sách hoặc phần mềm để theo dõi. Con người và sổ sách thì chắc không xa lạ gì với bạn đúng không? Còn phần mềm thì cũng rất nhiều, từ excel (có thể cài miễn phí) cho đến những sản phẩm to đùng (SAP, Oracle - trị giá đến vài trăm ngàn đô). Quan trọng doanh nghiệp của bạn nghĩ về tài chính như thế nào và cần quản lý nó ở mức nào mà thôi. Nó khác kế toán đấy nhé.
Thân

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Nguyen Ho Bao nói:
Ban da bao gio nghe noi viec quan ly doanh nghiep bang ma so ma vach chua?? Day la mot phuong phap rat rat pho bien va thong dung tai cac Chau Au. Viec quan ly cac san pham tu khau san xuat den tieu thu bang ma vach giup cho doanh nghiep ban deu duoc kiem soat trong moi luc, tiet kiem chi phi, do chinh xac cao, moi truong lam viec chuyen nghiep va kha nag hoa nhap vao thi truong the gioi de dang.
Cái gì đây???????????????????
Tài chính cũng quản lý bằng mã vạch sao??? Bác quảng cáo ko đúng chổ rồi.

P

phongnhi

Guest
17/1/06
3
0
0
Đồng Nai
sami nói:
Tài chính doanh nghiệp thường dùng con người để vào sổ sách hoặc phần mềm để theo dõi. Con người và sổ sách thì chắc không xa lạ gì với bạn đúng không? Còn phần mềm thì cũng rất nhiều, từ excel (có thể cài miễn phí) cho đến những sản phẩm to đùng (SAP, Oracle - trị giá đến vài trăm ngàn đô). Quan trọng doanh nghiệp của bạn nghĩ về tài chính như thế nào và cần quản lý nó ở mức nào mà thôi. Nó khác kế toán đấy nhé.
Thân

Cám ơn bạn đã trả lời. Dĩ nhiên là doanh nghiệp nào cũng xem trọng việc quản lý tài chính rồi, vì nó là mấu chốt để quyết định DN thắng hay bại mà.
Vâng đó là các công cụ. Thế còn việc thực hiện quản lý tài chính thì thế nào ạ ? Mình nghĩ nó cũng không ngoài tầm của kế toán đâu, bởi vì nhờ vào số liệu mà kế toán cung cấp, nhà quản trị có thể đưa ra phương hướng để phát triển doanh nghiệp và nếu không lầm thì đây là bổn phận của kế toán quản trị thì phải, vậy có phải là mình đi lộn box rồi không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA