Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
R

rainylogy

Sơ cấp
24/6/13
6
0
0
hà nội
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Mấy ngày cuối này mà đông thế cơ ah, mình nộp tuần trước vào phòng có mỗi mình với 2 chị thu hồ sơ ngồi cười đùa với nhau thôi mà :(. Thật là buồn :(

M lên nộp bổ sung, buổi sáng chưa tới jo lam đã thấy ngồi đầy ở t1 chờ rồi. Việc tốt thì ít mà ng thất nghiệp thì nh . Chẳng biết còn hi vọng j k. M thấy khó lắm, đi thi cho biết vậy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nakun1990

Cao cấp
24/9/11
222
0
0
Ha Noi

B nào có tài liệu bên nganh tài chính ngân hàng muốn bán pm m với nhé, đang cần mua hix
0972.873.674

C

chayeu15

Sơ cấp
6/7/13
15
0
0
36
HÀ nội

MÌnh hỏi rồi, mà chị hướng dẫn nộp hồ sơ cũng ko nói, mình chả biết tìm tài liệu thế nào đây
Cho mình hỏi 1 chút, m định thi luật, thấy yc môn chuyên ngành là kiến thức về luật kt, luật ck và luật kTQT, nhưng thấy bạn mua hs chỉ có luật ck thôi? chỉ thi nguyên luật ck à? thi nguyên lthuyet hay cả bài tập. tại thấy có luật ktqt nên m k dám nộp. ai biết thì trả lời giúp mình với nhé, để m còn hoàn thiện hs đi nộp cho kịp

H

havy2011

Sơ cấp
28/12/09
12
0
0
Hà Nội

Có bác nào nộp bên Sở giao dịch ko?
Chứng chỉ tiếng anh trình độ C thì của Trung tâm hay của Bộ cũng đều được nhỉ?

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Có bác nào nộp bên Sở giao dịch ko?
Chứng chỉ tiếng anh trình độ C thì của Trung tâm hay của Bộ cũng đều được nhỉ?

Tưởng sở giao dịch hết hạn nộp rồi chứ nhỉ :-?

H

havy2011

Sơ cấp
28/12/09
12
0
0
Hà Nội

Sở hết rùi nhưng em nộp bổ sung chứng chỉ thôi, có bạn nào nộp ở đó rùi tiếng anh của trung tâm được ko nhỉ?

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Chắc là của trung tâm cũng được thôi. Bên UB cũng chấp nhận của trung tâm mà

C

chuotnhatchuotnhat

Sơ cấp

tạm thời cứ đọc mấy quyển sách mua được đã. Như mình thi bên kinh tế tài chính, tài liệu cũng ko có gì đặc sắc mấy, hỏi thêm về vụ BT, hay tìm thêm sách nào nữa, thì chị ý ko biết đâu. chị chỉ làm nhiệm vụ thu hồ sơ thôi. hic

nếu xem cuốn phân tích trước thì còn nản hơn ấy. Đáp án sai bét nhè, lý thuyết và đáp án nhiều chỗ đá nhau, nhiều chỗ tự nhiên nhảy xổ vào, ko giải thích ý nghĩa, lai lịch :))
Mình được hôm đầu hăng hái, giờ thì toàn ngồi tìm chương trình khuyến mại với vui chơi giải trí :))
Eo ơi thế cơ á bạn Dương ? đang định nhờ người mua hộ cuốn đấy mà thôi vậy, t cũng mới tìm đc ebook 1 cuốn phân tích và đầu tư trên mạng, xem qua cũng dài vật vã, nhưng có tính toán thì còn đỡ nản hơn là mớ lý thuyết về luật và quản lý kinh tế. Có ai lập team học nhóm kooooooooooooooooooooooooooooooo?

ôi vc, hôm qua sang bên HNX nộp cũng k đc nhận hồ sơ vì chứng chỉ ngoại ngữ loại B. Thế mà chị ấy k bảo là mình nộp bổ sung sau đc, trả hồ sơ luôn. híc.
Sở hết rùi nhưng em nộp bổ sung chứng chỉ thôi, có bạn nào nộp ở đó rùi tiếng anh của trung tâm được ko nhỉ?

B

bttvietnam

Sơ cấp
27/3/12
10
0
0
36
254 Minh Khai - Ha Noi

Các bạn cho mình hỏi minh thi bên kế kiểm thì tai liệu on chuyên ngành gồm những quyển gì. mình cảm ơn!

R

roseofmoon

Sơ cấp
12/11/08
26
0
0
Hà Nội

Bao giờ có lịch thi nhỉ? Mình nộp cả bên Sở giao dịch chứng khoán nữa nên mong là ko thi trùng ngày

H

hoangyenbt

Sơ cấp
2/7/13
32
0
0
Hà nội

Mình cũng nhận được điện thoại báo hoàn thiện hồ sơ rùi.
Mình đỗ 2 chỗ công chức: UBCKNN và Cục Thuế Hà Nội, các bạn tư vấn giúp mình nên làm ở đâu?
Bên Thuế thì chưa bít sẽ được phân làm ở đâu, 30-11 mới nhận quyết định. Còn UBCKNN thì đi làm hơi xa, cách nhà mình 8 km.

Bạn HVTCAOF ơi, bạn đã quyết định làm ở dâu rùi? Bạn có kinh nghiệm gì về thì UBCK k< bạn share cho mình với. Năm nay mình mới thi mà không biết ntn?

CẢm ơn bạn nhiều!

H

hoangyenbt

Sơ cấp
2/7/13
32
0
0
Hà nội

Haizzza, hôm đi nộp hồ sơ đâu đâu cũng thấy Quản lý phát hành ck... giờ lên diễn đàn cũng thế. Nản quá. Mình chưa ôn đc gì cả. Tài liệu cũng chưa lấy. Họ hẹn tuần này qua lấy đây.

P

phamcunhong

Sơ cấp

Các bạn ơi cho mình hỏi mình làm quyển bài tập chứng khoán nhưng đến chương 3 thì mình không thể làm được và xem giải mình cũng không hiểu nổi :))))) có cậu nào hiểu bài 3 chỗ giải ghi c/i không giải thích hộ mình với. cám ơn các cậu nhiều nhé

R

roseofmoon

Sơ cấp
12/11/08
26
0
0
Hà Nội

Bạn thi nghành j mà có quyển bài tập thế? Mình thi kế kiểm, chưa xem tí tài liệu nào cả. Có bài tập ah?

X

xbe

Sơ cấp
11/7/13
7
0
1
34
hai phong

phamcunhong nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi mình làm quyển bài tập chứng khoán nhưng đến chương 3 thì mình không thể làm được và xem giải mình cũng không hiểu nổi có cậu nào hiểu bài 3 chỗ giải ghi c/i không giải thích hộ mình với. cám ơn các cậu nhiều nhé
nói chung thì đáp án trong đấy ảo lắm, sai đầy ra. Mình cũng không biết có phải tác giả giải không nữa T_T

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

nói chung thì đáp án trong đấy ảo lắm, sai đầy ra. Mình cũng không biết có phải tác giả giải không nữa T_T

Lạ nhỉ. Từ đầu đến giờ tớ mới thấy sai có 1 bài chương 5 thôi, còn lại tớ cũng làm ra giống thế mà :(

P

phamcunhong

Sơ cấp

Mình thi tài chính hôm đi nộp hồ sơ có thấy bán mình mua về nhưng khó quá :))

Vậy ah mình giải từ chương 3 đã bắt đầu thấy nản rùi không muốn cầm sách luôn bạn giỏi thật đấy . cậu cho mình hỏi có phải học tất cả mô hình biểu đồ đấy không cậu hay chỉ phải làm bài tạp thui

H

huyentranvnhn

Sơ cấp
17/2/11
6
0
0
33
nghe an

Chị thu hồ sơ bảo mình là sau 19 em về check mail, thế mà check mãi chả thấy gì, không biết có qua vòng hồ sơ không
Tiện thể cho hỏi luôn ở đây có bạn nào thi kế - kiểm không vậy, có những tài liệu gì , hôm đó mình nộp hồ sơ hết sách rồi nên cũng chả kịp hỏi có những cuốn gì, chỉ biết có 2 quyển là Những vấn đề cơ bản của TTCK và phân tích thị trường ck thôi, không biết cái quyển to như A4 với quyển chuyên ngành kế - kiểm là gì.
Mọi người thông cảm cho t vì hỏi ngu, t lội page mà chả tìm thấy thông tin gì cả :D

X

xbe

Sơ cấp
11/7/13
7
0
1
34
hai phong

wintersky nói:
Lạ nhỉ. Từ đầu đến giờ tớ mới thấy sai có 1 bài chương 5 thôi, còn lại tớ cũng làm ra giống thế mà
Lạ nhỉ T_T T thấy ít nhất câu 4a chương 2 thì đấy mới là lãi vốn thôi chứ có phải tổng mức sinh lời đâu

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Lạ nhỉ T_T T thấy ít nhất câu 4a chương 2 thì đấy mới là lãi vốn thôi chứ có phải tổng mức sinh lời đâu

ừ đúng là bài đấy thiếu phần cổ tức thật :p cậu thấy chỗ nào sai nữa thì bảo tớ xem lại với.
tớ học bên Tài chính doanh nghiệp thì thấy kiến thức trong quyển phân tích đấy hầu như rải rác trong chương trình học ĐH rồi nên có chỗ tớ đọc lướt chỗ nào chưa đc học thì mới xem kĩ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA