Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
N

nguyenthuy8935

Guest
22/11/11
5
0
0
34
ninh bình
Ôi, bạn ơi, phải mang theo cả bản sao bằng tốt nghiệp à? Mình tưởng trong hướng dẫn chỉ cần mang bản sao hộ khẩu & CMND thui chứ
Ừ. Chỗ mình người ta yêu cầu cả bản sao bằng TN bạn ạh!

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
May quá chỗ mình ko cần. Vì mình ở ngay gần HN, nên đi học = xe bus, ko phải tạm trú. Nếu trường hợp tạm trú ở nơi khác lúc học ĐH thì có thêm bản sao bằng ĐH để rút ngắn thời gian xác minh.
Mình đến 6/12 mới lấy được giấy

H

HVTCAOF

Guest
22/11/11
7
0
0
Ha Noi
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Các bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình đỗ 2 chỗ công chức: Ủy ban chứng khoán nhà nước và Cục Thuế HN. Sáng nay đi nhận quyết định bên Thuế, nếu như được phân về Chi cục xa nhà (Hà Nội 2) thì mình sẽ đi làm UBCKNN mà không phải suy nghĩ, nhưng mình lại được phân về Chi cục Thuế Quận Hai Bà Trưng (Tuy cách nhà không gần lắm, tầm 6-7 km, nhưng là 1 trong 4 Chi cục VIP nhất Hà Nội), nên mình lăn tăn wa. Sáng mai phải đi làm bên Thuế rùi mà mình vẫn chưa quyết được là sẽ làm chỗ nào đây.

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội

Các bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình đỗ 2 chỗ công chức: Ủy ban chứng khoán nhà nước và Cục Thuế HN. Sáng nay đi nhận quyết định bên Thuế, nếu như được phân về Chi cục xa nhà (Hà Nội 2) thì mình sẽ đi làm UBCKNN mà không phải suy nghĩ, nhưng mình lại được phân về Chi cục Thuế Quận Hai Bà Trưng (Tuy cách nhà không gần lắm, tầm 6-7 km, nhưng là 1 trong 4 Chi cục VIP nhất Hà Nội), nên mình lăn tăn wa. Sáng mai phải đi làm bên Thuế rùi mà mình vẫn chưa quyết được là sẽ làm chỗ nào đây.
Bên UBCK bạn đỗ vào Vụ nào, nếu bên Thanh tra hoặc Vụ phát hành thì cũng ổn, còn ko mình nghĩ thuế sẽ hơn bạn ạ. 6,7 km thì ko gọi là xa đâu, mình đi học đi làm toàn >10km ấy chứ

H

HVTCAOF

Guest
22/11/11
7
0
0
Ha Noi

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Bên UBCKNN chưa phân Vụ nên mình chưa bít là sẽ làm Vụ nào. Nếu làm Thuế, chấp nhận năm đầu không có gì, mình ko quen bít nên sẽ chỉ được phân vào làm kê khai, tuyên truyền. Sau năm đầu tập sự thì tùy vào sự năng động. Theo mình được biết, làm thuế có những nhân viên thu nhập vài chục triệu/tháng, còn có những nhân viên chỉ có lương thôi, được vài triệu. Mới vào thì bên UBCKNN lương cao hơn vì hệ số cao hơn.
Không biết bên Thanh tra có những Vụ nào tốt bạn nhỉ? Vụ Quản lý phát hành hay Vụ Thanh tra, Vụ giám sát, Vụ Quản lý kinh doanh... Tư vấn giúp mình với.

Không biết bên UBCKNN có những Vụ nào tốt bạn nhỉ? Mình không quen nên ko bít hỏi ai cả. Tư vấn giúp mình với.

Sửa lần cuối:
I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere

Theo mình thì bạn cứ sang bên Thuế đi, rùi đến lúc bít đỗ vào vụ nào bên UBCK nếu "ngon" hơn thì lại bỏ thuế sang UB thui :D

H

HVTCAOF

Guest
22/11/11
7
0
0
Ha Noi

Ừ, có khi phải tính thế thật bạn ildivo à, cảm ơn bạn nhé.

T

thucuchumg

Guest
25/6/10
1
0
0
Ha Noi

Có ai đã từng thi vào UBCKNN cho mình xin chút kinh nghiệm về môn thi với?

H

hoanhoan19

Sơ cấp
20/3/11
34
0
0
Hanoi

anh chị nào thi đỗ UBCKNN truyền đạt cho em ít kinh nghiệm và tài liệu ôn thi với, em định thi đợt này mà thi lần đầu nên ít thông tin quá, thi tay bo không biết có cơ hội gì không vì chỉ tiêu cũng ít

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

hi các bạn, tớ cũng đang định nộp hs bên ấy đây. Mà chưa thi công chức bao giờ, cũng chưa hiểu gì mấy, có gì giúp đỡ nhau nhé :) . Vui quá :)

P

phanchung91

Guest
17/6/13
1
0
1
Hà nội

các anh chị ơi có tài liệu gì và về kinh nghiệp thì chia sẻ cho tụi em với ạ, em định thi bên tài chính ngân hàng ấy ạ thì có anh chị nào thi bên mảng đấy thì cho em biết là ôn tập về những phần nào với ạ, em xin xảm ơn ^^

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Chắc phải hóng cái vụ tuyển công chức ủy ban chứng khoán nhà nước quá cả nhà ạ! Lại chuẩn bị 1 bộ hồ sơ nữa vậy. Các tiền bối đi trước có kinh nghiệm và tài liệu gì vào chia sẻ cho bọn mình với nhé!!!!!1 :)

Sửa lần cuối:
M

mrscatvnn

Guest
1/6/13
2
0
0
việt nam

Mọi người ơi! ai có tài liệu thi CC UBCKNN share cho tụi mình với! Thx mọi người nhìu ^_^

N

narsha

Guest

Làm kế toán - kiểm toán ở UBCKNN lương cao k bạn ơi. Mình hiện đang làm ở thuế , lương bèo mà k đúng chuyên ngành kiểm toán nên mình k hứng thú lắm

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Làm kế toán - kiểm toán ở UBCKNN lương cao k bạn ơi. Mình hiện đang làm ở thuế , lương bèo mà k đúng chuyên ngành kiểm toán nên mình k hứng thú lắm

chị làm thuế tốt quá rồi thì sang bên này làm gì ạ. hic, đúng là trong chán ngoài thèm

N

narsha

Guest

Khổ ạ. làm cục thuế. K đúng ngành học nên chán chả Thiết làm. Đang Tìm hiểu kieẻm toán ở ubcknn thế nào? @.@ lương có cao k nữa

M

meomapgatre

Sơ cấp
19/6/13
7
0
0
hà nội

Vào đây hóng cái. ko biết có ai lập nhóm để ôn thi cái này ko nhỉ

H

hanhdungdung

Sơ cấp
19/6/13
16
0
0
33
thanh hoa

mọi người ơi post câu hỏi kiểu gì thế ??? :(((((((((((((

N

nhatminhthanh2001

Trung cấp
29/3/11
126
34
18
hcm

các mem nào cho biết HCM lấy 4 chỉ tiêu , cho mình hỏi chuyên ngành kế toán-kiểm toán năm nay có được nộp hồ sơ không vậy?

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

các mem nào cho biết HCM lấy 4 chỉ tiêu , cho mình hỏi chuyên ngành kế toán-kiểm toán năm nay có được nộp hồ sơ không vậy?
Trong thông báo có ghi rõ mà bạn!
Nhóm ngành Kinh tế - Tài chính gồm: Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng, Thị trường chứng khoán, Kinh tế đối ngoại, Quản trị kinh doanh, Thống kê, Quan hệ quốc tế (Đối với chuyên ngành Thống kê và Quan hệ quốc tế chỉ nhận hồ sơ đối với thí sinh thi tuyển tại Hà Nội). Và Tại TP. Hồ Chí Minh: 04 chỉ tiêu nhóm ngành Kinh tế - Tài chính.
Kế toán - Kiểm toán thi vào "10 chỉ tiêu chuyên ngành kế toán - kiểm toán" (tuyển ở Hà Nội)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA