Báo lỗi: "Hồ sơ chưa đăng ký nôp qua mạng"?

• Thread starter codai2005vn
  • Ngày gửi
V

Vân Nguyễn

Guest
Ðề: Hệ thống báo lỗi: hồ sơ chưa đăng ký qua mạng mặc dù đã đăng ký qua mạng từ lâu

Bạn ngừng đăng kí theo tháng đi, đăng kí lại tờ khai theo quý mới . Nhưng mà nếu đăng kí theo quý rồi quay lại đăng kí theo tháng vẫn được mà, đăng kí online nên trang thuế vẫn cho phép.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC
Ðề: Hệ thống báo lỗi: hồ sơ chưa đăng ký qua mạng mặc dù đã đăng ký qua mạng từ lâu

Mình vừa nộp được rồi, hóa ra phải vào xóa phần đk theo tháng trước, rồi mới dk theo quý mới được. Nếu dk theo quý rồi mới xóa theo tháng cũng ko được, hix. Phần mềm chết tiệt :025:. Cám ơn bạn nhiệt tinh giúp đỡ :friend:
Bạn chưa xóa đăng ký tháng thì bạn không thể nào đăng ký khai theo quý được! Khi đó bạn chỉ đăng ký 02/GTGT hay 03/GTGT hay 04/GTGT gì đó theo quý thôi, còn 01/GTGT vẫn theo tháng nên hệ thống báo tờ khai chưa đăng ký là đúng rồi!

L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
34
quang nam

Hay là bạn chọn kỳ kê khai là tháng trong htkk 3.1.7 rồi kết xuất ra file pdf nộp vào quý 3 cũng báo lỗi chưa dk hồ sơ qua mạng nha .bạn kiểm tra kỹ lại xem.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bạn chưa xóa đăng ký tháng thì bạn không thể nào đăng ký khai theo quý được! Khi đó bạn chỉ đăng ký 02/GTGT hay 03/GTGT hay 04/GTGT gì đó theo quý thôi, còn 01/GTGT vẫn theo tháng nên hệ thống báo tờ khai chưa đăng ký là đúng rồi!
Mẫu 01/GTGT có 2 hình thức khai theo tháng và theo quý đó bạn hiền, chứ không phải kahi theo quý là phải mẩu là 02 hay 03 đâu.

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Mẫu 01/GTGT có 2 hình thức khai theo tháng và theo quý đó bạn hiền, chứ không phải kahi theo quý là phải mẩu là 02 hay 03 đâu.
Ý mình cũng thế mà, bạn ấy chưa xóa tờ tháng mà đăng ký quý, thì rõ ràng là đăng ký quý của tờ khai khác chứ có phải đăng ký quý của tờ khai mình cần nộp đâu, nên nộp tờ khai quý lên bi lỗi là đúng rồi!

C

chapi3055

Sơ cấp
22/8/09
29
1
3
HCM

Mình đã đăng ký nộp GTGT theo quý thành công, xem trên mục tài khoản cũng là GTGT theo quý, từ quý 3/2013 rồi, mà sao nộp tờ khai vẫn cảnh báo vẫn lỗi "chua đăng ký tờ khai", có bạn nào cũng bị lỗi thế không, điên quá.

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Mình đã đăng ký nộp GTGT theo quý thành công, xem trên mục tài khoản cũng là GTGT theo quý, từ quý 3/2013 rồi, mà sao nộp tờ khai vẫn cảnh báo vẫn lỗi "chua đăng ký tờ khai", có bạn nào cũng bị lỗi thế không, điên quá.
1. Đầu tiền bạn phải đăng ký ngừng tờ khai: 01/GTGT - Tờ khai thuế giá trị gia tăng (GTGT) kê khai theo tháng,
2. Đăng ký lại tờ khai: 01/GTGT - Tờ khai thuế giá trị gia tăng (GTGT) kê khai theo quý (chú ý là 01/GTGT).

D

doanthutrang82

Guest
9/7/08
10
1
3
42
Dong Nai

Mình cũng bị tờ khai GTGT quý 3/2013 của 2 cty, trong phần đăng ký tờ khai đã hiển thị tờ khai GTGT kê khai theo quý từ Q3/2013 nhưng khi nộp vẫn bị cảnh báo hồ sơ chưa đăng ký. 2 công ty đó mình đã nộp thành công 01/TNDN, 02KK/TNCN với BC26 rồi. HTKK mình cũng đã cập nhât 3.1.7 và đã nộp thành công cho 3 cty khác, giờ vướng lại 2 cty, có ai cứu minh với

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Mình cũng bị tờ khai GTGT quý 3/2013 của 2 cty, trong phần đăng ký tờ khai đã hiển thị tờ khai GTGT kê khai theo quý từ Q3/2013 nhưng khi nộp vẫn bị cảnh báo hồ sơ chưa đăng ký. 2 công ty đó mình đã nộp thành công 01/TNDN, 02KK/TNCN với BC26 rồi. HTKK mình cũng đã cập nhât 3.1.7 và đã nộp thành công cho 3 cty khác, giờ vướng lại 2 cty, có ai cứu minh với
Lỗi này là do nâng cấp trực tiếp từ HTKK3.1.6 lên HTKK3.1.7, giải pháp gỡ bỏ hoàn toàn HTKK hiện tại (nhớ lưu trữ dữ liệu lại); rồi cài mới HTKK sẽ hết lỗi!

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Lỗi này còn có thể do kết xuất từ phần mềm kế tooán sang nên HTKK mặc dù nhận dữ liệu theo quý nhưng khi in ra mã vạch lại nhận theo tháng. Khắc phục bằng cách: Xóa đi, nhập liệu lại từ excell. Chúc các bạn sớm gửi đc.

T

thu son

Sơ cấp
14/5/13
7
0
0
36
Bình Dương
Ðề: Báo lỗi: "Hồ sơ chưa đăng ký nôp qua mạng"?

Mình cũng bị vậy ko khai báo được, nó cứ bảo hồ sơ chưa đăng ký nộp qua mạng

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Báo lỗi: "Hồ sơ chưa đăng ký nôp qua mạng"?

Mình cũng bị vậy ko khai báo được, nó cứ bảo hồ sơ chưa đăng ký nộp qua mạng

Bạn thử nói Quy trình làm của bạn như thế nào để ra tờ khai không?
Bạn đã đăng ký tờ khai quý chưa?

H

heocon2011

Guest
4/4/14
3
0
1
Quan 9
Giúp em với cả nhà! Em nộp tờ khai GTGT theo quý mà khi nộp hệ thống báo " Hồ sơ chưa đăng ký nộp qua mạng". Lúc xưa em nộp tkhai theo tháng, em cũng xem a/c chỉ là phải đổi đăng ký lại quý mà đổi lại sao hệ thống lại ghi "Quý 1/2015", vậy là em tự sửa lại " Quý 4/2014" nhưng sao vẫn ko nộp dc ah

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Giúp em với cả nhà! Em nộp tờ khai GTGT theo quý mà khi nộp hệ thống báo " Hồ sơ chưa đăng ký nộp qua mạng". Lúc xưa em nộp tkhai theo tháng, em cũng xem a/c chỉ là phải đổi đăng ký lại quý mà đổi lại sao hệ thống lại ghi "Quý 1/2015", vậy là em tự sửa lại " Quý 4/2014" nhưng sao vẫn ko nộp dc ah
Phải đăng ký ngừng kê khai tháng trước , rồi mới đăng ký kê khai quý !

H

heocon2011

Guest
4/4/14
3
0
1
Quan 9
Phải đăng ký ngừng kê khai tháng trước , rồi mới đăng ký kê khai quý !
Đăng ký ngừng tờ khai vào muc TÀI KHOẢN/ ĐĂNG KÝ TỜ KHAI chọn ĐĂNG KÝ NGỪNG đúng ko A/C. Tiếp đó mình chọn lại tờ khai 04 gtgt( CTY EM theo PP TÍnh trực tiếp trên doanh thu)/ chọn khai quý hệ thống hiện ra Quý 1/2015/ chọn đăng ký. Vậy là xong phải không A/C,

Sửa lần cuối:
N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Đăng ký ngừng tờ khai vào muc TÀI KHOẢN/ ĐĂNG KÝ TỜ KHAI chọn ĐĂNG KÝ NGỪNG đúng ko A/C. Tiếp đó mình chọn lại tờ khai 04 gtgt( CTY EM theo PP TÍnh trực tiếp trên doanh thu)/ chọn khai quý hệ thống hiện ra Quý 1/2015/ chọn đăng ký. Vậy là xong phải không A/C,
Sửa lại kỳ bắt đầu là quý 04/2014 được mà !

• Like
Reactions: heocon2011
X

xingauT

Guest
26/5/09
40
1
8
TP.HCM
Cảm ơn các bạn chủ đề hữu ích minh làm được rồi!

P

PhanOanh67

Guest
25/3/15
9
0
1
33
bây giờ nộp báo cáo phải bắt buộc excel à mọi người?

D

DuyenBi

Guest
29/7/15
5
0
1
37
Mình nộp báo lỗi " chưa đăng ký tờ khai" , vào mục đăng ký thêm nhưng không thấy mục tờ khai GTGT theo quý để chon. Ai có biết lỗi vì sao ko, giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA