Biểu nộp thuế theo tỷ lệ (%) GTGT?

• Thread starter Hoa Anh Tuc
  • Ngày gửi
Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên
Thông tư 129/2008/TT-BTC nói:
c) Hoạt động kinh doanh, hộ kinh doanh, cá nhân kinh doanh không thực hiện hoặc thực hiện không đầy đủ chế độ kế toán, hoá đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật thì nộp thuế theo tỷ lệ (%) GTGT do Bộ Tài chính quy định.

Em là cá nhân kinh doanh, thực hiện không đầy đủ chế độ kế toán, hóa đơn chứng từ. Em thi công về trần thạch cao và khung nhôm cửa kính. Khách hàng cần hóa đơn, em sẽ mua hóa đơn tại cơ quan thuế. Đối với mặt hàng của em thì sẽ chịu thuế suất bao nhiêu %? Rất mong nhận được sự giúp đỡ sớm của Anh chị!. Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynhnhung1001

Sơ cấp
19/5/11
14
0
0
hà nội
đối với mặt hàng này của chị thì sẽ chịu mức thuế 10% chị ạ

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Em là cá nhân kinh doanh, thực hiện không đầy đủ chế độ kế toán, hóa đơn chứng từ. Em thi công về trần thạch cao và khung nhôm cửa kính. Khách hàng cần hóa đơn, em sẽ mua hóa đơn tại cơ quan thuế. Đối với mặt hàng của em thì sẽ chịu thuế suất bao nhiêu %? Rất mong nhận được sự giúp đỡ sớm của Anh chị!. Em cảm ơn nhiều!

Cái tỉ lệ doanh thu tính thuế và thuế suất để tính thuế này ở mỗi tỉnh thành là khác nhau nên bạn phải hỏi Chi Cục Thuế nơi bạn ở người ta hướng dẫn cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA