Mỗi tuần một chuyên đề

Có lên làm kế toán ở công ty siêu nhỏ?

• Thread starter Vuongngoc1808
  • Ngày gửi
P

phanthikimhue

Sơ cấp
13/3/13
6
0
0
34
daklak
Ðề: Có lên làm kế toán ở công ty siêu nhỏ?

ước gì công ty của anh bacnamtraining có ở DakLak nhỉ :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuli

xuli

Trung cấp

Đi làm lấy kinh nghiệm vậy mọi người ạ, lương thấp có khi cũng phải chịu thôi, bây giờ sinh viên mới ra trưiờng thì lấy đâu ra kinh nghiệm cơ chứ :(

L

luongthaihung

Guest
11/6/13
1
1
0
31
Hà Nội

Thế thì chị bắt đầu tìm việc đi. tìm được việc thì xin nghỉ :)) chứ công việc như thế nó làm mình ù lì đi. Không có nhiều việc để làm thì cuối cùng kinh nghiệm và khả năng của mình nó cũng rơi rụng hết. đến lúc đấy muốn đi xin việc ở chỗ khác cũng khó chị ạ.

N

Nguyen Xuan Hoa

Guest
27/9/07
6
0
0
Ba Tri - Ben Tre

Doanh nghiệp siêu nhỏ là cơ hội tuyệt vời cho bạn có nhiều kinh nghiệm và tất cả kinh nghiệm; còn ở các DN lớn, bạn chỉ là 01 con vít trong 01 cỗ máy mà thôi.

T

THIENLAM1368

Sơ cấp
20/5/11
7
0
1
ĐÀ NẴNG

Bác Hoa nói chuẩn! cty nhỏ là cơ hội tuyệt vời cho mình học việc. Vì mình có thể làm tất cả các công đoạn của kế toán, từ thu chi đến lập bctc. Còn cty lớn bạn chỉ làm 1 công đoạn thôi, và cứ như thế bạn chỉ làm được 1 khâu mà không bao giờ làm được hết cv của kt.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

ước gì công ty của anh bacnamtraining có ở DakLak nhỉ :)

Bạn có thể học qua mạng mà !

Tài liệu đã Scan hết rồi !

Bạn có thể vào thư viện online để lấy tài liệu !

Thế thì chị bắt đầu tìm việc đi. tìm được việc thì xin nghỉ :)) chứ công việc như thế nó làm mình ù lì đi. Không có nhiều việc để làm thì cuối cùng kinh nghiệm và khả năng của mình nó cũng rơi rụng hết. đến lúc đấy muốn đi xin việc ở chỗ khác cũng khó chị ạ.

Bạn này nói quá đúng 1

Xin nghỉ thôi sang chỗ khác làm !

Công ty nhỏ đc ký tha hồ

Tay trái ký người lập biểu

Tay phải ký KTT

lại tha hồ đc lập BCTC nhiều lần nữa

vì mới lập nên ko cân lập đi lập lại 50 lần là giỏi ngay tức thì !

T

thuhoai26491

Trung cấp
10/7/13
70
7
8
Hà Nội

Mình như bạn mở topic này, đang làm kế toán và suốt ngày chỉ đọc báo lướt webketoan để học hỏi thêm, ngoài ra còn giảng giải kế toán cho sếp hiểu và làm những loại giấy tờ theo ý sếp nữa, thực sự rất chán nhưng đọc mấy cmt của các bạn thì được an ủi rất nhiều. nhiều lúc mình nghĩ cứ học hỏi đủ cứng cáp rồi nhảy việc, mới ra trường mà mình nhảy việc 2 nơi rồi, haiz

M

mypvsoft

Sơ cấp
19/11/10
46
9
8
go vap

Mình nghĩ bạn moei ra trường nên làm các công ty nhỏ.Công ty nhỏ thì bạn phải làm tất.từ đó mình có nhiều kinh nghiệm.để trở thành những kế toán tổng hợp.kTT cho những công ty lớn

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Bây giờ các công ty lớn toàn sử dụng phần mềm, làm lâu ngày có bạn đã trở thành nhân viên nhập dữ liệu.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Bây giờ các công ty lớn toàn sử dụng phần mềm, làm lâu ngày có bạn đã trở thành nhân viên nhập dữ liệu.

Ấy à !

Bạn này nói trúng phóc !

KTT trầm ngâm suy nghĩ ! bên cốc cà phê !

KTV nhập liệu tê tay ! và nghĩ rằng !

Có ngày mình ngồi vào chỗ thằng kia uông cà phê !

H

Habi Nguyen

Sơ cấp
25/12/12
9
0
1
34
thanh hoá

Haiz...........
Nghe tâm sự của mọi người, tự dưng cảm thấy " mình trách mình". Đúng, cái gì cũng do mình tạo ra cả. Buồn - Vui - Hnahj phúc - Đau khổ - Giàu - Nghèo.....
Dù làm gì, ở đâu cũng luôn luôn học hỏi không ngừng, có định hướng về nghề nghiệp, có kế hoạch, từng bước đi> Luôn đứng dậy và tiếp tục bước đi.

L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM

Theo mình thì làm ở đâu cũng tích lũy mình kinh nghiệm nhiều hay ít thôi. Nếu bạn đã biết làm tất cả công việc của cty tại đây và cảm thấy nhàn chán thì tại sao không đi tìm một nơi làm mới để tiếp tục nâng cao kiến thức của mình. Than vãn chỉ làm mình tốn thời gian thêm thôi. Phải suy nghĩ và tìm ra hướng đi cho bản thân mình.

D

Dang Hanh_TN

Guest
5/5/15
1
1
1
32
Hiện tại em cũng đang ở trong hoàn cảnh giống với chị Vuongngoc1808 nên hàng ngày vẫn lên đây đọc lại nhật ký.

• Like
Reactions: Chidichian
ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
Mình nghĩ bạn nên vừa làm vừa tìm việc, chứ xin nghỉ xong mới tìm việc đến khi không có việc thì sốt ruột lắm, mà mỗi ngày trôi qua lại mất bao nhiêu thứ chi phí nữa.

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
làm đâu cũng vậy thui b ah, cố gắng lên nhé. cái bé mà ko làm đc, sao làm đc cái lớn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA