Xử lý hoá đơn

• Thread starter notaso
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

notaso

Guest
31/7/05
6
0
0
52
Hanoi
Chào các Bác, em là new member xin tham vấn các bác một " ít" vấn đề nhé.
- Chả là em bán một lô hàng vào tháng 12/2005, nhưng khách hàng yêu cầu em phải xuất hoá đơn vào tháng 11/2005, rất may là hoá tháng 12/2005 em chưa viết tờ nào, nên viết xuất tháng 11/2005 là ổn. Khổ nỗi là hoá đơn đầu vào của em cho lô hàng đó ko thể xuất cho em "ghi" tháng 11/2005 được. Muốn hỏi các bác chỉ giáo xem về thủ tục phải làm gì, và vấn đề đó có "phạm quy" ko, Bởi em nghĩ phải có vào mới có ra. Rất mong các bác chỉ giùm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ng_huy82

Guest
6/12/03
12
0
0
41
Vũng tàu
Truy cập trang
Hàng này bạn mua ở nơi khác về bán lại hả ? Hay là tự sản xuất rồi bán ? Một vấn đề nữa là hàng này có tồn kho không ???

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
theo mình biết nếu như xuất như thế là xuất hoá đơn khống, nếu bạn viết hoá đơn trong cùng 1 tháng mà đầu vào chưa có thì có thể ghi Nợ 331 được miễn là trong tháng đó lấy được hoá đơn. Còn như trường hợp của bạn thì mình nghĩ là không được. Không biết bạn nào có ý kiến nào khác không ? mong chỉ bảo

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
notaso nói:
Chả là em bán một lô hàng vào tháng 12/2005, nhưng khách hàng yêu cầu em phải xuất hoá đơn vào tháng 11/2005, rất may là hoá tháng 12/2005 em chưa viết tờ nào, nên viết xuất tháng 11/2005 là ổn.
Toàn "may" với chả "ổn" nên:
notaso nói:
Khổ nỗi là hoá đơn đầu vào của em cho lô hàng đó ko thể xuất cho em "ghi" tháng 11/2005 được.
"Khổ nỗi" mới ra cơ sự.
notaso nói:
và vấn đề đó có "phạm quy" ko,
Vấn đề này có "phạm quy" vì:
notaso nói:
Bởi em nghĩ phải có vào mới có ra.

notaso nói:
Muốn hỏi các bác chỉ giáo xem về thủ tục phải làm gì,
- Chuẩn bị cái lý do tại sao hàng về mà không có hóa đơn.

- Làm phiếu nhập kho cho hàng hóa trước ngày xuất hóa đơn ra.

- Số hàng mua về đưa vào công nợ, khi nào có hóa đơn đầu vào thì cho số công nợ này giảm đi.

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Nguyễn Tú Anh hoàn toàn chính xác

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Chỉ cần bạn nói là khi mua hàng do chưa thanh toán nên bên bán không xuất hoá đơn cho bạn.
Đồng thời bạn phải Viết hoá đơn nhập kho hàng mua trước thời điểm bạn xuất hàng(phải có phiếu nhập đủ hàng), sau đó khi thanh toán bên bán xuất hoá đơn sau cũng được.

Bạn Nguyễn Tú Anh còn 'Trẻ' nhưng có thái độ không tôn trọng người 'lớn' tuổi như vậy là không hay đâu nhé! Tuy nói đúng nhưng không nên chỉ trích người khác như vậy!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

notaso

Guest
31/7/05
6
0
0
52
Hanoi
Cảm ơn các bác nhiều, đã " Chỉ giáo" giùm. NGhe bạn Tú Anh nói tức các bác nhỉ, em ứ biết mới hỏi, các bác ko động viên lại nói kiẻu bác Túa Anh đó, ngại lắm.

M

mysterious_girl

Guest
notaso nói:
Cảm ơn các bác nhiều, đã " Chỉ giáo" giùm. NGhe bạn Tú Anh nói tức các bác nhỉ, em ứ biết mới hỏi, các bác ko động viên lại nói kiẻu bác Túa Anh đó, ngại lắm.

Bác ới ời,
Bác đừng nói chị TA như thế chứ ạ. Chị TA trả lời tức là đang giúp bác đó.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Ấy chết, đừng giận Tú Anh bạn ạ, Tú Anh là người hay giúp đỡ người khác nhất ở đây đấy.

_ Tuy cách trả lời có hơi "chói" một tí, nhưng vẫn giúp đỡ bạn đấy thôi.

_ Đừng giận tú anh nhé bạn

N

notaso

Guest
31/7/05
6
0
0
52
Hanoi
Ấy chết, ý em nói thế thôi, sao dám giận các bác được. Người nhà với nhau cả mà. Nếu ko phải các bác bỏ qua nhé.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Nên nhớ Tú Anh là hoa khôi về giúp đỡ đấy nhé. Bất cứ vấn đề gì khó khăn gặp Tú Anh là hoá đơn giản tuốt. Cho nên dù gì cũng không được tức. Cấm tức.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA