Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
A

anhnt184

Trung cấp
7/12/10
56
0
6
41
Hà Nội
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthihau0809

Sơ cấp
5/3/12
47
0
6
Hồ Chí Minh
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Các bạn cho minh hoi voi. minh khong co anh van B nhung co toeic 655.Vay co duoc ko?

N

ngogianghia

Trung cấp
29/6/05
199
1
16
42
Bắc Ninh

Bác Nana vs mấy bác vào xác nhận con số 30k$ giúp em vs nhé! hix, em đầu hàng, em tu luyện kiếm CPA việt là đủ sống rồi ạ
Qua đây ko phải em dụ dỗ hay xúi dại, hay xúi đểu, cơ mà các bác tự lực thi ạ, 30k mà còn đang chen nhau, các bác cứ thi nhưng đừng hy vọng nhiều nhé!
P/s: 30k là ở Hà Nội nhóe. các bác cùng hoàn cảnh vào xác nhận giúp em nhé!

- Nền kinh tế của Đất nước đang trong giai đoạn khó khăn nhất
- Số Các doanh nghiệp giải thể, cắt giảm biên chế đang ngày một tăng
- Lượng sinh viên mới ra trường năm nay (Chuyên ngành Tài Chính - Kế toán - Kiểm toán) cực kỳ hùng hậu và đông đúc :(
- Được vào làm việc tại KTNN ở thời điểm này là ước mơ và điều mong mỏi không những của rất nhiều người làm nghề Kế toán, rất nhiều bậc Cha Mẹ có máu mặt và ( :D không thiếu tiền :D) muốn Con mình được nhận vào làm việc.
- Một chú ý nhỏ là số lượng Kiểm toán dự bị (đang làm hợp đồng) cũng không nhỏ nhé :)

Theo thông báo chỉ tiêu tuyển dụng thì chỉ có 38 chỉ tiêu Kiểm toán viên dự bị - vị trí Tài chính, kế toán, kiểm toán, ngân hàng tuyển vào làm việc tại Trung tâm KTNN ở TDHung.

Từ những thống kê như trên thì theo các bạn việc tham gia thi và TRÚNG TUYỂN trong đợt tuyển dụng này vào KTNN có lẽ là khó như "MÒ KIM ĐÁY BỂ". Chúc các bạn thi tốt dù xác suất tự lực mà thi đỗ thì ...... :)

F

fanka

Trung cấp
10/9/13
78
0
0
Việt Nam

Được đấy bác ạ. Nếu tôi nhớ không nhầm thì Toiec 450 ~ AV B rồi.
Các bạn cho minh hoi voi. minh khong co anh van B nhung co toeic 655.Vay co duoc ko?

Muốn làm ở khu vực nào thì nộp tại khu vực đó bạn ạ.
Anh chị cho em hỏi: em muốn nộp ktnn ở yên bái thì có nộp hs được ở trần duy hưng k, hay là phải nộp về khu vực theo địa chỉ trong tờ phụ lục.thanks!

H

huonghtc2007

Sơ cấp
21/8/12
7
0
0
34
HN

Bác Nana vs mấy bác vào xác nhận con số 30k$ giúp em vs nhé! hix, em đầu hàng, em tu luyện kiếm CPA việt là đủ sống rồi ạ
Qua đây ko phải em dụ dỗ hay xúi dại, hay xúi đểu, cơ mà các bác tự lực thi ạ, 30k mà còn đang chen nhau, các bác cứ thi nhưng đừng hy vọng nhiều nhé!
P/s: 30k là ở Hà Nội nhóe. các bác cùng hoàn cảnh vào xác nhận giúp em nhé!

Tiêu cực, bôi trơn, chạy trọt ở bất cứ đâu cũng có. Có người con số 30k$ k là gì nhưng lại là cả 1 gia tài lớn với rất nhiều người khác. Cơ hội luôn mở ra cho những người thực sự có năng lực và quyết tâm lớn. Chúc các bạn ôn thi tốt!
P/s: Năm 2010 người nhà mình sau 1 thời gian dài chạy cửa này cửa kia nhưng vẫn không được, đã tự thi và đã trúng tuyển. Có lẽ từ này không nên vào topic này nữa vì thấy toàn xin tài liệu và những thông tin làm hoang mang cho mọi người.

S

smallcat11190

Sơ cấp
18/9/13
11
0
0
ádf

Em có bằng Ielts 5.5 liệu có thay được tiếng anh B không ạ

B

bubugaga

Sơ cấp
7/6/13
9
0
0
hô chí minh

Có bạn nào biết lịch thi chưa nhỉ?

H

hoaithan

Guest
13/9/13
14
0
1
viet nam

Tuyển ở khu vực cũng là ktv dự bị luôn phải ko ạ

thocony

thocony

Trung cấp
22/7/13
168
0
0
hà nội

Tuyển ở khu vực cũng là ktv dự bị luôn phải ko ạ

Đúng oy bạn ak lúc đầu vào sẽ là ktv dự bị sau này bạn sẽ lên ktv - ktv chính - ktv cao cấp cứ vào đc làm ktv dự bị cũng là mơ ước oy

Anh chị cho em hỏi: em muốn nộp ktnn ở yên bái thì có nộp hs được ở trần duy hưng k, hay là phải nộp về khu vực theo địa chỉ trong tờ phụ lục.thanks!
Hình như là nộp ở HN đc bạn nhé vì dù sao cũng thi tập trung ở HN mà ,mai bạn thử qua HN xem nhưng mình nghĩ là tất cả hso sẽ tập trung lại ở HN

H

hai1nam

Guest
5/12/10
1
0
0
34
ha noi

Các bạn ơi! Ai có tài liệu, bộ câu hỏi thi năm 2010 share cho mình với: hainam5289@gmail.com Mình cảm ơn nhiều :)

H

hoaithan

Guest
13/9/13
14
0
1
viet nam

Mấy anh chị làm trong KTNN cho em hỏi khoang ngày bao nhiêu là thi z ạ, emn cảm ơn

G

giangjolie

Guest
25/9/12
3
0
0
37
Ha Noi

Hi all!
Mọi người ơi, cho mình hỏi gấp điều này cái, ai biết trả lời mình cái nhé!
Mình thấy bên Thuế, HQ...chỉ yêu cầu Tin học bằng A trở lên, mà sao bên KTNN lại yêu cầu Tin học bằng B trở lên ah?
Hichic, mình chỉ có bằng A tin học thui, như thế là ko đủ đk để nộp hồ sơ thi ah mọi người? Cảm ơn người trả lời cho mình hen ^^

B

binhyeuhung9190

Sơ cấp
31/7/13
14
0
0
hà nội

Hi all!
Mọi người ơi, cho mình hỏi gấp điều này cái, ai biết trả lời mình cái nhé!
Mình thấy bên Thuế, HQ...chỉ yêu cầu Tin học bằng A trở lên, mà sao bên KTNN lại yêu cầu Tin học bằng B trở lên ah?
Hichic, mình chỉ có bằng A tin học thui, như thế là ko đủ đk để nộp hồ sơ thi ah mọi người? Cảm ơn người trả lời cho mình hen ^^
bạn bỏ 75k ra mà mua cái bằng B chứ có gì đâu.ng ta làm 2 ngày là có.

C

chienvd

Sơ cấp
31/10/11
6
0
0
hai duong

Cho mình hỏi đơn đăng ký dự tuyển đánh máy hay viết tay là đánh máy vậy

T

tuantcdn51a

Guest
11/7/13
4
0
0
33
Ha noi

Mọi người ơi cho mình hỏi nếu mình muốn thi làm kiểm toán viên dự bị của Các vụ tham mưu và kiểm toán nhà nước chuyên nghành '' Kiểm toán, Kế toán, tài chính, ngân hàng'' 38 chỉ tiêu thì ghi trong đơn đăng kí ở mục 2 như thế nào? Với cả đơn đăng kí thì viết tay hay đánh máy?

G

giangjolie

Guest
25/9/12
3
0
0
37
Ha Noi

bạn bỏ 75k ra mà mua cái bằng B chứ có gì đâu.ng ta làm 2 ngày là có.

Hichic, mình hiện tạu đang làm cho 1 cơ quan nhà nước khác, khi mình trúng tuyển vào làm rùi thì nghe phòng Nhân sự nói gửi các bằng cấp và chứng chỉ đi xác minh, còn bạn mình thỉ nói ngừơi ta chì xác minh bằng Đại học thui, còn mấy cái chứng chỉ chắc ko đâu, nên giờ mình cũng chẳng biết làm sao nữa bạn ah.

T

thuhanhtran

Sơ cấp
11/9/13
5
0
0
34
hà nội

Thi thố kiểu j thế cả nhà! hóng với :)

Xem nhiều