Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
K

khuongnam

Sơ cấp
19/6/12
42
0
0
ha noi
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Vừa rồi có đợt chuyển nghanh ma bạn. Nên bạn thấy đông lên la đúng thôi. Năm nay chưa tuyển đâu. Các bạn cứ yên tâm ôn đi. Mà có bạn nào thi vào vụ xây dựng không.cho anh em tài liệu ôn với :1luvu:.mình ở cạnh trường đại học thuỷ lợi. khuonghoainam@gmail.com. có gì liên lạc với mình nhá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MT1881

Guest
20/6/12
1
0
0
thanh hoa

ABC ¸bcjsadbfjksjkdnfj ×kjsdokjfokãd
Mã:
[TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE][/TABLE]

Sửa lần cuối:
T

tycoon

Sơ cấp
21/5/10
34
0
0
36
Hà Nội

- Các khu vực, chuyên nghành đang rà xoát báo cáo các chỉ tiêu cần xét tuyển 2012 (Chi xet tuyen ko thi tuyen)
- Vì vậy các bạn có tuổi đời dưới 27 - 28 nên tập chung vào công việc của mình ko nên lãng phí thời gian tuổi trẻ (KTNN chỉ nhận xét tuyển với các trường hợp có kinh nghiệm 5 năm trở lên ko tính thời gian thử việc các bạn có thể xem TT13/2010 - BNV hoặc luật kiểm toán vì nghành KTNN yêu cầu những người có kinh nghiệm - cũng đúng thôi vì các bạn trẻ vào kiêm tra người ta mà ú ớ thì buồn cười lắm)
- Trong năm 2011 và nữa năm 2012 đã có rất nhiều người vào KTNN, nhưng đấy là công chức các ngàng khác chuyển ngang và luân chuyển cán bộ trong ngành nên các khu vực củng có khá đông rồi là phải thôi (kể cả KV mới thành lập) cho đến nay KTNN đang thống kê và công bố còn bao nhiêu chỉ tiêu (theo mình biết còn khoãng 50) để tháng 9 nhận hồ sơ và tháng 10 sẻ xét tuyển và kết thúc trong năm 2012 các bạn cứ yên tâm.
- các bạn đã ôn được nhiều chưa, dã chuẩn bị thế nào rồi mà ngồi than vậy, mình đây phải bỏ cả việc để ra HN ôn đây nè mà còn ko biết thế nào nữa, củng cần phải đầu tư ccong sức một lần cho biết. mình dân tỉnh lẻ cái món tiếng anh kém lắm, các bạn đã làm những gì cụ thể mà ngồi đấy chông ngóng.
- mình chỉ biết thế nên nói thế ai tin được thì tin, mình chỉ lên và viết một lần này thôi, nếu đã xác định con đường cần đầu tư công sức xứng đáng thì mới mong có cơ hội vì nghành này rất nhiều người quan tâm nên xem trình độ mình ở bậc nào
- chúc các bạn và cả mình nữa thành công.

Chúc bạn thành công !!!!!!!!!

T

tuantk15

Guest
7/6/12
2
0
1
33
ha tinh
Re: Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

- Các khu vực, chuyên nghành đang rà xoát báo cáo các chỉ tiêu cần xét tuyển 2012 (Chi xet tuyen ko thi tuyen)
- Vì vậy các bạn có tuổi đời dưới 27 - 28 nên tập chung vào công việc của mình ko nên lãng phí thời gian tuổi trẻ (KTNN chỉ nhận xét tuyển với các trường hợp có kinh nghiệm 5 năm trở lên ko tính thời gian thử việc các bạn có thể xem TT13/2010 - BNV hoặc luật kiểm toán vì nghành KTNN yêu cầu những người có kinh nghiệm - cũng đúng thôi vì các bạn trẻ vào kiêm tra người ta mà ú ớ thì buồn cười lắm)
- Trong năm 2011 và nữa năm 2012 đã có rất nhiều người vào KTNN, nhưng đấy là công chức các ngàng khác chuyển ngang và luân chuyển cán bộ trong ngành nên các khu vực củng có khá đông rồi là phải thôi (kể cả KV mới thành lập) cho đến nay KTNN đang thống kê và công bố còn bao nhiêu chỉ tiêu (theo mình biết còn khoãng 50) để tháng 9 nhận hồ sơ và tháng 10 sẻ xét tuyển và kết thúc trong năm 2012 các bạn cứ yên tâm.
- các bạn đã ôn được nhiều chưa, dã chuẩn bị thế nào rồi mà ngồi than vậy, mình đây phải bỏ cả việc để ra HN ôn đây nè mà còn ko biết thế nào nữa, củng cần phải đầu tư ccong sức một lần cho biết. mình dân tỉnh lẻ cái món tiếng anh kém lắm, các bạn đã làm những gì cụ thể mà ngồi đấy chông ngóng.
- mình chỉ biết thế nên nói thế ai tin được thì tin, mình chỉ lên và viết một lần này thôi, nếu đã xác định con đường cần đầu tư công sức xứng đáng thì mới mong có cơ hội vì nghành này rất nhiều người quan tâm nên xem trình độ mình ở bậc nào
- chúc các bạn và cả mình nữa thành công.
Sao e đọc trong web của kiểm toán nhà nước thì lại có đoạn :
Cán bộ, Kiểm toán viên Kiểm toán Nhà nước là công chức Nhà nước, được tuyển chọn từ 2 nguồn:
* Các cán bộ, công chức Nhà nước có bằng cử nhân trở lên về các chuyên ngành: kiểm toán, kế toán, tài chính, ngân hàng, kinh tế, luật hoặc chuyên ngành khác đã có bề dày kinh nghiệm thực tiễn công tác được tuyển chọn ở các cơ quan, đơn vị và các địa phương.
* Các cử nhân mới tốt nghiệp các trường đại học, học viện thuộc các chuyên ngành: kiểm toán, kế toán, tài chính, ngân hàng, kinh tế, luật hoặc chuyên ngành khác được lựa chọn qua các kỳ thi tuyển cán bộ, công chức.

B

bluesnack

Guest
23/6/12
1
0
0
da nang

chao cac ban, minh moi tham gia vao dien dan. Minh du dinh thi vao ktnn kv da nang, nhung khong biet xem thong tin tuyen dung o dau. ban nao co the cho minh dia chi web ktnn? tks nhieu.

Sửa lần cuối:
X

xuandoan1296

Sơ cấp
14/10/09
4
0
1
43
Hà Nội

Bạn phongho6889 ở khu vực nghệ an ah. Thế thì bạn có lên diễn đàn thì hãy chỉ nói về khu vưvj nghệ an thui nhé, chứ đừng có tham gia váo các khu vực khác, đừng có tung hỏa mù để các thành viên khác choáng váng. Bạn ở đó mà đòi tham gia vào việc tuyển dụng của các khu vực khác ah, bạn biết cái quái gì ở các nơi khác mà đòi tham gia linh tinh vớ vẩn. Bạn chỉ nên nằm yên ở nghệ an thôi nhé, Tui ở ngoài hà nội, có thông tin tui đưa lên cho anh em biết bạn đã không biết cái gì ngoài hà nội thì nằm chỗ cho người khác dạy bảo nhé, đừng có ăn nói vô văn hóa trên diễn đàn này nhé.Ở đây anh em tôi toán những người văn hóa cao đấy bạn ah
Tôi ở ngoài khu vực hà nội, được biết từ vụ tổ chức là đến thời điểm này KTNN hiện tại chưa có kế hoạch tuyển dụng luôn nhé chứ đừng nói là năm nay chỉ tiêu bao nhiêu, khi nào thì nhận hồ sơ. Thông tin của mình là có căn cứ, một lần nữa mình share cho diễn đàn, ai tin hay không thì tùy chứ đừng có ném đá vô VH như bạn PHONGHO6889 nữa nhé.
Thân

Mình mong mọi người trong diễn đàn hãy cư xử sao cho có văn hóa nhé, đừng có ném đá như bạn phongho6889 nhé
Thân ái!

Sửa lần cuối:
X

xuandoan1296

Sơ cấp
14/10/09
4
0
1
43
Hà Nội

Tui ở ngoài hà nội, trong nghệ an thì không rõ lắm nên không bình luận về thông tin của bạn phongho6889 nhưng mà bạn nói là các khu vực còn lại cũng thế thì quả là hàm hồ quá đi mất. Không có thông tin chắc chắn thì đừng có tham gia bạn nhé. Tôi ở ngoài hà nội, có người .... mà có thông tin tôi cũng chỉ dám nói chứ không dám khẳng định 100%, thông tin của bạn mà dám khẳng định 100% thì quả là tôi phục bạn sát đất, không biết độ thận quen của bạn với KTNN đến đâu nhỉ. Nếu bạn chắc chắn 100% thì cũng chắc là bạn đỗ 100% rồi còn gì, xin chúc mừng..ặc ặc.. hay là lại chém gió đấy. Hix, đúng là Nghệ An rõ khác cả nhà nhỉ!
Nói thế thôi chứ bạn chém gió vừa thôi kẻo anh em lại hoang mang nhé.

Hôm nay mới quay lại diễn đàn, thấy bạn phongho6889 nói tôi là ếch ngồi đáy giếng...:wall: Bực :031:
:wall:
Sao bạn phongho6889 chưa biết gì về thông tin tôi đưa ra ở hà nội mà đã nói tôi nặng lời thế nhỉ, tôi thấy bạn ít tuổi hơn tôi (tận 4 tuôit đấy) mà lại ăn nói vô lễ thế nhỉ, khi mà bạn lại chẳng biết gì về thông tin ở hà nội cả (Vì bạn ở nghệ an mà), còn thông tin của tôi là có cơ sở đấy bạn ah (Chắc chắn nhiều người trong diễn đàn có đủ độ thân tín với Kiểm toán nhà nước để có thể kiểm chứng thông tin tôi đưa ra)
Nhân tiện đây tôi cũng chia sẻ với tất cả mọi người trong diễn đàn hãy cư xử sao cho người khác nể phục và tôn trọng chứ đùng có như bạn phongho6889 nói nhé
thân ái cả nhà
:020:
XUÂN ĐOÀN
THANH XUÂN _ HÀ NỘI

:beer:

Sửa lần cuối:
T

tycoon

Sơ cấp
21/5/10
34
0
0
36
Hà Nội

Tui ở ngoài hà nội, trong nghệ an thì không rõ lắm nên không bình luận về thông tin của bạn phongho6889 nhưng mà bạn nói là các khu vực còn lại cũng thế thì quả là hàm hồ quá đi mất. Không có thông tin chắc chắn thì đừng có tham gia bạn nhé. Tôi ở ngoài hà nội, có người .... mà có thông tin tôi cũng chỉ dám nói chứ không dám khẳng định 100%, thông tin của bạn mà dám khẳng định 100% thì quả là tôi phục bạn sát đất, không biết độ thận quen của bạn với KTNN đến đâu nhỉ. Nếu bạn chắc chắn 100% thì cũng chắc là bạn đỗ 100% rồi còn gì, xin chúc mừng..ặc ặc.. hay là lại chém gió đấy. Hix, đúng là Nghệ An rõ khác cả nhà nhỉ!

Hôm nay mới quay lại diễn đàn, thấy bạn phongho6889 nói tôi là ếch ngồi đáy giếng...:wall: Bực :031:
Sao bạn phongho6889 chưa biết gì về thông tin tôi đưa ra ở hà nội mà đã nói tôi nặng lời thế nhỉ, tôi thấy bạn ít tuổi hơn tôi (tận 4 tuôit đấy) mà lại ăn nói vô lễ thế nhỉ, khi mà bạn lại chẳng biết gì về thông tin ở hà nội cả (Vì bạn ở nghệ an mà), còn thông tin của tôi là có cơ sở đấy bạn ah (Chắc chắn nhiều người trong diễn đàn có đủ độ thân tín với Kiểm toán nhà nước để có thể kiểm chứng thông tin tôi đưa ra)
Nhân tiện đây tôi cũng chia sẻ với tất cả mọi người trong diễn đàn hãy cư xử sao cho người khác nể phục và tôn trọng chứ đùng có như bạn phongho6889 nói nhé
thân ái cả nhà
XUÂN ĐOÀN
THANH XUÂN _ HÀ NỘI

Minh thay cac ban nen binh tinh, ae vao dien dan cung vi muc dich chung de nghe ngong chia se va tim hieu thong tin ve lan thi tuyen lan nay, hi vong ae se la cho dua tinh than cho nhau de cung nhau co gang thi that tot.
Minh mong ban nao biet chac chan ve thong tin minh co thi chia se that long voi moi nguoi con ai co thong tin chua chac chan thi co the noi ra nhung o goc de tham khao de moi nguoi con tim hieu them, chu dung nen khang dinh 100% dan den hieu lam cua rat nhieu ban , lam anh huong den tuong lai nghe nghiep va quyet dinh cong viec cua moi nguoi .

Than gui cac bạn

D

doicho

Sơ cấp
11/5/12
18
0
0
Ha Noi

Thi hay không thi ? và tuyển hay không tuyển ? bao giờ ? chính xác là bao giờ ? ai biết thì hỏi hộ đi :(( !

T

ThAnHCoNg0602

Sơ cấp
7/10/11
5
0
0
Hà Nội

Các bạn hết sức bình tĩnh.Thi tuyển hay không thi tuyển sau sẽ rõ.Nhưng cứ yên tâm, cứ ôn, nếu có thông tin thi tuyển thì họ sẽ đăng tải trên trang web. Thời gian nộp hồ sơ cũng dài mà lo gì.Các bạn cứ đi làm, tranh thủ ôn tập...Cơ hội sẽ chia đều cho mọi người....Đừng nên quá nôn nóng
Bạn Minh Trang thân mến.Bạn có thể gửi tài liệu cho mình tham khảo được không...Thank bạn, mail của mình : Nguyenthanhcong0602@gmail.com

M

mrukdainam

Guest
12/10/10
1
0
0
33
Ha noi

Các bạn trong diễn đàn nếu ai biết xin trả lời giúp mình câu hỏi này: Nên vào kiểm toán chuyên ngành hay kiểm toán khu vực, chỗ nào "TỐT" hơn???
Xin cảm ơn!

Theo thông tin mình được biết cuối năm nay KTNN sẽ có đợt tuyển rất nhiều chỉ tiêu. bạn minhtrang86 có thể gửi cho mình tài liệu ôn thi được không, mail của mình mruk.dnu@gmail.com. Cảm ơn bạn nhìu!

L

linhtranqn229

Sơ cấp
20/5/11
5
0
0
Hà Nội

các bạn lấy thông tin tuyển dụng ở đâu?và hồ sơ bán ở đâu bạn nhỉ?mong mọi nguời chỉ giáo cho với, tại hạ xin cảm ơn!

T

thuysnt

Guest
30/6/12
1
0
0
Hà Nội

Xin chào cả nhà! Hiện nay, em cũng đang có ý định thử sức thi vào KTNN nhưng hiện chưa biết thông tin cụ thể. Anh/chị có thông tin gì có thể lên đây chia sẻ cho mọi người tham khảo với nhé. Nhân tiện đây, em lại làm phiền chị minhtrang rồi, chị gửi cho em xin tài liệu ôn thi đc ko ạ? Mail của em: thuys.nt@gmail.com. Em ngại lắm, vì cũng biết chị gửi cho rất nhiều người rồi, nhưng một nút nhấn "send" nữa chắc vẫn chiếu cố được chị nhỉ :D:D. Em cảm ơn chị trước nha

T

tycoon

Sơ cấp
21/5/10
34
0
0
36
Hà Nội

Xin chào cả nhà! Hiện nay, em cũng đang có ý định thử sức thi vào KTNN nhưng hiện chưa biết thông tin cụ thể. Anh/chị có thông tin gì có thể lên đây chia sẻ cho mọi người tham khảo với nhé. Nhân tiện đây, em lại làm phiền chị minhtrang rồi, chị gửi cho em xin tài liệu ôn thi đc ko ạ? Mail của em: thuys.nt@gmail.com. Em ngại lắm, vì cũng biết chị gửi cho rất nhiều người rồi, nhưng một nút nhấn "send" nữa chắc vẫn chiếu cố được chị nhỉ :D:D. Em cảm ơn chị trước nha

xin theo kiểu vừa đấm vừa xoa à?? ;)
Đợi chờ tron vô vọng quá

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội

minhtrang86 Gửi cho mình xin tài liệu ôn thi nhé! Thank. mail- thoa.kim83hongngoc@gmail.com

P

pixinh213

Sơ cấp
3/6/09
13
0
1
Hà Nôi

tình hình là vẫn rất tình hình =.=

M

MTA2010

Sơ cấp
17/4/12
27
0
0
37
Nghệ an

thân ái cả nhà
XUÂN ĐOÀN
THANH XUÂN _ HÀ NỘI

Lâu quá k vô diễn đàn, thấy nhìu chuyện bi hài quá! mà có chuyện gì giải quyết ngoài đi, k nên đem gốc gác ra mà nói! ok?
k nên phức tạp hoá vấn đề!

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Vào box mình đọc có nhiều bài viết không dấu quá, ngại chả mún đọc. Các bác tranh cãi gê quá . Hạ hồi phân giải, cứ bình tĩnh và ôn thi các bạn nhé. Trời ko phụ lòng người mà. Chúc các bạn thành công.

T

tatsuda

Sơ cấp
14/10/11
7
0
0
34
nghe an

chị MINHTRANG86 ới.cho e xin ít tài liệu ôn thi với ạ
mail cua e: tatsudanguyen@gmail.com
thanks c trước a!

R

Rubi Happy

Trung cấp
8/1/11
58
0
0
Hà Nội

Liệu có sự sắp xếp hết rồi ko nhỉ? Muốn mà ko được ấy chứ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA