Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu123456

Sơ cấp
19/9/12
20
0
1
Tp hcm
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Hix, biết khi nào thi mà pà kon xin TL nhiều quá

X

xicalo

Sơ cấp
28/8/12
6
0
0
34
hà nội

nếu mà thi thì bên kiểm toán duyệt luôn hay là phải qua bên thành phố duyệt mới biết trúng tuyển hay không hả các b?

netprobk

netprobk

Sơ cấp
13/3/11
16
1
0
43
ho chi minh

Kiểm toán NN là cơ quan độc lập nên nhân sự do vụ tổ chức quản lý không liên quan đến sở nội vụ thành phố gì cả.

X

xicalo

Sơ cấp
28/8/12
6
0
0
34
hà nội

Kiểm toán NN là cơ quan độc lập nên nhân sự do vụ tổ chức quản lý không liên quan đến sở nội vụ thành phố gì cả.

thế có nghĩa là thi cử là do nội bộ kiểm toán xét duyệt và thông báo đúng k bác?k liên quan j đến các ban ngành khác đúng k ạ?

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

pac nào có tài liệu ôn thi tiếng anh và tin hoặc là đề thi KTNN của những năm trước share cho e và mọi ng cùng biết với được không..? e ko biết là thi vào đó như thế nào nữa.. rất mong các huynh đệ tỷ muội chỉ giáo ak.. thank những thành viên tích cực '' Vì lợi ích chung...'' nhe

netprobk

netprobk

Sơ cấp
13/3/11
16
1
0
43
ho chi minh

thế có nghĩa là thi cử là do nội bộ kiểm toán xét duyệt và thông báo đúng k bác?k liên quan j đến các ban ngành khác đúng k ạ?
Đúng rùi bạn àh.

pac nào có tài liệu ôn thi tiếng anh và tin hoặc là đề thi KTNN của những năm trước share cho e và mọi ng cùng biết với được không..? e ko biết là thi vào đó như thế nào nữa.. rất mong các huynh đệ tỷ muội chỉ giáo ak.. thank những thành viên tích cực '' Vì lợi ích chung...'' nhe

Tài liệu ôn thi tiếng Anh thì bạn lấy giáo trình ôn thi chứng chỉ B để ôn, cấu trúc đề thi tương tự thi B chỉ có điều không có nghe và nói. Tài liệu thi tin thì bạn dùng giáo trình thi chứng chỉ B tin học quốc gia: đại loại kiến thức tổng quát về internet, email, windows, soạn thảo văn bản, bảng tính excel, và access.

Thi chuyên ngành: gồm kiến thức chung và kiến thức chuyên ngành.
Kiến thức chung: thi viết về chính trị, đảng...
Kiến thức chuyên ngành: chức năng, quyền hạn, nghĩa vụ của kiểm toán nhà nước...có thể có câu hỏi luận ví dụ như: các anh chị hãy chứng tỏ mình là người xứng đáng để cơ quan tuyển dụng chọn bạn...Rùi thi viết kiến thức chuyên ngành về kiểm toán, các nghị định, nghị quyết, luật, xử lý số liệu...

Các bạn cố gắng lên ^^, vài tháng nữa chắc là có thi tuyển.

O

ocxinh

Guest
30/5/08
8
0
0
Việt Nam

bạn netprobk làm ở kv4 à?

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

cảm ơn netprobk nhé! rất có ích cho những ai như em và các bạn đang ôn thi kiểm toán.... mà e mới nghe nói là tháng 1 tới có thi bjo lại nghe anh nói vài tháng nữa nghe có vẻ nản quá nhỉ.. thak bạn netprobk 1 lần nữa.. chúc các bác trên diễn đàn THÀNH CÔNG nhé!

V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

Rất mong các anh/chị có bộ đề thi công chức 2010 có thể up lên cho diễn đàn cho mọi người được ko ạ.....Em xin cảm ơn nhiều

L

lymizin

Trung cấp
1/11/12
68
0
0
ha noi

Năm nay có nhiều biến động hết kinh tế đến chính trị. Các lãnh đạo đang lo chỗ cho mình vụ bỏ phiếu tín nhiệm nên cũng không dám làm gì...quá đáng
Mà thi tuyển công chức lại rất nhạy cảm. Bởi vậy chắc phải chờ thêm vài tháng nữa.Theo gia cát dự là như vậy^^

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

Năm nay có nhiều biến động hết kinh tế đến chính trị. Các lãnh đạo đang lo chỗ cho mình vụ bỏ phiếu tín nhiệm nên cũng không dám làm gì...quá đáng
Mà thi tuyển công chức lại rất nhạy cảm. Bởi vậy chắc phải chờ thêm vài tháng nữa.Theo gia cát dự là như vậy^^
'' bạn lymizin nói rõ hơn có được không? '' không dám làm gì quá đáng, và nhạy cảm" là tnao? Gia cát dự lymizin thông thạo thế, lại đợi thêm vài tháng nữa là tnao. mới nghe đc là đầu năm nay, bjo nghe Gia cát dự ... nản luôn... mà bạn lymizin có đề thi đợt tuyển dụng trước ko share cho a e trên diễn đàn coi với nhé.. thak kiu vinamilk

M

meoyoyo

Sơ cấp
11/9/12
13
0
0
33
hà nam

hôm trước mình nhận được tin là quý 1 sẽ thi, nếu chấp nhận thì phải nộp hồ sơ trước thứ 2 tuần này để người ta duyệt! nhưng em dân đen làm gì dám! biết chỉ là biết thế thôi!
mình học luật, không biết thi cử thì sẽ như thế nào, kiểm toán vẫn là 1 từ quá xa lạ nhưng vẫn muốn thử với hi vọng các bác không làm gì quá đáng :(

Z

zippro86

Sơ cấp
28/3/11
21
0
0
36
viet nam

de gi ma vao dc ktnn, mo* cung ko co nua~ ,chan'

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

hôm trước mình nhận được tin là quý 1 sẽ thi, nếu chấp nhận thì phải nộp hồ sơ trước thứ 2 tuần này để người ta duyệt! nhưng em dân đen làm gì dám! biết chỉ là biết thế thôi!
mình học luật, không biết thi cử thì sẽ như thế nào, kiểm toán vẫn là 1 từ quá xa lạ nhưng vẫn muốn thử với hi vọng các bác không làm gì quá đáng :(

quý 1 sẽ thi hả bạn, nhưng không thấy thông báo gì bạn meoyoyo ak. bạn đang nói đến việc nộp hồ sơ thi hay xét duyệt gì vậy bạn..có thể nói rõ hơn đc k bạn ( một ng rất quan tâm đến diễn đàn này) thak!

M

meoyoyo

Sơ cấp
11/9/12
13
0
0
33
hà nam

quý 1 sẽ thi hả bạn, nhưng không thấy thông báo gì bạn meoyoyo ak. bạn đang nói đến việc nộp hồ sơ thi hay xét duyệt gì vậy bạn..có thể nói rõ hơn đc k bạn ( một ng rất quan tâm đến diễn đàn này) thak!
xét duyệt cửa sau bạn ah...............! nhưng bạn yên tâm là vẫn có người tự thi vào được, em mình tự thi vào và giờ có ý định giúp đỡ một số người

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

xét duyệt cửa sau bạn ah...............! nhưng bạn yên tâm là vẫn có người tự thi vào được, em mình tự thi vào và giờ có ý định giúp đỡ một số người
nghe bạn Meoyo nói mà hơi bị .... nản.ko bít cơ chế gì nữa..

T

thanhnguyenvu87

Sơ cấp
13/8/12
30
0
0
37
Hà nội

nghe bạn Meoyo nói mà hơi bị .... nản.ko bít cơ chế gì nữa..

nghe các bác nói vậy mà nản quá
anh em dân đen làm sao mà zô được KTNN chứ
tóm lại là channnnnnnnnnnnnnnnnnn

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

nghe các bác nói vậy mà nản quá
anh em dân đen làm sao mà zô được KTNN chứ
tóm lại là channnnnnnnnnnnnnnnnnn
tui đọc tin tức nghe thấy mấy ông gì đó nói '' không có chuyện 100 triệu cho công chức'' vậy chắc là 200 milion, hay nhiều hơn ko bít
'' thứ gì không mua được = tiền thì mua được = rất nhìu tiền các pác nhỉ? ma ko mua được = tiền thì mua bằng vàng hay kim cương.,...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA