Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
H

hungna37

Sơ cấp
27/2/13
22
0
0
Nghệ An
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Mệt mỏi với cái kiểm toán này quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

capuchino23

Guest
5/4/13
1
0
0
32
hà nội

Chồng mình làm trong KTNN và bảo là chưa có lịch thi đâu, cứ thay đổi liên tục. Bản thân 1 số người làm hợp đồng trong đấy đang sốt ruột thi công chức mà còn chưa thấy tăm hơi j.

Sinh viên mới ra trường làm hợp đồng đc ko chị

T

thu123456

Sơ cấp
19/9/12
20
0
1
Tp hcm

Đầu tháng 4 rồi mà vẫn ko có thông tin gì

D

dungnhi88

Sơ cấp
27/5/10
10
0
0
35
ha noi

Theo như mình biết thì làm hợp đồng vẫn được xếp tổ để đi kiểm toán mà, nhưng số lượng người làm hợp đồng ít lắm. Vd chông mình làm Vụ 3, cả vụ có hơn 80 người thì chì có vài người làm hợp đồng, còn lại là biên chế hết rồi.

Còn về sv mới ra trg có đc làm hợp đồng hay không thì mình cũng không nắm rõ , nhưng ở Vụ 3 chồng mình làm thì có em sinh năm 1990, tức là mới ra trường năm ngoái đang làm hợp đồng đấy, cũng từ năm 2012.
Năm ngoái bên KTNN cũng vẫn có thêm người đấy, vd như tuyển thẳng thủ khoa kế toán năm 2010 của ĐH Thương mại, nhưng bạn này rất giỏi, hình như trc đây làm KPMG hay PWC j đó

Sửa lần cuối:
K

khuongnam

Sơ cấp
19/6/12
42
0
0
ha noi

Theo như mình biết thì làm hợp đồng vẫn được xếp tổ để đi kiểm toán mà, nhưng số lượng người làm hợp đồng ít lắm. Vd chông mình làm Vụ 3, cả vụ có hơn 80 người thì chì có vài người làm hợp đồng, còn lại là biên chế hết rồi.

Còn về sv mới ra trg có đc làm hợp đồng hay không thì mình cũng không nắm rõ , nhưng ở Vụ 3 chồng mình làm thì có em sinh năm 1990, tức là mới ra trường năm ngoái đang làm hợp đồng đấy, cũng từ năm 2012.
Năm ngoái bên KTNN cũng vẫn có thêm người đấy, vd như tuyển thẳng thủ khoa kế toán năm 2010 của ĐH Thương mại, nhưng bạn này rất giỏi, hình như trc đây làm KPMG hay PWC j đó
Bạn mình thủ khoa kinh tế thủy lợi 2011, bằng xuất sắc cũng được tuyển thẳng.
À nhân đây cho mình hỏi môn kiến thức chung, và môn kiến thức chuyên ngành thi trắc nghiệm hay tự luận vậy mọi người .

A

A1B

Sơ cấp
13/3/13
24
0
0
HA NOI

--> cách nói như mấy đứa trẻ ranh... Chả ai biết bạn là ai cho nên bây h bạn có đi = chân hay = đầu đi chăng nữa thì quan trọng gì
- theo mình, những thông tin trên chỉ mang tính tham khảo... Mọi ng tin thì cứ ôn còn ko tin thì cứ tiếp tục cv mình đang làm... Còn việc j đến nó sẽ đến :)
Chúc các bạn may mắn :)

Mình biết nên mới nói cho mọi người vậy mà mình nhận dc là thế này đây..., đến bây giờ thì mọi người tin chưa.

S

SharkFather

Sơ cấp
7/7/12
11
0
0
Ha noi

Mình biết nên mới nói cho mọi người vậy mà mình nhận dc là thế này đây..., đến bây giờ thì mọi người tin chưa.
Trẻ trâu, biết thì nói còn không thì đừng có phát biểu linh tinh.

P

phuong256

Trung cấp
1/2/13
108
0
16
nha trang

Oi.KTNN hoan thi that roi hay sao do.mih moi nge duoc thong tin bac kia noi la lai hoan thi toi thang 6.ko biet con hoan bao nhieu lan nua moi duoc thi day.hix

T

thu123456

Sơ cấp
19/9/12
20
0
1
Tp hcm

Sao kỳ quá z....... có mỗi thi cử mà hoãn đi hoãn lại từ năm này qua năm khác.
Hiện tại có ban ngành nào đang tuyển công chức nữa ko pà con?

L

luongtrunghieu

Sơ cấp
8/4/13
6
0
0
33
HN

ai co đề thi mấy năm trc send cho mình với nhé, nhất là môn tiếng anh @@, môn này ko hiểu thi trình độ B là kiểu gì, tiếng anh thì vô vàn, tiếng anh kinh tế, tiếng nah thương mại, tiếng anh giao tiếp, blabla chả biết đường mà ôn đề thi mấy năm trc send cho mình với nhé, nhất là môn tiếng anh @@, môn này ko hiểu thi trình độ B là kiểu gì, tiếng anh thì vô vàn, tiếng anh kinh tế, tiếng nah thương mại, tiếng anh giao tiếp, blabla chả biết đường mà ôn kyle_martin_1st@yahoo.com

A

anhnam1102

Guest
31/3/11
1
0
0
41
hn

Bạn nào có tài liệu ôn thi KTNN cho mình xin với mình xin với nhé. cảm ơn nhiều. email: anhnam1102@yahoo.com

H

hungna37

Sơ cấp
27/2/13
22
0
0
Nghệ An

Thông tin tuyển dụng thì chưa thấy đâu mà toàn thấy mọi người xin tài liệu lắm thế hix.

T

thanhnguyenvu87

Sơ cấp
13/8/12
30
0
0
37
Hà nội

Thông tin tuyển dụng thì chưa thấy đâu mà toàn thấy mọi người xin tài liệu lắm thế hix.

bạn Hungna có thông tin gì mới không, cho mọi người biết nha
nghe nói bạn có người nhà làm trong KTNN.

C

chic90

Sơ cấp
22/4/10
5
0
0
33
nam dinh

Oi.KTNN hoan thi that roi hay sao do.mih moi nge duoc thong tin bac kia noi la lai hoan thi toi thang 6.ko biet con hoan bao nhieu lan nua moi duoc thi day.hix
lại hoãn hả bạn, có thật ko thế, ngồi đợi cổ dài như hươu cao cổ ko biết thế nào :((

Q

quangthang240994901

Sơ cấp
3/7/12
14
0
0
Hà Nội

Toàn thấy mấy bác Gia Cát Dự chán quá các bác ah.thông tin k chuẩn thì đừng gây hoang mang dư luận.loạn hết cả lên.

P

phuong256

Trung cấp
1/2/13
108
0
16
nha trang

Toàn thấy mấy bác Gia Cát Dự chán quá các bác ah.thông tin k chuẩn thì đừng gây hoang mang dư luận.loạn hết cả lên.
minh ngi neu ban muon thong tin chuan thi chi co cach la cho thong bao tuyen dung tu KTNN thoi.chu ai co thong tin chuan duoc.cung deu la nge tu ai do thoi.

lại hoãn hả bạn, có thật ko thế, ngồi đợi cổ dài như hươu cao cổ ko biết thế nào :((
that hay ko thi minh ko dam chac.tai chi la thog tin thoi.minh chi nghe nguoi nha lam trog kt noi the thoi.nhung ma minh ngi toi gio nay chua co thong bao gi thi chac hoan thi roi.ko biet bao gio moi thi nua day.

C

chic90

Sơ cấp
22/4/10
5
0
0
33
nam dinh

that hay ko thi minh ko dam chac.tai chi la thog tin thoi.minh chi nghe nguoi nha lam trog kt noi the thoi.nhung ma minh ngi toi gio nay chua co thong bao gi thi chac hoan thi roi.ko biet bao gio moi thi nua day.
yên tâm đi tháng 5 là mang chõng nghiên đi dự thi thôi cả nhà ạ, cố lên :)

Trẻ trâu, biết thì nói còn không thì đừng có phát biểu linh tinh.

ngồi đó đợi mà thi, đồ con bò

Tất cả mọi người đều đang đợi thi nè, ý A1B nói thế này chả khác nào nói tất cả mọi ng trong topic này là "đồ con bò" hết à???
Thiết nghĩ là mọi thông tin đều đáng quý vì có những người đợi những 3 năm rồi, nhưng cũng chưa có gì là chắc chắn nên
bớt bàn luận về ai đúng ai sai đi bây giờ lo chuẩn bị kiến thức khi nào có thông báo thì cơm áo lên đường dự thi thôi :v

Sửa lần cuối:
V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

Tốt nhất là mọi người nên kiếm tạm một công việc gì đó, vừa làm vừa chờ đợi thôi. Hiện tại tình hình nhân sự cấp cao có khả năng biến động nên các bác bên tổng chưa giám quyết định thời điểm thi cử chính xác. Tháng 5 tới đây sẽ có quyết định chính thức cho vị trí lãnh đạo nên việc thi cử nếu tiến hành thì cũng chưa thể thông báo trong tháng 4,5 được

T

thuynguyen189

Sơ cấp
22/3/12
13
0
0
33
hà nam

Mọi người ơi, nếu mà có bằng TOEIC rồi thì có được miễn thi môn tiếng anh ko :D

Xem nhiều