lập bảng lưu chuyển tiền tệ

• Thread starter hoami
  • Ngày gửi
H

hoami

Guest
Em đang gặp khó khăn khi lập bảng lưu chuyển tiền tệ đối với Cty TNHH . Có anh chị nào rành giúp em với. Cty em lập bảng LCTT theo phương pháp trực tiếp. :atom:
nttruongan@yahoo.com.cn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Bạn có thể lập bảng LCTT theo phương pháp trực tiếp hoặc gián tiếp đều được,
Phần lớn các số liệu trên bảng LCTT trực tiếp đều lấy trên bảng tổng hợp phát sinh TK 11 (gồm 111 và 112).
Bạn chỉ cần cộng bảng phát sinh 111 với 112 (bỏ phần đối ứng 111 với 112) là có thể lập bảng LCTT trực tiếp rồi.

H

hoami

Guest
Cho em hỏi thêm là khi nào mình dùng phương pháp TT và gián tiếp. Em cám ơn rất nhiều

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Hiện nay bạn được chọn sử dụng một trong hai phương pháp.

L

longkhanh

Guest
29/12/05
5
0
0
40
tphcm
Anh Chị vui lòng cho em hỏi:Cty em đã xuất 1 hóa đơn đầu ra ngày 24/1/2006(trong khi chưa có hóa đơn đầu vào),và bên bán đồng ý là đầu tháng 02 sẽ xuất hóa đơn này cho bên em và ngày trên hóa đơn này sẽ là 23/1/2006.Nhưng do trục trặc bên bộ phận kế tóan bên bán,do đó ngày 6/2 bên bán báo lại là chỉ có thể xuất hóa đơn ghi ngày 6/2.
Vậy em có thể chấp nhận hóa đơn ngày 6/2 này và yêu cầu bên bán kèm theo phiếu xuất kho ngày 23/1 được không?(vì em đã có hỏi mấy bác Thuế,mấy bác không chấp nhận)
Em cám ơn các Anh Chị!

T

tran_tung78

Guest
6/2/06
17
0
0
45
hanoi
B¸o c¸o luu chuyÓn tiÒn tÖ

hoami nói:
Em đang gặp khó khăn khi lập bảng lưu chuyển tiền tệ đối với Cty TNHH . Có anh chị nào rành giúp em với. Cty em lập bảng LCTT theo phương pháp trực tiếp. :atom:
nttruongan@yahoo.com.cn
Bạn phải xem lại hệ thống sổ của mình để lựa chọn phương pháp lập báo cáo.
nếu sổ kế toán tiền mặt đủ dữ liệu để lập theo phương pháp trực tiếp thì hãy sử dụng phương pháp này
Nếu không nên sử dụng phương pháp gián tiếp vì phương pháp này có thể điều chỉnh số liệu. Bạn cứ lập theo hướng dẫn của thông tư. Sau khi điền đủ chỉ tiêu nếu chênh lệch là nhỏ thì đưa vào chi khác. Cơ quan thuế không quan tâm nhiều đến báo cáo này

M

Maichoi

Guest
Em không tìm thấy TT22 nào cả. Anh chi nào có gửi giúp em với.
Em muon lap BCLCTT theo pp gián tiếp nhưng em nghĩ phản ánh không chính xác với doanh nghiệp lớn.

C

Chau Minh Tran

Guest
Maichoi nói:
Em không tìm thấy TT22 nào cả. Anh chi nào có gửi giúp em với.
Em muon lap BCLCTT theo pp gián tiếp nhưng em nghĩ phản ánh không chính xác với doanh nghiệp lớn.
Sorry minhf nhầm thông tư 23 chứ không phải 22 (ban hành 6 chuẩn mực đợt 3)

C

Chau Minh Tran

Guest
hoaly83 nói:
Anh Nguyenhuykhoi oi, anh có thể gửi cho em 1 bản hướng dẫn lập BCLCTT được không? Cảm ơn anh. Địa chỉ mail của em là haidaunoinho710@yahoo.com
Trên thu viện có một bản hướng dẫn lập BCTC rất hay hình như của ÀC
Thông tư 23, hướng dẫn lập BCTC. Mẫu các BCTC đều có trên TV
cheer,

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
à....... Cho em hỏi nha khi em doawload TT23 em thấy mẫu BCLCTTcó sửa đổi (phần gián tiếp về Thuyết minh, Năm nay, năm trước.........) Vậy còn phần trực tiếp thì sao- vẫn sử dụng biểu mẫu cũ hén?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
vodanthanh nói:
à....... Cho em hỏi nha khi em doawload TT23 em thấy mẫu BCLCTTcó sửa đổi (phần gián tiếp về Thuyết minh, Năm nay, năm trước.........) Vậy còn phần trực tiếp thì sao- vẫn sử dụng biểu mẫu cũ hén?
He he tôi giám chắc một điều là bác chưa đọc hết thông tư 23 rùi. Trong đó cũng có cả mẫu BCLCTT theo phương pháp trực tiếp. Bác coi đối chiếu lại thử nó có thay đổi gì ko nhé

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
May quá........Anh cho em đường dẫn cái nào... em lấy từ thư viện về chứ đâu chỉ có TMBCTC, CĐKT, KQHDKD và LCTT theo phương pháp gián tiếp thôi mừ anh

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bổ sung cho em nè.

Đính kèm

• Bao cao LCTT-TT.rar
    5.7 KB · Lượt xem: 187
Sửa lần cuối:
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Cảm ơn anh nhé- girl chứ không phải boy đâu nhé híc híc híc

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
hoaly83 nói:
Anh Nguyenhuykhoi oi, anh có thể gửi cho em 1 bản hướng dẫn lập BCLCTT được không? Cảm ơn anh. Địa chỉ mail của em là haidaunoinho710@yahoo.com
Mình gửi cho bạn rồi đó. Check mail và mở file đính kèm

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Em có tải về nhưng máy em lại đọc không được ,không biết phải làm sao ,mong anh hướng dẫn

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Em lục lại các báo cáo quyết toán ở các năm trước của em thì không thấy báo cáo lưu chuyển tiền tệ.Vậy năm nay em có phải làm ạ?

Em mới làm BCTC lần đầu nên còn nhiều điều bở ngỡ, anh chị đừng cười em nha.

Mong sự hướng dẫn của các anh chị.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Secret_grasses nói:
Em lục lại các báo cáo quyết toán ở các năm trước của em thì không thấy báo cáo lưu chuyển tiền tệ.Vậy năm nay em có phải làm ạ?
Em mới làm BCTC lần đầu nên còn nhiều điều bở ngỡ, anh chị đừng cười em nha.
Mong sự hướng dẫn của các anh chị.
He he chúc mừng chị nha :hehe:
Chị có thấy trong thông tư 23 báo cáo LCTT nó còn sờ sờ ra đấy ko.
Nếu như chị ko tìm thấy báo cáo LCTT của năm trước thì chị phải làm luôn nó đấy sướng chưa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA