Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai thuế không có chữ ký số

• Thread starter lylybui
  • Ngày gửi
L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
35
quang nam
Giup e với e gửi bct nó báo là chấp nhận e tải tờ khai đó về ko có chữ ký là tên giám đốc gì hết.e gởi lại hai lần nó vẫn ký và gửi bình thường mà tải tờ khai về thì ko có chữ ký,vây là bi làm sao mấy a/c

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Ke khai thue ko có chữ ký số

Giup e với e gửi bct nó báo là chấp nhận e tải tờ khai đó về ko có chữ ký là tên giám đốc gì hết.e gởi lại hai lần nó vẫn ký và gửi bình thường mà tải tờ khai về thì ko có chữ ký,vây là bi làm sao mấy a/c
Bạn làm việc với bên bán chữ ký số, để họ hỗ trợ cho nhé

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Em không cần phải lo lắng và không cần làm gì đâu. Hãy nhìn góc trái của trang cuối trong tờ khai em đã nộp sẽ thấy thông tin:
Ký bởi : .... (tên công ty em)
Ký ngày:..........

và một dấu hỏi to chình ình giữa 2 dòng này.

Thế là được.

Em hãy in Thông báo v/v xác nhận đã nộp tờ khai thuế qua mạng sẽ thấy "chữ ký số" của Tổng cục thuế cũng có dạng vậy, không có đích danh tên anh nào trong tổng cục thuế đâu.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Chữ ký số thường nằm ở trang cuối cùng, phần Footer

Chữ ký số Tổng cục

Chữ ký Doanh nghiệp (ký đi ký lại - do up file nhiều lần)

Ðề: Kê khai thuế không có chữ ký số

Bổ sung: tối đa ký 3 lần trên 1 file thôi nhé
cơ mà ký 4 lần thì làm lại file khác à :)

-------------
update 02/11 có thêm khai hải quan. http://www.chukysotphcm.com/2013/08/bang-gia-chu-ky-so.html
Đăng ký mới 1,6 năm : 1.340.000 VNĐ Chuyển đổi qua 782.000 VNĐ ( cần photo: 1 cmnd và 1 gpkd )
Đăng ký mới 04 năm : 1.990.000 VNĐ Chuyển đổi qua 1.700.000VNĐ ( kỷ niệm 5 năm ưu đãi gọi 0902 789 093 )

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chữ ký số thường nằm ở trang cuối cùng, phần Footer

Chữ ký số Tổng cục

Chữ ký Doanh nghiệp (ký đi ký lại - do up file nhiều lần)
Khà khà chữ ký để dấu ? vậy sao ko chỉnh cho nó hợp lệ chút em :004:

N

ngoc9x

Sơ cấp
26/6/13
14
0
1
ha noi

Cho e hỏi e in bản e in từ hỗ trợ kê khai xong chứ ko fai down bản đã nộp về có làm sao ko @@

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Cho e hỏi e in bản e in từ hỗ trợ kê khai xong chứ ko fai down bản đã nộp về có làm sao ko @@
In ra để lưu trữ thì bản nào cũng thế, ngoại trừ trường hợp có bên thứ 3 yêu cầu thì để giám đốc ký tên cho đẹp!

L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
35
quang nam

Sao ben trang nhantokhai.gdt.gov.vn khong co thông báo về việc xac nhan tờ khai da nop a/c

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Sao ben trang nhantokhai.gdt.gov.vn khong co thông báo về việc xac nhan tờ khai da nop a/c
em vào phần tra cứu thông báo sẽ có đó em

G

GaoVath

Trung cấp

Không có thông báo đã nộp bạn xem có cài đặt email hay chưa trong phần 'Thay đổi thông tin người nộp thuế' mục Tài khoản/ Thay đổi thông tin. Phải thiết lập email của mình vào phần 'Thư điện tử' thì khi mình nộp báo cáo thuế sẽ có thông báo xác nhận đã nộp qua mail mình đăng ký (thường mình mua chữ ký số thì bên bán chữ ký số sẽ thiết lập email này của họ, nên khi mua về mình nên thay đổi lại).

L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
35
quang nam

A/cơi bên trang nhantokhai .gdt.gov,vn to khai gtgt có 1chữ ký của công ty e o trang cuoi cùng thôi có 5trang mà nó ký ở trang 5/5 trang pluc cuối cùng dúng hok a/c ,tai ben trang nộp tờ khai nó ký lun phan tờ khai và 2 tờ phụ lục nữa,thấy khác nên sợ

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

A/cơi bên trang nhantokhai .gdt.gov,vn to khai gtgt có 1chữ ký của công ty e o trang cuoi cùng thôi có 5trang mà nó ký ở trang 5/5 trang pluc cuối cùng dúng hok a/c ,tai ben trang nộp tờ khai nó ký lun phan tờ khai và 2 tờ phụ lục nữa,thấy khác nên sợ
Đúng rồi bạn hiền, CKS chỉ ký ở trong cuối cùng thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA