K
Các anh, chị làm ơn cho em hỏi, cty em có thuê văn phòng làm việc với giá thuê là 400.000đ/tháng (thực chất là 4.000.000đ/tháng nhg trên giấy tờ khai như vậy để đóng thuế cho nhẹ ). Tháng 5 bên em có 1 hoá đơn mua mua gạch KT012287 về để sửa chữa lại VP với SL 170 hộp, đơn giá 50.000đ/hộp.
Chiết khấu thương mại 4%= 340.000đ.
Tổng tiền hàng là 8.160.000đ,
thuế GTGT 10% = 816.000.
Em định hoản như thế này có đúng không ạ, rất mong các anh, chị cho em xin ý kiến.
Nợ TK 156= 170*50.000=8.500.000-340.000 tiền CK= 8.160.000đ
Nợ TK 1331= 8.160.000*10%= 816.000đ
Có TK 1111= 8.976.000đ
Khoản chiết khấu thương mại khi mua hàng được hưởng em trừ luôn vào giá mua chưa thuế, em cũng k biết như vậy có đúng không nữa rất mong các anh, chị trên diễn đàn giúp đỡ em, em cám ơn
Chiết khấu thương mại 4%= 340.000đ.
Tổng tiền hàng là 8.160.000đ,
thuế GTGT 10% = 816.000.
Em định hoản như thế này có đúng không ạ, rất mong các anh, chị cho em xin ý kiến.
Nợ TK 156= 170*50.000=8.500.000-340.000 tiền CK= 8.160.000đ
Nợ TK 1331= 8.160.000*10%= 816.000đ
Có TK 1111= 8.976.000đ
Khoản chiết khấu thương mại khi mua hàng được hưởng em trừ luôn vào giá mua chưa thuế, em cũng k biết như vậy có đúng không nữa rất mong các anh, chị trên diễn đàn giúp đỡ em, em cám ơn

