Lệ phí nhà nước, biên lai thu phí kê vào bảng kê nào?

• Thread starter handsomeghost
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
TRẦN TRANG nói:
ah, xin chào, cho mình hỏi ' ké' chút nha. Vậy, thuế môn bài, thuế TNDN, mình viết trên giấy nộp tiền, có cần kê vào mãu 05 ko?
Xin cam ơn nhiều...

* Bạn thân mến!
Mình nhắc lại là bản kê 05 có tên là bản kê 05/GTGT
Cho nên Thuế Môn bài,Thuế TNDN có kê được vào bảng 05/GTGT hay không bạn tự suy nghĩ
Chào thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TRẦN TRANG

Guest
Cám ơn Luong Tuan Anh nhiều nha, bi giờ mình hiểu rùi. Nhưng ,trong mẫu BC26/hd mình sẽ được khai báo về tình hình sử dụng HĐ, Ấn chỉ , đc chứ bạn?
thanks...
' Cô bé mới vào nghề'

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn chỉ khai báo về tình hình sử dụng hóa đơn (đầu ra) mà cơ quan thuế đã cấp hoặc cho phép tự in, không phải khai báo về các loại ấn chỉ khác.

TRẦN TRANG nói:
trong mẫu BC26/hd mình sẽ được khai báo về tình hình sử dụng HĐ, Ấn chỉ , đc chứ bạn?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
TRẦN TRANG nói:
Cám ơn Luong Tuan Anh nhiều nha, bi giờ mình hiểu rùi. Nhưng ,trong mẫu BC26/hd mình sẽ được khai báo về tình hình sử dụng HĐ, Ấn chỉ , đc chứ bạn?
thanks...
' Cô bé mới vào nghề'
* Bạn Trần Trang thân mến !
Đúng thế !Tất cả các "ấn chỉ" nói chung đều phải báo cáo tình hình sử dụng thường kỳ và cả báo cáo quý, báo cáo năm nữa bạn ạ!
Chúc bạn thành công trong mọi công việc. Chúc 8/3 vui vẻ.
Chào bạn!

T

TRẦN TRANG

Guest
Ơ, Hai 'tiền bối' Nguyen Tu Anh & Luong Tuan Anh có vẻ gì hơi 'trái trái' nhau,. Bi giờ , mình fải làm sao đây?
Vậy, mình có thể khai báo hàng tháng chung với việc khai VAT hàng tháng ko?
Thanks for everything...

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
TRẦN TRANG nói:
Ơ, Hai 'tiền bối' Nguyen Tu Anh & Luong Tuan Anh có vẻ gì hơi 'trái trái' nhau,. Bi giờ , mình fải làm sao đây?
TRẦN TRANG nói:
Vậy, mình có thể khai báo hàng tháng chung với việc khai VAT hàng tháng ko?
Thanks for everything...

* To : Trần Trang !
1/ Đây là diễn đàn trao đổi kinh nghiệm với mục đích là để giúp đỡ nhau bạn ạ!
Bạn có suy nghĩ như thế là không đúng rồi. Nói nhỏ bạn nghe nha "Sắp đến mồng tám tháng ba rồi đó"
2/ Hàng tháng phải nộp BC tình hình mua và sử dụng ấn chỉ .Bật mí nhé :"Cơ quan thuế còn phải BC" lên từng cấp nữa cơ mà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
LUONG TUAN ANH nói:
* Bạn Trần Trang thân mến !
Đúng thế !Tất cả các "ấn chỉ" nói chung đều phải báo cáo tình hình sử dụng thường kỳ và cả báo cáo quý, báo cáo năm nữa bạn ạ!
Chúc bạn thành công trong mọi công việc. Chúc 8/3 vui vẻ.
Chào bạn!

Bác này thích báo cáo quá! Vui lòng chỉ giúp văn bản nào "nói chung" như thế?
Cái việc báo cáo công việc sử dụng ấn chỉ lên cấp trên là chuyện bình thường mà! Có gì là bí mật đâu! Hic!

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
xuantham nói:
Bác này thích báo cáo quá! Vui lòng chỉ giúp văn bản nào "nói chung" như thế?
Cái việc báo cáo công việc sử dụng ấn chỉ lên cấp trên là chuyện bình thường mà! Có gì là bí mật đâu! Hic!
* Báo cáo chị Thắm....hì ..hì lại báo cáo nữa rồi.Bệnh nghề nghiệp chị ạ!
* Hê ..hê bà chị chọc quê em quá há! Em đã chúc ngày mồng tám tháng ba cho tất cả chị em phụ nữ WebKT rồi thế mà bà chị vẫn chưa tha cho thằng em!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA