Bảng kê bán lẻ hàng hóa dịch vụ 06/GTGT

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Trong bộ báo cáo thuế GTGT hàng tháng Mina thấy có bảng 06/GTGT - bảng kê bán lẻ hàng hóa và dịch vụ, bảng kê này mình dùng thế nào? Hay là kê bảng kê này thì mình không cần xuất hóa đơn nữa và đưa thẳng lên bảng kê khai thuế GTGT luôn không?
P/S: lâu lâu tự nhiên không nhớ vấn đề này.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trong phần Ghi chú được đề dưới mẫu 06/GTGT có ghi:

+ Bảng kê bán lẻ hàng hóa, dịch vụ (mẫu số 06/GTGT) dùng cho các cơ sở kinh doanh có bán lẻ hàng hóa, dịch vụ không thuộc diện phải lập hóa đơn bán hàng. Hàng ngày, cơ sở kinh doanh phải lập bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán lẻ làm căn cứ tính và kê khai thuế GTGT hàng tháng.

+ Cơ sở kinh doanh căn cứ vào báo cáo bán hàng phân loại hàng hóa, dịch vụ bán lẻ theo từng nhóm hàng hóa, dịch vụ bán lẻ theo từng nhóm hàng có cùng thuế suất, tổng hợp doanh thu, tính thuế GTGT đầu ra của hàng hóa, dịch vụ bán lẻ để tổng hợp vào Bảng kê mẫu số 02/GTGT cho hàng hóa, dịch vụ bán lẻ.

Cụ thể hơn sẽ là như thế này:

Hàng hóa, dịch vụ có giá trị dưới mức quy định (dưới 100.000 đồng) không thuộc diện phải lập hóa đơn bán hàng.

Hàng ngày, cơ sở kinh doanh căn cứ báo cáo bán hàng để phân loại hàng hoá, dịch vụ bán lẻ theo từng nhóm hàng hoá, dịch vụ có cùng thuế suất để lập bảng kê 06/GTGT. Cuối tháng, cơ sở kinh doanh tổng hợp lên bảng kê 06/GTGT của cả tháng và ghi vào bảng kê 02/GTGT.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Mina hiện nay vẫn đang làm theo cách là lập bảng kê bán lẻ và hằng ngày xuất hóa đơn cho bảng kê bán lẻ đó, lưu cả 3 liên tại cuốn vậy thì có sao không nhỉ?
Đi lục văn bản nào quy định việc xuất hóa đơn cho bảng kê bán lẻ từ nảy giờ không ra? Có bạn nào giúp Mina với.:1luvu:

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Đây,nó đây bác ạ !

Vì mình chưa gặp trường hợp này nên muốn hỏi : theo các thông tư hướng dẫn sử dụng hóa đơn thì không phải lập hóa đơn cho bảng kê bán lẻ, chỉ tổng hợp để lên bảng kê 02; nhưng văn bản này lại cho thấy phải lập hóa đơn ...

Các đơn vị có nhiều cá nhân mua hàng và không cần hóa đơn như siêu thị, cửa hàng, đầu tư chứng khóan ... thì thông thường làm thế nào ?

Sửa lần cuối:
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
MINA nói:
Trong bộ báo cáo thuế GTGT hàng tháng Mina thấy có bảng 06/GTGT - bảng kê bán lẻ hàng hóa và dịch vụ, bảng kê này mình dùng thế nào? Hay là kê bảng kê này thì mình không cần xuất hóa đơn nữa và đưa thẳng lên bảng kê khai thuế GTGT luôn không?

Trong phần mềm P2D hiện không có mẫu 06/GTGT. Chắc là các bác viết phần mềm của THuế quên mẫu này.

Nếu dùng phương pháp kiểm kê kho định kỳ, cuối tháng kiểm kho và xuất một hóa đơn GTGT cho khách lẻ cho toàn bộ số hàng chưa xuất hoá đơn trong kỳ thì Virgin nghĩ là cũng ổn thôi. Hoá đơn này sẽ kê vào bảng kê 02 như bình thường.

Sửa lần cuối:
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
MINA nói:

Bảng kê bán lẻ hàng hóa:
1- Các đơn vị bán lẻ hàng hóa hàng ngày phát sinh các trường hợp khách hàng mua hàng không lấy hóa đơn (Hoặc bán hàng có giá trị dưới 100.000 đ khách hàng không yêu cầu lấy hóa đơn). Cuối ngày đơn vị phải lập bảng kê bán lẻ hàng hóa theo mẫu này ( Lập theo từng loại thuế suất) và phải viết hóa đơn xuất số hàng này - ghi xuất cho khách hàng vãng lai. Liên một và liên 2 để tại cuống của quyển hóa đơn. Liên 3 cặp vào chứng từ. Hóa đơn này mới là căn cứ để kê vào bảng kê số 02/GTGT. Không thể lấy số liệu trên bảng kê khi chưa xuât hóa đơn mà đưa thẳng vào bảng kê 02/GTGT được.

Chúc các bạn làm tốt các báo cáo thuế nhé.
Chào năm mới và quyết thắng

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Virgin nói:
Trong phần mềm P2D hiện không có mẫu 06/GTGT. Chắc là các bác viết phần mềm của THuế quên mẫu này.

Nếu dùng phương pháp kiểm kê kho định kỳ, cuối tháng kiểm kho và xuất một hóa đơn GTGT cho khách lẻ cho toàn bộ số hàng chưa xuất hoá đơn trong kỳ thì Virgin nghĩ là cũng ổn thôi. Hoá đơn này sẽ kê vào bảng kê 02 như bình thường.
Trong phần mềm P2D của em có mẫu 06/GTGT, (bên thuế quận 6 phát miễn phí năm trước). Em nghĩ nếu kiểm kê thường xuyên hàng ngày anh có cập nhập trên bảng kê bán lẻ thì cuối ngày anh có thể xuất hóa đơn cho bảng kê đó được mà.
Em cám ơn chị Nhung, giờ em có thể yên tâm là mình làm đúng.

N

NGUYENTHIHOA

Sơ cấp
22/1/06
45
0
6
Đà Nẵng
wetech.vn
CHUNG CHUYẾN ĐÒ ĐÂY!
Bới mình cũng làm cho một DN KD về ăn uống, giải khát... hằng ngày mình vẫn kê một bảng kê bán lẽ (những người khách không lấy hóa đơn) và xuất 01 tờ hóa đơn. Người trực tiếp quản đơn vị mình cũng hướng dẫn như vậy.Mình nghĩ cách nầy là đúng nên cứ thế làm. Bạn nào thấy sai chỗ nào chỉ dùm với nhé.
... Cần phải có một tấm lòng...

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
em cũng mới load mẫu này về đây,
các bác vào google gõ từ khoá" bảng kê bán lẻ", mẫu này từ website của Cục thuế Tp đó.
Chúc các bác một ngày làm việc hiệu quả.

B

binhminhntm_831

Guest
22/1/07
4
0
0
Với bảng kê bán lẻ này cuối tháng em mới xuất hóa đơn có được ko các bác?Trong phần chữ ký khách hàng mình cũng ghi là khách vãng lai hả các bác?
:two:

N

nguyentanxuan

Sơ cấp
31/3/09
5
0
0
nghe an
Toi chua co mau ke khai 06. Ai co cho toi xin. Cam on truoc

L

lethoa36

Sơ cấp
25/8/09
27
0
0
36
thanh hoa
cho em hỏi cơ sở em bán 1 số mặt hàng đơn giá tầm 50 tr nhưng mà người mua không lấy hoá đơn vậy em lập bẳng kê bán lẻ chung với 1 số mặt hàng khác rồi cuối tháng xuất hoá đơn cho khách vãng lai có được không?

L

laikhaidinh

Guest
30/12/09
1
0
1
36
TPTH
Toi khong biet down load mau bang ke so 06/GTGT o dau? Co ai biet chi gium toi voi.Cam on!

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
các bác ơi!
bác nào có mẫu bảng kê bán lẻ hàng hóa, dịch vụ thì gửi qua cho em xin với nha!
Cảm ơn các bác nhìu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA