Lương ơi là lương !!! Đau răng quá

• Thread starter LaptopRetien
  • Ngày gửi
L

LaptopRetien

Guest
10/2/06
6
0
0
Vietnam
Cty tui thành lập từ năm 2004, đến giờ vẫn chưa đăng ký lương cho NViên nữa. Không biết lương có nị bóc ra không? Nói thêm là cty tui là cty phần mềm chi phí chủ yếu là lương. Nếu bị bóc ra thì toi mất. Mong các anh các chị cho cách giải quyết với
cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yenlth

Guest
22/11/05
27
0
0
Hà Nội
LaptopRetien nói:
Cty tui thành lập từ năm 2004, đến giờ vẫn chưa đăng ký lương cho NViên nữa. Không biết lương có nị bóc ra không? Nói thêm là cty tui là cty phần mềm chi phí chủ yếu là lương. Nếu bị bóc ra thì toi mất. Mong các anh các chị cho cách giải quyết với
cám ơn rất nhiều
Không đăng ký lương thì đương nhiên bị bóc ra rồi.

L

LaptopRetien

Guest
10/2/06
6
0
0
Vietnam
biết thế. Nhưng có cách nào cứu vãn tình thế này không các bạn. Bị phạt sơ sơ cũng dc
cám ơn các bạn

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn cứ đưa vào chi phí bình thường vì khi quyết toán cán bộ thuế sẽ dựa vào số lương thực tế phát sinh và đối chiếu với hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động.

P/s: Vui lòng đọc kỹ quy định về đặt tên cho topic, lần sau nếu bạn còn đặt tên chung chung như thế này thì bài sẽ bị cho vào thùng rác đấy.

L

LaptopRetien

Guest
10/2/06
6
0
0
Vietnam
tranvanhung nói:
Bạn cứ đưa vào chi phí bình thường vì khi quyết toán cán bộ thuế sẽ dựa vào số lương thực tế phát sinh và đối chiếu với hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động.

Vấn đề ở đây là chưa đăng ký với phòng LĐTBXH. Bây giờ không biết làm sao nữa, vì mấy năm trước chỉ có 8 nhân viên (trong đó 5 trong Hội đồng Thành Viên). Bây giờ mới biết chỉ cần một người cũng phải nội BHXH, vậy bây giờ có cách nào gaỉi quyết không Mr. Hung.
Cám ơn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA