Thuế GTGT đầu vào phân bổ cho sp dv chịu thuế và không chịu thuế

• Thread starter o0o alone o0o
  • Ngày gửi
o0o alone o0o

o0o alone o0o

Guest
29/12/12
71
7
8
HCM
Dear anh chị !

Bên em cung cấp dịch vụ, có dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế.
1. Vậy khoản thuế GTGT dùng chung cho cả hai dịch vụ ( thường là thuế GTGT của các vvp, điện thoại, tài sản cố định, ccdc dùng chung ) trên được tính như thế nào
( em phân bổ theo doanh thu )
2. Vậy thuế GTGT được khấu trừ của bên em bao gồm
GTGT của hh dv dùng riêng cho sxkd chịu thuế + khoản thuế GTGT dùng chung ( đã được phân bổ)
3. Nhưng trên HTKK thì chỉ có khoản dùng riêng với được khấu trừ (mục 1), khoản dùng chung (mục 3 ko được khấu trừ)

Mong anh chị giải đáp giúp em với ạ. Tận hôm nay em vẩn chưa nộp BCT

Khóa học Quản trị dòng tiền
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
48
Ha noi
Ðề: Thuế GTGT đầu vào phân bổ cho sp dv chịu thuế và không chịu thuế

Chỉ phải tập hợp chi phí riêng/ phân bổ đối với chi phí để hạch toán thuế TNDN,
Đối với thuế GTGT, bạn được khấu trừ toàn bộ

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Dear anh chị !

Bên em cung cấp dịch vụ, có dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế.
1. Vậy khoản thuế GTGT dùng chung cho cả hai dịch vụ ( thường là thuế GTGT của các vvp, điện thoại, tài sản cố định, ccdc dùng chung ) trên được tính như thế nào
( em phân bổ theo doanh thu )
2. Vậy thuế GTGT được khấu trừ của bên em bao gồm
GTGT của hh dv dùng riêng cho sxkd chịu thuế + khoản thuế GTGT dùng chung ( đã được phân bổ)
3. Nhưng trên HTKK thì chỉ có khoản dùng riêng với được khấu trừ (mục 1), khoản dùng chung (mục 3 ko được khấu trừ)

Mong anh chị giải đáp giúp em với ạ. Tận hôm nay em vẩn chưa nộp BCT

Khi lập tờ khai 01/GTGT hằng tháng, có thuế GTGT dùng chung cần phân bổ thì bạn phải thêm PL 01-4A/GTGT nhé, đây chính là PL dùng phân bổ thuế GTGT dùng chung theo tỷ lệ doanh thu chịu thuế / tổng DT. Số liệu từ các PL sẽ được tổng hợp sang tờ khai chính 01/GTGT.
Cuối năm làm PL 01-4B/GTGT kèm tại tờ khai thuế GTGT tháng 12, phân bổ và điều chỉnh lại theo tỷ lệ doanh thu cả năm.

o0o alone o0o

o0o alone o0o

Guest
29/12/12
71
7
8
HCM

khi lập tờ khai 01/gtgt hằng tháng, có thuế gtgt dùng chung cần phân bổ thì bạn phải thêm pl 01-4a/gtgt nhé, đây chính là pl dùng phân bổ thuế gtgt dùng chung theo tỷ lệ doanh thu chịu thuế / tổng dt. Số liệu từ các pl sẽ được tổng hợp sang tờ khai chính 01/gtgt.
Cuối năm làm pl 01-4b/gtgt kèm tại tờ khai thuế gtgt tháng 12, phân bổ và điều chỉnh lại theo tỷ lệ doanh thu cả năm.
đa tạ tiền bối đẹp trai ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA