Quy định về đối tượng làm thủ quỹ!

• Thread starter huetranmpi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huetranmpi

Guest
13/2/06
6
0
0
Lạc Long Quân
Các bạn có ai biết quy chế đối với nhân viên thủ quỹ, nhất là ai là đối tượng có thể làm thủ quỹ và có văn bản quy định nào về điều ấy thì làm ơn cho minh biết với nhé.
Cám ơn nhiều, mong tin các bạn
Tình huống của mình thế này (Cơ quan mình là đơn vị sự nghiệp có thu). Hiện mình là công chức nhà nước nhưng vì do thiếu người làm thủ quỹ nên mình phải kiêm nhiệm. Mình muốn hỏi là: Thủ quỹ có thể là người ký hợp đồng với cơ quan mình hay bắt buộc phải là công chức nhà nước? Nếu có ai biết thì trả lời giùm mình nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
- Theo quy định của Luật pháp hiện hành thì Thủ quỹ không được làm kế toán trong các đơn vị là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, đơn vị sự nghiệp.
- Ngoài ra, công ty bạn có thể tự đưa ra quy định về tiêu chuẩn , quyền và trách nhiệm của thủ quỹ. Vd như: Thủ quỹ phải là người có phẩm chất đạo đức, trung thực, liêm khiết, có ý thức chấp hành pháp luật ...

H

huetranmpi

Guest
13/2/06
6
0
0
Lạc Long Quân
Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn có thể trả lời thêm giúp mình một chút là: Làm thủ quỹ thì có bắt buộc phải là công chức không hay người ký hợp đồng ngắn hạn trong cơ quan cũng được? Có quy định nào về vấn đề này không nhỉ? Thanks again!

L

laohac

Guest
6/2/06
34
0
0
lang vu dai
Đã là nhân viên công ty thì dù là ngắn hạn hay dài hạn thì vẫn là người công ty, chịu sự quản lý điều chuyển, phân công nhiệm vụ của công ty nên ngoài những vị trí mà HAT đã nói ở trên thì các nhân viên còn lại đều có thể làm đc ( tất nhiên là còn theo nội quy, quy định riêng của Cty bạn)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
huetranmpi nói:
Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn có thể trả lời thêm giúp mình một chút là: Làm thủ quỹ thì có bắt buộc phải là công chức không hay người ký hợp đồng ngắn hạn trong cơ quan cũng được? Có quy định nào về vấn đề này không nhỉ? Thanks again!

Chỉ có mỗi qui định mà HAT nêu thôi

H

huetranmpi

Guest
13/2/06
6
0
0
Lạc Long Quân
Cảm ơn các thành viên đã trả lời. Hy vọng mình sẽ thuyết phục được ông sếp mình để không phải làm thủ quỹ nữa. Thanks again!

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Sao lại thế? Cứ nhận lời làm đi, có nhiều cái cám dỗ mà mình vượt qua được mới siêu chứ.

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Nguyên văn bởi HAT:

"- Theo quy định của Luật pháp hiện hành thì Thủ quỹ không được làm kế toán trong các đơn vị là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, đơn vị sự nghiệp.
- Ngoài ra, công ty bạn có thể tự đưa ra quy định về tiêu chuẩn , quyền và trách nhiệm của thủ quỹ. Vd như: Thủ quỹ phải là người có phẩm chất đạo đức, trung thực, liêm khiết, có ý thức chấp hành pháp luật ..."

Ngoài ra còn một qui định nữa là: Kế toán, thủ quĩ không được là người nhà của Giám đốc. (Dù có là vợ con, bố, mẹ, anh chị em, Hay cô gì chú bác, nội ngoại đều không được phép) :wall:

H

huetranmpi

Guest
13/2/06
6
0
0
Lạc Long Quân
Cảm ơn anh Bình vì lời động viên nhưng cũng có nhiều bất tiện lắm. Lúc mọi người cần tiền thì mình lại đang bận việc, không xuất được, lúc mình đang đi có việc thì lại phải về chi tiền. Tóm lại là đủ thứ bực mình... Cơ quan thì bao nhiêu là người nhưng lại cứ phải yêu cầu công chức mới được làm thủ quỹ. Thế nên nếu ai biết có văn bản quy định về vấn đề này thì cứ gửi cho em nhé. Muôn vàn hậu tạ. Hihiiiiii....

S

Seiko Mỏ Nhọn

Sơ cấp
15/12/05
11
0
1
Công viên trò chơi
Tuấn Giang nói:
Nguyên văn bởi HAT:

"- Theo quy định của Luật pháp hiện hành thì Thủ quỹ không được làm kế toán trong các đơn vị là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, đơn vị sự nghiệp.
- Ngoài ra, công ty bạn có thể tự đưa ra quy định về tiêu chuẩn , quyền và trách nhiệm của thủ quỹ. Vd như: Thủ quỹ phải là người có phẩm chất đạo đức, trung thực, liêm khiết, có ý thức chấp hành pháp luật ..."

Ngoài ra còn một qui định nữa là: Kế toán, thủ quĩ không được là người nhà của Giám đốc. (Dù có là vợ con, bố, mẹ, anh chị em, Hay cô gì chú bác, nội ngoại đều không được phép) :wall:

Cái vụ này qui định ở đâu vậy?:error:

M

MinhKT

Guest
28/12/05
1
0
0
Hanoi
Trích:
Nguyên văn bởi Tuấn Giang
Nguyên văn bởi HAT:

Ngoài ra còn một qui định nữa là: Kế toán, thủ quĩ không được là người nhà của Giám đốc. (Dù có là vợ con, bố, mẹ, anh chị em, Hay cô gì chú bác, nội ngoại đều không được phép)

Cái vụ này qui định ở đâu vậy?

Pháp lệnh Cán bộ Công chức

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
MinhKT nói:
Ngoài ra còn một qui định nữa là: Kế toán, thủ quĩ không được là người nhà của Giám đốc. (Dù có là vợ con, bố, mẹ, anh chị em, Hay cô gì chú bác, nội ngoại đều không được phép)

Cái vụ này qui định ở đâu vậy?

Pháp lệnh Cán bộ Công chức

Trời! Lúc thì tưỡng hỏi đối với DN không phải DN nhà nước, lúc thì trả lời 1 câu liên quan đến DNNN.
Nhưng bạn MinhKT ơi! sao lại liên quan đến pháp lệnh Cán Bộ Công Chức ở đây? (Vì ngưới kế tóan, thủ quỹ có thể làm trong DNNN nhưng không phải là công chức). Mình nghĩ cái vụ này nằm trong Luật Kế Tóan DNNN chứ!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
xuantham nói:
Trời! Lúc thì tưỡng hỏi đối với DN không phải DN nhà nước, lúc thì trả lời 1 câu liên quan đến DNNN.
Nhưng bạn MinhKT ơi! sao lại liên quan đến pháp lệnh Cán Bộ Công Chức ở đây? (Vì ngưới kế tóan, thủ quỹ có thể làm trong DNNN nhưng không phải là công chức). Mình nghĩ cái vụ này nằm trong Luật Kế Tóan DNNN chứ!
Chị Xuân tham xem lại mục box này và bài hỏi nhé đây là bài hỏi cho đơn vị sự nghiệp có thu.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
PHIHUNGVN nói:
Chị Xuân tham xem lại mục box này và bài hỏi nhé đây là bài hỏi cho đơn vị sự nghiệp có thu.

Cảm ơn em đã phát hiện ra. :biggrin:

H

hoangthanhsondh

Guest
25/8/08
19
0
0
Đồng hới
Quy định về thủ quỹ

TRong Pháp lệnh cán bộ công chức đó bạn

*****winer

*****winer

Bushido
thế rút cuộc, trong cty TNHH (cty tư nhân)thì vợ Sếp có được làm thủ quỹ cho cty không vậy các bác

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
thế rút cuộc, trong cty TNHH (cty tư nhân)thì vợ Sếp có được làm thủ quỹ cho cty không vậy các bác
Công ty tư nhân (tiền vốn của cá nhân) thì khỏi lo vụ này bạn ah, ai làm cũng được mà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA