Mỗi tuần một chuyên đề

Thông cảm cho kế toán mới, hay là báo cáo sếp?

• Thread starter Hoài Thương
  • Ngày gửi
H

httc

Sơ cấp
14/12/09
15
1
3
HN
Bố con điên. Phải mình , mình đấm vỡ alo
Bác này nóng tính quá. Đời nó nhiều con ngựa non như thế lắm. còn nhiều đứa khùng hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

muanuoclu

Sơ cấp
12/8/11
3
0
1
Hòa Bình
Cũng mệt với em này thật. Kinh nghiệm thì chưa có, sách vở thì không hiểu học hành sao nữa. Mà cô bé này mồm miệng đỡ chân tay rồi, kiểu này chắc sếp chuẩn bị đóng cửa công ty thôi. Em này phải đọc lại Luật kế toán thôi. Mình là bạn khi đến mình sẽ đem theo cuốn Luật kế toán, gửi em đó làm tài liệu tham khảo. Vì chị cũng học được từ quyển này. He2

H

Hoài Thương

Guest
Hihi. Làm gì được khi gặp sếp dốt, lại mê em ninh.
Chả thèm đến làm gì cho thêm bực mình. Một khi sếp đã muốn nói mình sai thi chả bao giờ nhượng bộ mình đâu. Chị cũng bị nhỏ lính chơi kiểu này rồi, sếạnđax lở tin lời dèm pha rồi bây giờ thay đổi thì đằng nào cũng mang tiếng ngu. Nên cứ để cho ổng tự nghiệm cái ngu của mình cho sĩ diện tý
Chị Thắm ạ, thông báo cho chị 1 tin vui cho sếp cũ này của em, ông ấy đã nghiệm ra cái ngu của mình rồi. Ông ý chưa đến mức tìm kế toán khác, nhưng đã nhờ em tìm cho 1 công ty tư vấn dịch vụ kế toán để làm sổ sách, còn em kế toán kia thì bị hạ lương.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Chị Thắm ạ, thông báo cho chị 1 tin vui cho sếp cũ này của em, ông ấy đã nghiệm ra cái ngu của mình rồi. Ông ý chưa đến mức tìm kế toán khác, nhưng đã nhờ em tìm cho 1 công ty tư vấn dịch vụ kế toán để làm sổ sách, còn em kế toán kia thì bị hạ lương.

Hơ Hơ vậy em chịu nghĩ việc ở Cty này rùi à? gặp anh thì bé kia có mà khóc tiếng ma rốc, " Đầu đội nguyên tắc, vai mang chứng từ" nói ú ớ không có căn cứ mà em cũng để cho nói được potay.com

N

nguyenha1989

Guest
26/10/11
5
0
0
Hanoi
nghe mà em thấy ngạc nhiên quá chị ơi.sao lại có những ngưòi tự phụ như thế chứ.chị phải làm ra ngô ra khoai đi.đúng là "múa rùi qua mắt thợ"

N

nguyen thanh tu xuan thi

Sơ cấp
31/3/11
11
0
1
257 Lê Duẩn
Nghe chuyện của bạn mà thấy bực mình thế, đã vừa ra trường chỉ bảo không nghe lại còn thích ton hót, nịnh nót. Thật ra bạn đã nghỉ ở đó là hết trách nhiệm rồi nhưng vì tình nghĩa bạn phải đến gặp giám đốc để nói mọi chuyện bạn ạ. Đúng, sai thế nào thì nói hết và chốt lại với giám đốc sau này bạn không liên quan gì nữa. Người đi thì làm sao bằng người ở lại bạn ạ, sếp nào cũng có quan điểm như vậy mà.

T

toikhongbiet

Guest
21/12/10
0
0
0
34
Hà Nội
Ðề: Thông cảm cho kế toán mới, hay là báo cáo sếp?

Đọc topic của chị đến đoạn bạn ý đề nghị sếp đòi lại lương đã thanh toán cho chị mà em sốc.
Em cũng là kế toán mới ra trường, kinh nghiệm chẳng có gì. Có người để hỏi đã là may mắn lắm rồi. Đúng cái kiểu dìm hàng để cố chứng minh.
Haizza, chi ơi chị cho em theo học hỏi đi chị. Năn nỉ chị đó
Em có chị họ làm kế toán trưởng thế nhưng em ngại hỏi chị ấy quá. Chẳng hiểu sao lại vậy?
Email của em: phuonganhdttv@gmail.com
Yahoo: fanky_101089
:013:

bhmqnpthqh

bhmqnpthqh

Sơ cấp
8/12/11
24
1
0
36
ha nam

hehe giống em quá ta.em cũng xem sổ sách cũ của kế toán để lại.nhưng em không được ai hướng dẫn hết.em thấy sai nhiều mà nhưng có nói gì đâu ( ko có phiếu xuất kho khi đã xuất hàng nè, không có giấy tờ kèm khi đã dừng khấu hao tài sản, báo cáo tài chính không có thuế nè....).kế toán không ai làm đúng 100% hết.nên để cho em nó 1 đường rút,mình nghĩ vậy

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường

Thông cảm với chị Hoài Thương, nhưng có lẽ chị cũng gay gắt với sếp cũ của mình quá nhể, sếp ngu chắc chẳng làm sếp của mình.

L

lammphuong

Guest
28/7/11
3
0
0
40
Tp HCM

Zậy bạn nói sếp mời công ty Kiểm Toán đến kiểm toán những gì em ấy cho là đúng nhé.

Mà mình hỏi cái này nhỏ nha: Bạn có biết em ấy tốt nghiệp trường nào không? (Đang mong ko phải trường CĐ Kinh tế để mình khỏi bị vạ lây)...
Ặc...ặc... Lãi tiền gửi ngân hàng mà cho vào 635 thì em này có vấn đề với ... đầu óc rồi. Lãi tiền gửi chứ có phải lãi tiền vay đâu???

Z

zulin

Guest
14/5/12
0
0
0
35
HN

Em này tự tin quá mức rồi. Luôn cho mình đúng. Mình nghe mà bực thay cho bạn!

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Ôi, shok toàn tập. em đọc mà điên cả tiết. Với nhân viên nt mà ko đuổi thẳng cổ tuyển nv mới. Vừa dùng e đó, vừa thuê dịch vụ có phải tốn kém ko. Thật chẳng hiểu ông Sếp nàu tn nữa

M

mina96

Guest
23/9/11
1
0
3
HCM

Khâm phục tài chịu đựng của chị này

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Em cũng khâm phục tài chịu đựng của chị quá! Em thì nóng tính (sửa mãi ko được), vừa nhận được cái email dài 2 trang của sếp về vấn đề mình nóng tính quát nhân viên. Ước gì 1 ngày mai thức dậy em cũng thay tính đổi nết, hiền dịu nết na được như mọi người hihi...

A

anlee

Sơ cấp

Có khi phải làm như lời khuyên của anh chị. Sếp thì thực sự là không hiểu gì về kế toán hết, nhưng không hiểu sao sếp tin yêu em kế toán mới lắm ạ.

chả bù cho mình, nói gì sếp k nghe, toàn nghe kế toán cũ nhưng ở chỗ mình chắc mình là kt mới nên k như bạn.
với lại quan điểm của mình là nhẫn nhịn, hic, lúc nào cũng thấy thiệt thòi.
Với lại mình thấy khi mình mới đi làm, có người cảm thông thì giúp đỡ mình, có người lại k thích người mới cho lắm nên hỏi gì cũng nói chung chung đến khi mình hỏi lại thì bảo là nói rồi mà.

H

hyhuong

Sơ cấp
28/12/11
36
0
0
37
Hà Nội

Tất cả những cái sai của cô bé kế toán mới kia đều có văn bản chứng minh. Một người trẻ, hiếu thắng, vô ý vì quá tự tin, lúc nào cũng thích khẳng định và chứng minh mọi điều mình nói là đúng (dù biết là sai) thì không sớm thì muộn cũng sẽ bị cô lập

1

160388

Sơ cấp
28/6/11
4
0
0
tphcm

con bé này ghê thiệt, nói chung là nó có nghiệp vụ kế toán còn kém lắm, bạn đối chứng với nó và GĐ nói nó dựa vào đâu nói vậy, văn bản nào.... còn sếp mà ko nghe thì ông ấy lãnh hậu quả hết

nguoilysu

nguoilysu

Amư Minh Khuê

Ước gì con bé này làm nhân viên của mình nhỉ? Hehe... Nếu đúng như những gì bạn nói thì lên gặp GD và đối chất, bạn chuẩn bị hết các văn bản để dẫn chứng, cho con bé mất việc luôn cho rồi, hix..

Giám đốc không hiểu gì về kế toán nhưng cũng biết đọc chữ mà, đưa văn bản ra thôi.

minhanhphuong

minhanhphuong

Sơ cấp
3/8/11
41
0
0
Hải Dương

Em cũng là SV mới ra trường đọc topic của chị mà em thấy sợ quá... Em cũng khá tự tin nhưng chưa gặp người nào tự tin thái quá như thế. :D. Đúng là potay.com. Thật là không biết quý trọng, được người hướng dẫn nhiệt tình như chị mà còn không biết đường học hỏi. Em đang mong ngày mong đêm như vậy mà còn không được nè. Hichic. Anh chị ơi chị ở đâu HD vậy ạ! Em ở Nam Sách - HD đó ạ. Hiiiiiiii