Tại sao kế toán hay đeo kính?

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bỗng một hôm sáu rảnh, xem lại hình ảnh của những lần offline các miền và phát hiện một điều: Kế toán đa phần là đeo kính

Tại sao vậy? Đậy là một đặc điểm đặc trưng chăng? Tôi là kế toán nên tôi phải đeo kính để các phòng ban khác biết tôi là nhân viên kế toán? Hay đây là mode của dân nhà kế?

Xin cho biết ý kiến của các bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
tui thì không như vậy, chỉ tại tôi khi đi học hồi nhỏ không có đèn điện như hiện tại lên tui bị cận. Bị thì cần phải dùng chứ có gì đâu.

N

nguyentronguyen

Guest
12/5/04
19
0
0
OldNTV nói:
Bỗng một hôm sáu rảnh, xem lại hình ảnh của những lần offline các miền và phát hiện một điều: Kế toán đa phần là đeo kính

Tại sao vậy? Đậy là một đặc điểm đặc trưng chăng? Tôi là kế toán nên tôi phải đeo kính để các phòng ban khác biết tôi là nhân viên kế toán? Hay đây là mode của dân nhà kế?

Xin cho biết ý kiến của các bác?

Dân kế toán hay "dòm" kỹ quá nên "Ông trời" phạt bắt phải đeo thêm một vật vào mắt cho nó "nặng" để bớt "dòm" vào công việc của người khác, đúng không bác ở NASA.
Tôi cũng bị phạt phải đeo 2 cái "đít chai" đấy, ha ha ha.

V

vietpro

Guest
10/8/04
64
0
0
nguyentronguyen nói:
Dân kế toán hay "dòm" kỹ quá nên "Ông trời" phạt bắt phải đeo thêm một vật vào mắt cho nó "nặng" để bớt "dòm" vào công việc của người khác, đúng không bác ở NASA.

Tôi cũng nghĩ ông trời bắt tôi phải đeo kính nhưng ý tích tích cực chứ không như nguyentrongnguyen đâu. Chắc một ngày đẹp trời năm 198... nào đó ông trời ghé mắt xuống trần gian thấy một cận tôi đang bị bố mắng vì đổ nhầm nước mắm vào can dầu hoả. Sao lại có người cẩu thả thế nhỉ? (tra sổ Nhà Trời lại thấy nó về sau sẽ làm nghề kế toán) Thế này thì phải làm thể nào nhỉ? Cứ thế như thế này thì mai sau không biết nó sẽ báo hại cho gia đình, xã hội bao nhiêu nữa đây? Suôt mấy năm dòng ông Trời cứ lẩm bẩm suốt mấy câu này. Và lại đến một ngày cũng rất đẹp trời năm 199... Khà...khà...khà... ta tìm ra rồi. Thế rồi một tia chớp loé sáng, Cận tôi tự nhiên thấy mắt mờ đi, đến bác sỹ, bác sỹ bảo Cận rồi đeo kính đi và thế là tôi đeo kính. Sau vài lần bị vỡ, bỏ quên, rơi mất... cuối cùng tôi cũng trụ lại với đôi kính hiện tại cũng được mấy năm có dư rồi đấy. Thế là tính cận thận của tôi cũng được cải thiện rồi đúng ko? Và hiện tôi vẫn ngon lành với nghiệp kế toán.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Trước kia Tigon cũng không nghĩ sau này sẽ làm kế toán. Khi còn học cấp 2, tự nhiên thấy nhìn cái gì cũng mờ cứ phải căng hết cả mắt ra, cả nhà, bạn bè chả ai biết cả. Mãi về sau ngồi dưới nhìn không rõ, mới đi khám mắt, bị bác sĩ mắng cho một trận te tua (vì cái tội cận như thế mà không chịu đi khám mắt sớm). Thế là phải đeo một cặp kính. Hồi đó còn xấu hổ chả dám đeo kính, miết rùi quen. Chả biết đến bao giờ mình mới lại không phải đeo kính nữa nhỉ?

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Tigon-ETC nói:
Trước kia Tigon cũng không nghĩ sau này sẽ làm kế toán. Khi còn học cấp 2, tự nhiên thấy nhìn cái gì cũng mờ cứ phải căng hết cả mắt ra, cả nhà, bạn bè chả ai biết cả. Mãi về sau ngồi dưới nhìn không rõ, mới đi khám mắt, bị bác sĩ mắng cho một trận te tua (vì cái tội cận như thế mà không chịu đi khám mắt sớm). Thế là phải đeo một cặp kính. Hồi đó còn xấu hổ chả dám đeo kính, miết rùi quen. Chả biết đến bao giờ mình mới lại không phải đeo kính nữa nhỉ?

Hơ hơ, thế có ai không cận mà vẫn làm kế toán không? (Bỏ mịa, mình cũng đeo kính:wall: )

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
May quá mình ko có kính :lol:

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Hoadonbanle nói:
May quá mình ko có kính :lol:

Bao giờ " lẻ " lên "VAT " thể nào cũng đeo kính......:headbang:

N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Tui cũng là Kế toán mà không phải đeo kính đây, Ngày nào cũng như ngày nào, hơn 10 tiếng đồng hồ mắt tôi dán vào màn hình, nhiều lúc mắt cứ hoa lên, vậy mà không cận mới :banana: chứ

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
EM thì chả phải do học hành chăm chỉ gì cả ,chỉ tại do hồi cấp 2 đánh cầu lông chẳng may trái cầu đập vào mắt thế là...có tới 2 cái cửa sổ tâm hồn...

T

TRẦN TRANG

Guest
Mình Thấy 'dề Tài' Này Hơi Vui Nhen .chúc Các Bạn Vui..

M

mysterious_girl

Guest
nguyentronguyen nói:
Ai bảo bác như thế? Không "dòm" kỹ thì toi à!!!:oops:Việc của người khác là việc của ai thía bác?

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Còn tui thì hồi đi học chỉ cận nhẹ thôi, những hôm trời mưa thì khổ. Đến khi đi làm thì cận tăng vùn vụt. Nghĩ mãi không biết tại sao? Thì ra tiếng là đi học nhưng chẳng mấy khi học thì cận làm sao, đi làm nhận tiền của người ta làm việc nhiều thế là cận thôi. Hic, tôi đã đeo kính áp tròng nhưng một thời gian thấy không thoải mái nên lại thôi, mắt kính vẫn muôn năm.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Đơn giản thôi - Các hãng kính "hợp tác" với các công ty xây dựng trường học giảm độ sáng đèn trong lớp làm các cô cậu học sinh cận từ trước khi học tài chính và đi làm kế toán.

Tất nhiên là không kể những kế toán già kiểu bác "già chát" thì phải đeo kính lão

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
PAT nói:
Đơn giản thôi - Các hãng kính "hợp tác" với các công ty xây dựng trường học giảm độ sáng đèn trong lớp làm các cô cậu học sinh cận từ trước khi học tài chính và đi làm kế toán.

Tất nhiên là không kể những kế toán già kiểu bác "già chát" thì phải đeo kính lão

Vậy bác PAT có bị cận không? Mà lý do thuộc nhóm 1 hay nhóm 2 vậy bác?:bigok:

N

nguyentronguyen

Guest
12/5/04
19
0
0
mysterious_girl nói:
Ai bảo bác như thế? Không "dòm" kỹ thì toi à!!!:oops:Việc của người khác là việc của ai thía bác?
Nói như bác cũng đúng nếu không dòm kỹ thì toi thật chứ đùa. Chính vì dòm kỹ nên mới bị đeo kính.
Việc của người khác là những người xin thanh toán, dự toán,... dân kế toán hay cắt bớt chi phí, dự toán của họ nên bị phạt đeo kính.
Tóm lại kế toán phải đeo kính là do bị phạt do tội hay dòm ngó quá sâu.

H

hoami

Guest
may quá mình kg đeo kính, chắc là ông trời thương mình đó. hi hiiiiiiiiiii

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Híc thế những người không làm kế toán mà đeo kính thì bị phạt tội gì nhở? Chả ai biết. Nói túm lại là đeo kính hay không là do rất nhiều lý do, nhưng cơ bản nhất là thị lực kém

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tuấn Giang nói:
Vậy bác PAT có bị cận không? Mà lý do thuộc nhóm 1 hay nhóm 2 vậy bác?:bigok:

to tuangiang

PAT thuộc nhóm hai - Đeo kính lão

Quên mất - Còn một nhóm họ kế đeo kính nữa - Kính không số

Loại kính này sẽ mang lại vẻ duyên dáng ứng với các mem kế nữ - Mang lại vẻ " đạo mạo và oai phong " cho các mem kế nam.

mà có khi PAT lại mang kính không số đấy - Cho có vẻ đạo mạo :alcon:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA