Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Xin cho em hỏi, em cài phần mềm vào, nhập thông tin đều bình thường, nhưng đến lúc In và Xem thử thì trên trang in và bản pdf đều không thấy xuất hiện mã vạch. Xin giúp cách khắc phục.

Em xin cám ơn trước!

Xem trước sẽ không thấy mã vạch nhưng in ra máy in sẽ có mã vạch đó. Nếu chưa muốn in mà muốn xem có mã vạch thì chọn máy in là file PDF để tạo file PDF sẽ thấy mã vạch (sau đó in luôn file PDF này cũng được). Yên tâm mà in nhé.

Số tiền ở chỉ tiêu số 25 là phần mềm tự động nhảy nhưng của mình lại chỉ nhảy vào số hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho sxkd chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế (dòng 1) mà không tự động nhảy vào số hàng hóa dịch vụ dùng chung cho SXKD (dòng 3), rồi xóa đi kiểm tra thủ công để phần mềm tự động nhập số thì phần mềm vẫn báo lỗi ở chỉ tiêu số 25, mình đã kiểm tra ở 2 máy thì 1 máy kiểm tra thủ công rồi tự nhảy số k vấn đề gì còn máy 2máy khác đều không được, không biết là bị lỗi gì nữa, có bạn nào giúp mình với được k. THank nhiều

Các hoá đơn khai tại chỉ tiêu 3-HHDV dùng chung... thì phải lập Phụ lục 01-4A/GTGT để phân bổ số thuế GTGT được khấu trừ và không được khấu trừ thì số thuế được khấu trừ sẽ tự động chuyển vào chỉ tiêu 25

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MaiQuynhTran

Sơ cấp
20/7/11
6
0
0
Hải Phòng
ui, sao em tải bảng kê mà nó hổng vào đúng chỗ? thuế 10% mà nó cứ bị tải vào không chịu thuế thui, giúp em với

Ở bảng kê thuế đầu vào,bạn chuyển định dạng cột thuế suất sang dạng text rồi sau đó tải lại bảng kê nhé! Còn ở bên bảng kê thuế đầu ra thì trước khi tải vào, bạn xóa cột thuế suất đi, sau đó mới tải bảng kê thì nó sẽ vào đúng các cột tương ứng trong phần mềm ngay bạn ạ !

Sửa lần cuối:
C

Complicated

Guest
16/7/10
4
3
1
38
Quan Ba Dinh
các anh các chị cho em hỏi chút, e đã gỡ bản 2.5.5 cũ, khởi động lại máy & cài v3.0 nhưng file .exe nó ko chạy. Thử quay sang bản v2.5.5 update cũng ko được luôn. Em setup lại v2.5.5 cũ thì lại được. Vậy giờ em muốn up lên v3.0 thì phải làm thế nào nữa ạ??!
Mong được các anh (chị) có kinh nghiệm giúp đỡ! Em chân thành cám ơn!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
các anh các chị cho em hỏi chút, e đã gỡ bản 2.5.5 cũ, khởi động lại máy & cài v3.0 nhưng file .exe nó ko chạy. Thử quay sang bản v2.5.5 update cũng ko được luôn. Em setup lại v2.5.5 cũ thì lại được. Vậy giờ em muốn up lên v3.0 thì phải làm thế nào nữa ạ??!
Mong được các anh (chị) có kinh nghiệm giúp đỡ! Em chân thành cám ơn!

Download bản khác về cài, nghe nói Tổng cục Thuế mới có bản nâng cấp ngày 18/08/2011, bạn vào Website Tổng Cục Thuế để download bản mới nhất nhé (Giải nén sẽ thấy các file được cập nhật ngày 18/08/2011).
HTKK_v3.0.rar

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Download bản khác về cài, nghe nói Tổng cục Thuế mới có bản nâng cấp ngày 18/08/2011, bạn vào Website Tổng Cục Thuế để download bản mới nhất nhé (Giải nén sẽ thấy các file được cập nhật ngày 18/08/2011).
HTKK_v3.0.rar
Trời ! bản cập nhật này có gì mới hơn bản cập nhật 15/08/2011 không mà sao cập nhật hoài ?!!!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Có bạn hỏi em về khai bổ sung điều chỉnh thuế TNCN tháng,và chọn khai bổ sung thì chỉ có 1 tab : tờ khai thuế TNCN bổ sung, ko có tab 01/KHBS.Em đã test PM & thực hiện quy trình điều chỉnh thì đúng là ko có 01/KHBS của khai bổ sung thuế TNCN tháng.

Anh Nam & các bác check giùm em lỗi này với ạ ! Có phải PM 3.0 chưa bổ sung phụ lục này ko ạ ?
Và như thế, 01/KHBS - khai bổ sung thuế TNCN phải làm trên word or excel ạ ?!

Em cảm ơn !

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có bạn hỏi em về khai bổ sung điều chỉnh thuế TNCN tháng,và chọn khai bổ sung thì chỉ có 1 tab : tờ khai thuế TNCN bổ sung, ko có tab 01/KHBS.Em đã test PM & thực hiện quy trình điều chỉnh thì đúng là ko có 01/KHBS của khai bổ sung thuế TNCN tháng.

Anh Nam & các bác check giùm em lỗi này với ạ ! Có phải PM 3.0 chưa bổ sung phụ lục này ko ạ ?
Và như thế, 01/KHBS - khai bổ sung thuế TNCN phải làm trên word or excel ạ ?!

Em cảm ơn !
Đúng là toàn bộ phần TNCN của 3.0 khi khai bổ sung chỉ có duy nhất tờ khai. Xem lại 2.5.5 ... trong phần KHBS cũng không có phần khai bổ sung (01/KHBS) cho TNCN (nào giờ không để ý)

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Trời ! bản cập nhật này có gì mới hơn bản cập nhật 15/08/2011 không mà sao cập nhật hoài ?!!!

Chưa test hết, nhưng các Bác thuế cho biết thế này, các Bạn cố gắng "ngâm kíu" nhé:

Tổng cục Thuế
CỤC CNTT
---------------
Hà Nội, ngày 19/8/2011

THÔNG BÁO
Về việc cập nhật sửa lỗi/ yêu cầu phát sinh trong ứng dụng HTKK 3.0

Sau hơn 2 tuần triển khai ứng dụng HTKK phiên bản 3.0, Cục CNTT đã tiếp nhận và xử lý một số lỗi/ yêu cầu phát sinh. Để tránh gây phiền hà cho toàn bộ NNT về việc cài đặt lại ứng dụng, chỉ đối với những trường hợp NNT báo lỗi/yêu cầu trong danh sách dưới đây thì Cục Thuế hỗ trợ cung cấp lại bộ cài cho NNT hoặc hướng dẫn NNT tải lại bộ cài trên website của ngành Thuế hoặc một số website khác (theo thông báo của Cục CNTT ngày 9/8/2011).
Các vấn đề phát sinh cụ thể như sau:
1. Cập nhật sửa lỗi
- Tờ khai 01/NTNN: cập nhật sửa lỗi khi in tờ khai, ngày tháng năm lập tờ khai luôn là 01/01/2011. Tờ khai 01/KK-XS: Khi in tờ khai thiếu dòng ngày tháng năm lập tờ khai. Đối với trường hợp này NNT có thể điền thêm hoặc sửa thủ công trên tờ khai thông tin về ngày ký vì thông tin này không quan trọng, chỉ là thông tin in sẵn hỗ trợ cho NNT mà không phục vụ quản lý của cơ quan thuế. Vì vậy NNT thuộc trường hợp kê khai tờ khai nhà thầu 01/NTNN hoặc tờ khai 01/KK-XS không cần cài lại bản 3.0 này cũng không ảnh hưởng gì đến dữ liệu trên tờ khai.
- Bảng giải trình 01/KHBS: cập nhật sửa lỗi sau khi điều chỉnh số thuế, số tiền phạt nộp chậm được tự động tính theo công thức, người nộp thuế tính và nhập lại số tiền phạt nộp chậm vào ứng dụng thì ứng dụng vẫn lấy theo số công thức (trong trường hợp điều chỉnh thuế sau khi đã có quyết định hoàn).
2. Đáp ứng yêu cầu nghiệp vụ phát sinh
- Tờ khai 01/GTGT: Mở rộng cột ký hiệu và số hoá đơn trên phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT cho phép nhập tối đa 20 ký tự (chỉ 1 số đơn vị được Tổng cục Thuế cho phép sử dụng hoá đơn có ký hiệu hoá đơn lên đến 20 ký tự).
- Tờ khai 03/GTGT: Mở rộng các cột số liệu trên tờ khai cho phép nhập giá trị tối đa là 16 chữ số.
- Tờ khai thuế Tài nguyên 01/TAIN: Định dạng lại cột sản lượng cho phép nhập số thập phân với 3 chữ số sau dấu phẩy (trước đây là số thập phân với 2 chữ số sau dấu phẩy)
Bộ cài ứng dụng HTKK 3.0 đã được cập nhật trên website của ngành Thuế hoặc một số website khác (theo thông báo của Cục CNTT ngày 9/8/2011)
Lưu ý: Trường hợp NNT đã tải phần mềm HTKK 3.0 mà không phát sinh các yêu cầu trong các trường hợp nêu trên (chẳng hạn như số liệu trên tờ khai không cần thiết phải mở rộng định dạng dữ liệu, không khai thuế 01/NTNN, 01/KK-XS) thì vẫn có thể sử dụng bản HTKK 3.0 đã cài đặt để kê khai mà không cần tải lại phần mềm.

Đúng là toàn bộ phần TNCN của 3.0 khi khai bổ sung chỉ có duy nhất tờ khai. Xem lại 2.5.5 ... trong phần KHBS cũng không có phần khai bổ sung (01/KHBS) cho TNCN (nào giờ không để ý)

Khai KHBS thuế TTĐB điều chỉnh gỉam thuế thì trong mẫu 01/KHBS tính âm số tiền phạt nộp chậm??? Không biết như vậy là sao nhỉ ???

Khai điều chỉnh giảm thuế TTĐB thì KHBS tính âm tiền phạt nộp chậm??? Nhà nước chi lại số tiền phạt nộp chậm bị âm này cho mình chứ ???

Sửa lần cuối:
H

htt108

Guest
10/7/11
13
0
0
HN
Nếu trong quá trình bạn kê khai không có lỗi gì thì không cần thiết phải cập nhật bản mới đâu. Bản mới cập nhật cho phép NNT sửa số ngày phạt chậm nộp và số tiền phạt chậm nộp của tờ khai bổ sung thôi bạn ạ

S

sharesing

Sơ cấp
31/3/10
9
0
0
53
Lạng Sơn
Phần mềm này còn phải chỉnh sửa nhiều mới hoàn thiện.
Mình tải từ trang chủ về cài 1 lần ăn ngay.

N

ninhhuyen

Sơ cấp
29/9/08
14
0
0
38
TP HCM
Cho mình hỏi với, ngày 5/08/2011 mình đã cài đặt phần mềm HTKT phien bản 3.0 rùi, nghe thông báo khẩn là up lại phần mềm mới cập nhật ngày 15/08/2011 để khắc phục một số lỗi, vậy giờ mình phải gỡ bỏ cả phần HTKT 2.5.5 và 3.0 rồi mới cài lại hay sao, hay là cài đè lên luôn có được không? mong các anh chị giúp cho.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cho mình hỏi với, ngày 5/08/2011 mình đã cài đặt phần mềm HTKT phien bản 3.0 rùi, nghe thông báo khẩn là up lại phần mềm mới cập nhật ngày 15/08/2011 để khắc phục một số lỗi, vậy giờ mình phải gỡ bỏ cả phần HTKT 2.5.5 và 3.0 rồi mới cài lại hay sao, hay là cài đè lên luôn có được không? mong các anh chị giúp cho.

Không cần gỡ các phiên bản trước, bạn cứ cài đè lên luôn.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài

Bạn cài đè lên bình thương, nếu không an tâm thì remove và cài lại cũng được.
Không phải lo lắng chi cả !!

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Em cài phiên bản 3.0 update ngày 15.8 nhưng khi kê bảng kê mua vào và bán ra xong thì phần thuế GTGT đầu vào không tự cộng tổng thuế của mục 1. Hàng hóa và dịch vụ dùng riêng cho SX chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế và mục 3. Hàng hóa và dịch vụ dùng chung cho sx chịu thuế và không chịu thuế đủ điều kiện khấu trừ thuế. Trong mục {25} Tổng số thuế được khẩu trừ kỳ này chỉ ghi số thuế của muc 1 mà không cộng mục 2.
Có ai biết chỉ giúp em với ah.

Sửa lần cuối:
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Bạn thử cài lại bản download từ Website Nganh Thue hoặc từ Webketoan
Mục 2 là không đủ điều kiện khấu trừ thì đâu có cộng vào số thuế được khấu trừ [25] ?

S

samawind

Sơ cấp
19/10/10
5
0
0
37
hải phòng
phần mềm này có được hỗ trợ cập nhật thường xuyên các mẫu biểu không ?

T

tan74112000

Guest
13/4/11
0
0
1
36
TP HCM
Thầy ơi, cho em hỏi về thuế Tiêu thụ đặc biệt ở HTKK 3.0 , có phân biệt bia hơi hay bia chai không hay dựa vào dung tích xi lanh
Em có xem hướng dẫn ở www.*********** thì để bia chai và bia hơi, tuy nhiên ở HTKK 3.0 không có phần này , cách kê khai như thế nào?
Cám ơn thầy!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Trong biểu thuế tiêu thụ đặc biệt thì Bia chỉ có 1 lọai, thuế suất 45% (đến hết 2012) không phân biệt đó là bia gì (trừ bia mộ ra). Trong HTKK 3.0 dòng DUng tích xi lanh ... là của xe ô-tô, 1 lọai riêng nhưng lại thụt vào nên tưởng là của Bia (chắc là lập trình nhầm)

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
phần mềm này có được hỗ trợ cập nhật thường xuyên các mẫu biểu không ?
Không có chức năng này bạn ơi. Mỗi lần có biểu mẫu mới thì phải nâng cấp phần mềm thôi

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Xin lỗi ah, em viết nhầm. mục 3 cơ ah (HH,DV dùng chung chó SXKD chịu thuế và không chịu thuế đủ điều kiện khấu trừ thuế).
Em cài lại phiên bản mới nhất mà vẫn vậy.
Để em thử máy khác xem sao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA