Có thể hiểu là TSCĐ loại gì

• Thread starter Vu Mai Nhi
  • Ngày gửi
V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Cho mình hỏi Công ty mình có lắp đặt 03 biển quảng cáo vậy mình có thể phân TSCĐHH nhóm thành là:

1: Nhà cửa vật kiến trúc (2111)
Hay 2: Thiết bị công cụ phục vụ quản lý.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Vu Mai Nhi nói:
Cho mình hỏi Công ty mình có lắp đặt 03 biển quảng cáo vậy mình có thể phân TSCĐHH nhóm thành là:

Loại 2 đê.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Vu Mai Nhi nói:

Theo như bạn nói thì tài sản biển quảng cáo thuộc Mục 3 phần E- Dụng cụ quản lý của Phụ lục 1 QD 206

Thân

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
chào các bạn cho mình hỏi nhanh một chút nhé công ty mình đang làm một hồ sơ dự thầu trong đó có các mục như sau
tài sản có
tài sản có lưu động
tài sản nợ
tài sản nợ lưu động
các bạn cho mình biết rõ các tài sản đó thuộc loại gì và mình lấy các số liệu trong các tài sản đó như thế nào ? mình đang cần gấp quá trả lời nhanh nhé
cảm ơn nhiều

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Bạn lấy số liệu đó trên bảng cân đối kế toán năm

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
uh mình biết là lấy số liệu trên bảng cân đối năm nhung mình chưa hiểu rõ là lấy ở những fần mục nào chứ voi lai minh chua hieu roc Tai san co vaf tai san luu dong co la gi nua vi moi ra truong ma ? bạn có thể nói rõ cho mình được chứ cảm on bạn nhiều

Sửa lần cuối:
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
TS có lưu động là TS ngắn hạn, MS 100 trên bảng CĐKT
TS nợ lưu động- Nợ ngắn hạn.

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
bạn lấy số liệu ở mục 100 như bạn trên đã nói, còn TS nợ thì lấy ở mã số 300

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
cảm ơn các bạn nhé . vì nhiều khi mình không hiểu cái ngôn từ kế toán gọi theo cách khác nên khó hiểu quá .

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Cho em hoi???

Bảng CĐKT năm, có phải là bảng CĐTK mà mình hay xài không? Còn Mã Số, có phái là các TK đó, thuộc cấp nào không?
Em đọc các bài viết, mà k hiểu rõ là như thế nào.
Em đang học ĐHKT, nhưng cũng đang được làm Kế Toán, mà chưa được rành cho lắm! TRa lời để em biết nha! Rất cám ơn!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Bảng CĐKT năm, có phải là bảng CĐTK mà mình hay xài không? Còn Mã Số, có phái là các TK đó, thuộc cấp nào không?
Em đọc các bài viết, mà k hiểu rõ là như thế nào.
Em đang học ĐHKT, nhưng cũng đang được làm Kế Toán, mà chưa được rành cho lắm! TRa lời để em biết nha! Rất cám ơn!
Bạn hãy lấy Bảng cân đối kế toán ra và đối chiếu với bảng cân đối tài khoản sẽ rõ thôi mà.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Vay thi ban giup minh tra loi luon di! Minh k hieu nen moi hoi, chu neu minh co ca 2bang do thi dau fai len web hoi lam gi.hehe!
Nhung du gi cung rat cam on ban nhe!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA