Bảng lương gửi Phòng lao động TBXH???

• Thread starter huytq
  • Ngày gửi
H

huynhgiaotg

Guest
26/7/06
9
0
0
Tiền giang
nộp thang bảng lương nhưng bị trả về. Họ nói em phải làm lại, phải đầy đủ điều 1, điêu 2...,bậc lương, hệ số lương

Các Anh Chị khi tham gia đăng ký TBL, BHXH lưu ý những điều sau:
* Thiết lập TBL có đầy đủ cấp bậc phù hợp với ngành nghề hoạt động của Cty bạn.
* Chức vụ + Hệ Số+Mức lương+ phụ cấp (nếu có) của các nhân viên phải khác nhau sao cho khớp với Hợp Đồng LD để sau này không phải điều chỉnh khi quyết toán thuế cuối năm.
Đăng ký TBL cần mang theo :
- Báo cáo tình hình sử dụng lao động.(4 bộ giống nhau , có mẫu sẵn trên phòng LDXH nơi cơ quan đóng)
-TBL, phụ cấp (có thể tự XD theo mẫu sẵn)(3 bộ giống nhau)
- Giấy đăng ký KD (họ xem và trả lại ngay)
Đăng ký BHXH cần mang theo:
-Giấy đăng ký KD
-01 bản báo cáo tình hình SD lao động (đã có xác nhận của phòng LDXH)
-photo bảng lương từ tháng bắt đầu trả lương cho các nhân viên (khi có HDLD) trong cty bạn.
-photo các hợp đồng LD.

Chúc các Anh Chị làm tốt khi đăng ký TBL, BHXH.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huynhgiaotg

Guest
26/7/06
9
0
0
Tiền giang
À quên ! khi đăng ký TBL các Anh Chị nhớ kèm theo công văn đề nghị đăng ký TBL của đơn vị nhé !

H

huynhgiaotg

Guest
26/7/06
9
0
0
Tiền giang
Đóng BHXH....như thế nào??

Đóng BHXH.....như thế nào???

Hiện em đang làm thủ tục tham gia BHXH cho cty
chuẩn bị nộp hồ sơ thì có 1 nhân viên trong cty xin nghỉ việc, trước đó em đã đăng ký LD có tên NV này. Vậy khi tham gia BHXH và làm sổ BH có làm sổ và đóng BH cho NV này ko???(NV này nghỉ chưa hết hạn HDLD, mới làm được 3 tháng).Xin các Anh Chị chỉ hướng giải quyết giúp em với .Cảm ơn rất nhiều!!!
:two: :guitarist

Sửa lần cuối:
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Sao mà cuộc đời này vẫn còn nhiều điều đáng sống thế nhỉ?
Bên kia người ta đang kếu gọi từ thiện - một trung thu đẹp cho trẻ em nghèo.
Bên đây có người thật thà. Không sao đâu em à, họ nghỉ rồi mà chỉ làm 3 tháng thì thôi không đóng BHXH chi nữa.

V

vitcoi_girl

Guest
8/9/06
3
0
0
41
Hà Nội
Chào tất cả mọi người mình là thành viên mới mình muốn tìm from đăng ký lương với sở lao động thương binh và xã hội bạn nào có không cho mình với
xin cảm ơn các bạn

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Bạn tham khảo theo thang bảng lương của nhà nước và gợi ý của bạn huynhgiaotg và đặc điểm cty của bạn và sau đó thực hiện ký hợp đồng lao động cho nhân viên phù hợp với thang bảng lương đã đăng ký.

L

lekhanhviet

Guest
27/3/06
6
0
0
46
binhdinh
tôi không chuyên trách về phần này nên tôi nắm cơ bản cũng chút ít.
nếu các bạn quan tâm thì tôi sẽ trả lời.
vì công việc tương đối nhiều nên tôi chỉ có thể trả lời qua mail: lekhanhviet7777@gmail.com
chào thân ái

L

lekhanhviet

Guest
27/3/06
6
0
0
46
binhdinh
tôi không chuyên trách về phần này nên tôi nắm cơ bản cũng chút ít.
nếu các bạn quan tâm thì tôi sẽ trả lời.
vì công việc tương đối nhiều nên tôi chỉ có thể trả lời qua mail: lekhanhviet7777@gmail.com
chào thân ái

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
THeo quy định hiện nay về khoản BHXH ,được cơ quan BHXH căn cứ vào H Đ L Đ và bảng khai trình lao động (đăng ký tại phòng lao động quận huyện hay Sở Lao Động TBXH đối với DNNN và DN có vốn đầu tư nước ngoài)
1-Trong H Đ L Đ ,BHXH căm cứ vào mức lương chính và phụ cấp để tính bảo hiểm cho người lao động là 23%,nhưng không tính trên tổng thu nhập ghi trong H Đ L Đ
2-Nếu đăng ký BHXH trễ sẽ bị cơ quan BHXH truy thu tiền BHXH kể từ ngày thành lập (nhưng thông thường thì hay bị truy thu kể từ năm 2004 đến nay)
3-Sau khi đăng ký khai trình ,phải làm tiếp bước 2 là đăng ký hệ thống thang bảng lương với phòng lao động với mức lương cao nhất và mức lương thấp nhất cho từng chức danh và công việc
4-Cuối năm cơ quan thuế sẽ căn cứ vào các báo sau để chấp nhận chi phí lương:
a-Bảng đăng ký lương với cơ quan thuế đầu năm
b-H Đ L Đ
c-Bảng khai trình lao động
d-Bảng đăng ký hệ thống thang bảng lương
e-Phiếu nộp tiền BHXH
f-Bảng lương có chữ ký

N

ngtung2812

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
Tp.HCM
tớ cũng không khác gì bạn. tớ còn thê thảm hơ8n nhiều. ai giúp em với. em không biết.

T

tranhanlam

Guest
10/5/08
1
0
0
ha noi
Xin chào các bạn!
mình đang làm hồ sơ tham gia BHXH lần đầu. Họ có yêu cầu " bản xác nhận đã đăng ký quy chế trả lương (đối với các đơn vị do Chủ sử dụng LĐ quyết định tiền lương) của cơ quan quản lý Nhà nước về LĐ theo phân cấp.
mình chứ biết là thế nào cho hợp lý. Vậy bạn nào có mẫu có thể giử cho mình 1 bản được không? Cám ơn các bạn rất nhiều. Địa chỉ mail của mình là : tranhanlam@gmail.com

M

my khanh

Guest
20/4/08
2
0
1
tphcm
Dang ky Thang Lương_ Bảng Lương

Mình dăng ký thang lương bảng lương nhưng ko biết xây dựng hệ số lương như thế nào cho hợp lý. Bạn nào có đăng ký thang lương_bảng lương gửi cho mình làm mấu nha! Địa chỉ của mình là : cmk_20072000@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA