chương khoản hạng mục khi nộp thuế

• Thread starter tuankq
  • Ngày gửi
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Mình có thắc mắc này nhờ các bạn giải thích giùm.
Gần đây khi nộp thuế vào ngan sách nhà nước, các chị bên kho bạc cứ sửa các chương khoản hạng mục mà mình kê. Trước đây mình đã kê khác cơ, nhưng bây giờ cư đem ra kho bạc các chị lại cứ sửa chứng từ của mình. Mình nhớ ngày xửa ngày xưa khi chị KTT của mình đã bị kê nhầm chương khoản hạng mục, do vậy mà vẫn bị cơ quan thuế coi là nộp chậm và ra thông báo phạt, sau đó xin xỏ công văn loạn xạ mới thôi.
Thế bạn nào có biết ở đâu người ta quy đinh cái này không, mình cũng muốn xem xem nó như thế nào. Cám ơn cả nhà.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Tớ có tờ "hướng dấn viết mục lục ngân sách trên giấy nộp tiền vào NSNN" của chi cục thuế quận Hoàn Kiếm đấy, nhưng ko có file mềm. Bạn để lại số fax đi, tớ fax cho.

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Cám ơn Hoangloc nhiều nhé. Số fax của tớ là 04.5143122.

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Hoangloc oi, tớ ở chi Cục Thanh Xuân, hình như bản fax của Hoangloc ở Chi cục Quận Hoàn Kiếm không áp dụng được cho trường hợp của tớ thì phải. Túm lại, thực chất tớ không hiểu người ta quy định những chương, loại này theo khu vực hay không nữa. Có bạn nào ơ Thanh Xuân không giúp mình cái này với

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
tuankq nói:
Hoangloc oi, tớ ở chi Cục Thanh Xuân, hình như bản fax của Hoangloc ở Chi cục Quận Hoàn Kiếm không áp dụng được cho trường hợp của tớ thì phải. Túm lại, thực chất tớ không hiểu người ta quy định những chương, loại này theo khu vực hay không nữa. Có bạn nào ơ Thanh Xuân không giúp mình cái này với
Bác alo cán bộ quản lý thuế của mình để hỏi đê! Chứ mỗi lọai hình DN nó lại khác nhau nữa đấy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA