Doanh Thu

• Thread starter HoangHaVan
  • Ngày gửi
H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Cán bộ thuế kiểm tra Quyết toán thuế năm trước của đơn vị mình đã đưa thêm một khoản thu mà đơn vị chưa hạch toán vào doanh thu 511 (đơn vị tạm treo một tài khoản khác 3387) và xác định lại kết quả kinh doanh và đơn vị cũng đã nộp thuế bổ sung rồi.
Nay mình điều chỉnh khoản doanh thu này trên báo cáo tài chính năm nay như thế nào?
Giúp mình với !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
HoangHaVan nói:
Cán bộ thuế kiểm tra Quyết toán thuế năm trước của đơn vị mình đã đưa thêm một khoản thu mà đơn vị chưa hạch toán vào doanh thu 511 (đơn vị tạm treo một tài khoản khác 3387) và xác định lại kết quả kinh doanh và đơn vị cũng đã nộp thuế bổ sung rồi.
Nay mình điều chỉnh khoản doanh thu này trên báo cáo tài chính năm nay như thế nào?
Giúp mình với !!!!
Bạn điều chỉnh tăng lợi nhuận năm trước (4211), và đồng thời tăng số thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp (3334) vào thời điểm ra văn bản quyết toán thuế.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
HoangHaVan nói:
Giúp mình với !!!!
Nhiều khi quy định trong chuẩn mực kế toán khác với quy định trong luật thuế. Nếu bạn đã hạch toán đúng CMKT thì phần thuế TNDN phải nộp thêm chỉ cần hạch toán: N421/C3334.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA