Trục trặc với Misa SME 7.0

• Thread starter Morning Star
  • Ngày gửi
L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Mình đang dùng R16, bản này đang bị lỗi, hình như đã ngừng phát hành, không biết bao giờ mới fix được cho khách hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Công ty mình cũng đang sử dụng PMKT MISA 7.1 nhưng minh thay có rất nhiều điều MISA chưa đáp ứng được và một số phần đang bị trục trặc: VD Mình mở Báo cáo Sổ Cái TK 131, và xem đến lúc mình mở Sổ Quỹ ra thì nó lại hiện lên các định khoản của TK 131 và ,mình cũng đã thử tất cả các tài khoản khác đều như vậy... Ai biết xin chỉ giùm minh với nha Cảm ơn nhiều !

G

Gaudautrang

Guest
Morning Star nói:
Nơi MS làm việc đang sử dụng phần mềm Misa SME 7.0. ở đây chỉ có 1 mình MS là kế toán nên phải tự xoay sở mọi thứ. Tồi tệ hơn nữa là MS k0 có sự trợ giúp về phần mềm do nhà trường (MS làm kế toán cho 1 trường học) mua bản ***** chứ k0 phải bản xịn.
Cảm ơn ai đó sẽ ra tay hào hiệp cứu giúp MS trước nhé. :thank :thank :thank
Mình có một ý kiến nhỏ đóng góp vào cái toppic của bạn.
Thứ 1: Bạn đang dùng chương trình không có bản quyền chiếu theo luật bạn đã bị kiện vì dùng chương trình lậu.
Thứ 2: Bạn dùng chương trình *** nhưng khi phát sinh lổi như vậy bạn lại bảo là chương trình chuối. ( cái này là lổi khiếm nhả đó bạn ) bạn có thấy ai ăn mà không trả tiền lại còn chê đồ ăn của quán ăn đó dỡ bao giờ chưa.
Thứ 3: Bạn đã bao giờ liên lạc với bộ phận tư vấn của MISA chưa? nếu có thể bạn cứ liên lạc thử 1 lần đi. ( chắc chắn bạn sẽ được hướng dẫn dù bạn không mua bản chính thức)
Thứ 5: Nếu bạn hiểu một chút về dòng sản phẩm của MISA thi bạn đã không dùng bản MISA SME vì bạn là đơn vị HCSN nên phải dùng kế toán HCSN.
vài lời mong đóng góp chút ít cho câu hỏi của bạn. có gì sơ xuất mong các bác bỏ qua. :biggrin:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
G

Gaudautrang

Guest
duc193 nói:
Công ty mình cũng đang sử dụng PMKT MISA 7.1 nhưng minh thay có rất nhiều điều MISA chưa đáp ứng được và một số phần đang bị trục trặc: VD Mình mở Báo cáo Sổ Cái TK 131, và xem đến lúc mình mở Sổ Quỹ ra thì nó lại hiện lên các định khoản của TK 131 và ,mình cũng đã thử tất cả các tài khoản khác đều như vậy... Ai biết xin chỉ giùm minh với nha Cảm ơn nhiều !
Bạn có thể nói rỏ lổi bạn gặp phải không nếu có thể mình sẽ giúp cho bạn.
VI mình cũng dùng MISA rất lâu rồi

B

BLUERIVER

Guest
4/1/05
2
0
0
44
HCM CITY
Lunker nói:
Tôi là người dùng phần mềm có bản quyền của MISA, nhưng gặp rất nhiều lỗi và nhiều cái MISA chưa đáp ứng được yêu cầu của công việc ( VD chỉ có 1 nghiệp vụ mua hàng mà misa bắt tôi phải thực hiện đến 4 bút toán, 1 trên phiếu mua hàng, 2 lần trên chứng từ và nghiệp vụ khác(hạch toán phần thuế và chi phí mua hàng), 1 lần trên phiếu chi tiền, thêm nữa: phần ngân hàng của MISA nói chung là nhiều nhưng không giúp được việc gì cả và có vẻ thiết kế cho ngân hàng dùng thì đúng hơn (ngân hàng thì mới dùng phiếu báo nợ, có, còn doanh nghiệp chúng tôi thì chỉ cần đến phiếu thu chi thôi....). Nói chung là đội ngũ tư vẫn của MISA rất nhiệt tình nhưng một số thứ họ lại ko giải quyết được và hẹn chờ bên kỹ thuật trả lời... điều này thì....
chào Lunker

Mình lần đầu tiên vào diễn đàn, thấy mấy bác trao đổi sôi nổi quá nên mình cũng muốn đóng góp ý kiến.
Mình thấy cái bác nêu ra đâu phải là lỗi của chương trình mà hình như là bác đang yêu cầu về tính năng đấy chứ!!!
Mình cũng đang dùng MISA SME 7.1 rất tốt, và cái tính năng mà bác kể ra đó là dùng để hạch tóan hàng nhập khẩu giống mình rồi. Mình thấy khi tách ra đưa chi phí và thuế vào trong Nghiệp vụ khác cũng hay đấy chứ, vì ở đây mình có thể tách được các chi phí khác nhau và thuế khác nhau.

Tuy là mất đứt thêm một thao tác như bác nói, nhưng công ty mình đánh giá cao phần mềm này vì đáp ứng tốt công việc đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA