Mỗi tuần một chuyên đề

Từ 1/10, mức lương tối thiểu vùng áp dụng theo NĐ 70/2011/NĐ-CP ????!

• Thread starter bichvan.tax06
  • Ngày gửi
N

nmnk

Sơ cấp
14/5/07
17
0
1
tphcm
Ðề: Từ 1/10, mức lương tối thiểu vùng áp dụng theo NĐ 70/2011/NĐ-CP ????!

Anh, chị ngocmun cho em hỏi, là anh, chị đã làm thang bảng lương mới như thế nào, mà phòng TBXH họ đồng ý cho mình giảm hệ số lương. Em cũng đang thắc mắc không biết làm cách nào để phòng lao động có thế đồng ý cho mình giảm hệ số cho tất cả các bậc lương, và công ty,nhân viên cũng không phải tăng mức đóng BH nhiều quá. Cám ơn anh chị nhiều a !!!. (bên em mức đóng thấp nhất của các chức vụ bậc 1 là 2tr). Anh, chị giúp em ạ :).

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocmun

Sơ cấp
8/11/09
19
0
1
36
Ha Noi

Anh, chị ngocmun cho em hỏi, là anh, chị đã làm thang bảng lương mới như thế nào, mà phòng TBXH họ đồng ý cho mình giảm hệ số lương. Em cũng đang thắc mắc không biết làm cách nào để phòng lao động có thế đồng ý cho mình giảm hệ số cho tất cả các bậc lương, và công ty,nhân viên cũng không phải tăng mức đóng BH nhiều quá. Cám ơn anh chị nhiều a !!!. (bên em mức đóng thấp nhất của các chức vụ bậc 1 là 2tr). Anh, chị giúp em ạ :).

Trước kia cty mình áp dụng thang bảng lương nhà nước với mức lương tối thiểu vùng, nay lg tối thiểu vùng tăng fai làm lại thang lương cho hệ số thấp đi 1 nửa. Mình làm ở Phòng TBXH Q Hoàng Mai, bạn ở quận nào thì lên thẳng phòng TBXH quận đó xin hướng dẫn. Coi như mình làm lại thang bảng lương mới, áp dụng từ tháng 10. Hệ số như nào do bên cty bạn, thấp nhất là 1.00, chênh lệch bậc tối thiểu 5%. Chỉ cần phòng TBXH họ cộp cho cái dấu xác nhận là ok liền, BHXH ko động gì tới bạn đâu. Yên tâm mà làm cho tốt nhé. (Mách nhỏ: làm việc với Phònh TBXH cho khéo, hợp tình hợp lý người ta mới thông qua cho bạn :015: ) Goodluck!
Mà bên bạn lương đóng bảo hiểm thấp nhất 2tr rùi thì sao cần điều chỉnh nữa.

N

nmnk

Sơ cấp
14/5/07
17
0
1
tphcm

mà ngocmun ơi!, lúc trước công ty mình đã đăng ký thang bảng lương ( của chị kế toán cũ) với mức 2.5 thấp nhất, nếu giờ mà lương tối thiểu lên 2triệu thì nhân thêm với hệ số, thì bên người lao động và công ty đều không chịu đóng mức BH cao như vậy nên, giám đốc đã yêu cầu mình làm lại thang lương với mức hệ số thấp đi ( như xuống còn 1.5), thì mình phải làm sao đây :(. vì nghe nói bên phòng lao động họ, không cho giảm hệ số lương, :((, Chỉ mình làm thang bảng lương mà hê số giảm đi mà ngocmun được chấp nhận đó !! A, mình ở TP.HCM , BHXH quận 6 đó.:) please!!

N

ngocmun

Sơ cấp
8/11/09
19
0
1
36
Ha Noi

Ug tiền để làm giàu chứ đóng làm gì nhiều cho BH họ ăn, mình hưởng được mấy chứ. Được cái mình khéo miệng :005: ra nói khó với anh Phòng TBXH cho xây dựng lại thang lương thế rồi anh ý cũng cho làm lại. Mình gửi cho TBXH những hồ sơ:
1.Công văn đề nghị đăng ký thang lương
2.Quyết định của GĐ về việc ban hành thang lương, quy chế lương
3.Thang lương (cty bạn tự xây dựng)
4.Quy chế lương (tự thảo)
5. Biên bản họp thông qua thang lg, quy chế lương
6.bản khai trình tình hình sử dụng lao động

Nhớ là làm việc trực tiếp với cán bộ phòng TBXH chứ đừng nộp ở chỗ tiếp nhận hồ sơ thì ok liền. Cứ nói là trước kia DN đăng ký như vạy nhưng tình hình gần đây cty làm ăn khó khăn nên có kế hoạch cắt giảm lao động, cắt bớt CP,... mong họ giúp đỡ.CHúc thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA