Mẫu biên bản thu hồi hóa đơn

• Thread starter Cobebuongbinh
  • Ngày gửi
C

Cobebuongbinh

Guest
18/8/11
0
0
0
Yên Phong - Bắc Ninh
chào các bạn !
mình đang cần mẫu biên bản thu hồi hóa đơn .ai có pm lại cho minh nhé
mình cảm ơn nhìu nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
bạn coppy sau đó dán vào W, sao đó chỉnh font VNi Times nhé!

CTY TNHH TM DV DL CHÍN MÖÔI CHÍN COÄNG HOØA XAÕ HOÄI CHUÛ NGHÓA VIEÄT NAM
Ñoäc Laäp – Töï Do – Haïnh Phuùc

BIEÂN BAÛN HUÛY HOÙA ÑÔN TAØI CHÍNH

Hoâm nay, ngaøy thaùng naêm chuùng toâi goàm coù :

BEÂN A (Beân baùn) : Cty TNHH TM DV DL CHÍN MƯƠI CHÍN
Ñòa chæ : 148- CHU VĂN AN- F26- BÌNH THẠNH- TP.HCM
MST : 030 614 0981
Ngöôøi ñaïi dieän : LEÂ THÒ KIM NGA…… Chöùc vuï : GIAÙM ÑOÁC…

BEÂN B (Beân mua) : CTY CP TM DL HOØA HAÛI
Ñòa chæ : AÁP BÌNH GIAO- THUAÄN GIAO- THUAÄN AN- BÌNH DÖÔNG
Maõ Soá Thueá : 370 1011 982
Ngöôøi ñaïi dieän : …………………………………………………… Chöùc vuï : GIAÙM ÑOÁC
- Cuøng nhau thoáng nhaát laäp bieân baûn huûy hoùa ñôn GTGT noäi dung sau:

Hoùa ñôn huûy
Kyù hieäu Soá Ngaøy Soá tieàn
AS/2010N 0166441 26 /02 /2010 8.690.000 Đ

Lyù do huûy hoùa ñôn treân : Ghi sai giaù thanh toaùn
Hai beân thoáng nhaát huûy hoùa ñôn treân vaø thay theá baèng hoùa ñôn nhö sau:
õ
Hoùa ñôn thay theá
Kyù hieäu Soá Ngaøy Soá tieàn
As/2010N 0166470 09/03/2010 8.404.000 Đ

Chuùng toâi cam ñoan seõ khoâng söû duïng 01 (moät) hoùa ñôn ñaõ huûy treân vaøo baát cöù muïc ñích naøo khaùc vôùi qui ñònh söû duïng hoùa ñôn do Boä taøi chính ban haønh
Bieân baûn ñöôïc laäp thaønh 02 (hai) baûn moãi beân giöõ 01 (moät) baûn coù giaù trò nhö nhau ./.

ÑAÏI DIEÄN BEÂN B ( beân mua) ÑAÏI DIEÄN BEÂN A ( beân baùn )

Leâ Thò Kim Nga

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
chào các bạn !
mình đang cần mẫu biên bản thu hồi hóa đơn .ai có pm lại cho minh nhé
mình cảm ơn nhìu nhìu

Gửi bạn mẫu đơn giản dễ hiểu nè, bạn tải về rồi thêm thông tin của từng hóa đơn hủy, hóa đơn thay thế vào hoặc chỉ vậy cũng được.

Thân!

Đính kèm

• BB THU HOI HOA DON.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 2,114
Sửa lần cuối:
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
sao bạn đính kèm duoc file mà mình thì ko vậy?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
sao bạn đính kèm duoc file mà mình thì ko vậy?

Bàn sử dụng chưa hết chức năng của diễn đàn, khà khà ko thấy ở đâu chứ gì? chọn đổi sang khung lớn là có phần để tải lên thôi

S

sansansan

Guest
21/7/09
3
0
0
quan bình thạnh
e mới đi làm nên bối rối quá, cả nhà cho e hỏi: cty xuất hóa đơn bị sai, e lập biên bản hủy hóa đơn, nhưng wa bên khách hàng k chịu đòi làm bb thu hồi hóa đơn, vậy làm BB thu hồi có cần làm thêm biên bản hủy k ah, mọi người trả lời giúp e với.

Sửa lần cuối:
L

lethinguyet

Sơ cấp
21/2/10
21
0
0
35
Bắc ninh
Biên bản thu hồi lập khi chưa xuất hàng, mới chỉ xuất hóa đơn.còn biên bản hủy hóa đơn là khi xuất hóa đơn đồng thời xuất hàng.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
e mới đi làm nên bối rối quá, cả nhà cho e hỏi: cty xuất hóa đơn bị sai, e lập biên bản hủy hóa đơn, nhưng wa bên khách hàng k chịu đòi làm bb thu hồi hóa đơn, vậy làm BB thu hồi có cần làm thêm biên bản hủy k ah, mọi người trả lời giúp e với.

Biên bản thu hồi lập khi chưa xuất hàng, mới chỉ xuất hóa đơn.còn biên bản hủy hóa đơn là khi xuất hóa đơn đồng thời xuất hàng.

Hai bạn xem lại TT 153/2010/TT-BTC

Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập

1. Trường hợp lập hóa đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hóa đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hóa đơn lập sai.

2. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua nhưng chưa giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ hoặc hoá đơn đã lập và giao cho người mua, người người bán và người mua chưa kê khai thuế nếu phát hiện sai phải hủy bỏ, người bán và người mua lập biên bản thu hồi các liên của số hoá đơn đã lập sai. Biên bản thu hồi hoá đơn phải thể hiện được lý do thu hồi hoá đơn. Người bán gạch chéo các liên, lưu giữ số hoá đơn lập sai và lập lại hóa đơn mới theo quy định.

3. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hoá đơn điều chỉnh sai sót. Hoá đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hoá, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hoá đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hoá đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hoá đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-).

......

Điều 27. Hủy hoá đơn
1. Hóa đơn được xác định đã hủy
- Hóa đơn in thử, in sai, in trùng, in thừa, in hỏng; các bản phim, bản kẽm và các công cụ có tính năng tương tự trong việc tạo hóa đơn đặt in được xác định đã hủy xong khi không còn nguyên dạng của bất kỳ một tờ hoá đơn nào hoặc không còn chữ trên tờ hoá đơn để có thể lắp ghép, sao chụp hoặc khôi phục lại theo nguyên bản.
- Hoá đơn tự in được xác định đã hủy xong nếu phần mềm tạo hoá đơn được can thiệp để không thể tiếp tục tạo ra hoá đơn.

2. Các trường hợp hủy hóa đơn
a) Hoá đơn đặt in bị in sai, in trùng, in thừa phải được hủy trước khi thanh lý hợp đồng đặt in hoá đơn.
b) Tổ chức, hộ, cá nhân có hoá đơn không tiếp tục sử dụng phải thực hiện huỷ hoá đơn. Thời hạn huỷ hoá đơn chậm nhất là ba mươi (30) ngày, kể từ ngày thông báo với cơ quan thuế. Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân còn lưu giữ hoá đơn thuộc các trường hợp cơ quan thuế đã thông báo hết giá trị sử dụng, thời hạn huỷ hoá đơn chậm nhất là mười (10) ngày kể từ ngày cơ quan thuế thông báo hết giá trị sử dụng hoặc từ ngày tìm lại được hoá đơn đã mất.
c) Các loại hoá đơn đã lập của các đơn vị kế toán được hủy theo quy định của pháp luật về kế toán.
d) Các loại hoá đơn chưa lập nhưng là vật chứng của các vụ án thì không hủy mà được xử lý theo quy định của pháp luật.
...........

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

ANh ghét những khách hàng như thế quá, nếu ko muốn nói là "quan liêu, ngốc nghếch"
Biên bản hủy hay thu hồi thì chỉ có bên bán liên quan thôi, bên mua ko có liên qua gì đầu, cũng chẳng thiệt hại gì. Chỉ có biên bản điều chỉnh hóa đơn mới ảnh hưởng bên mua, vì bên mua đang giữ hóa đơn ghi sai xót.

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Cả nhà cho em hỏi, sau khi làm biên bản thu hồi hóa đơn và xuất hóa đơn mới giao cho khách hàng rồi thì hóa đơn đã thu hồi đó đến khi làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mình kê khai vào mục hóa đơn xóa bỏ hay là hóa đơn hủy ạ?
Thanks cả nhà nhìu!

L

lucnguyen8x

Guest
19/10/10
1
0
0
37
Quang Ngai
Ðề: biên bản thu hồi hóa đơn

sao minh down file khong duoc ban !!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: biên bản thu hồi hóa đơn

Mẫu biên bản thu hồi hóa đơn.

Tải ở đây.

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Mẫu biên bản "Huỷ và thu hồi hoá đơn" bị sai

Biên bản "Huỷ và thu hồi hoá đơn" ở chỗ cơ quan thuế mình yêu cầu là phải có ký xác nhận của đại diện pháp luật của cả hai bên nhưng mình tìm mãi mà ko thấy mẫu đó trong TT153 và củng ko thấy quy định nào nói rõ là phải như vậy. Mình thấy thật vô lý vì theo mình thì chỉ cần người mua hàng ký là OK thôi chứ đại diện pháp nhân của bên mua có trực tiếp đi mua đâu mà bắt họ ký và đóng dấu của họ chứ. Hay mình chưa tìm thấy. Ai có mẫu thì cho mình xin với

S

su811

Guest
15/12/11
3
0
0
40
Hà Nội
Ðề: Mẫu biên bản "Huỷ và thu hồi hoá đơn" bị sai

ừm,vừa rồi bên mình cũng có vụ hủy hóa đơn.nếu cần bạn gửi mail cho mình mình chuyển cho

B

bupbecotich

Trung cấp
Ðề: Mẫu biên bản "Huỷ và thu hồi hoá đơn" bị sai

Chào bạn, mình cũng đang cần mẫu biên bản huỷ và thu hồi hoá đơn. bạn gửi cho mình 1 bản được không? Mail của mình là: Bupbecotich@gmail.com

H

huongktthm

Guest
Ðề: Mẫu biên bản thu hồi hóa đơn

mail cua em ne.chi gui em voi nha huongktthm@gmail.com.vn

có chị nào giúp em vơí em cũng đang cânf gâp biên bản hủy hóa đơn và biên bản thu hôì hóa đơn nha.giúp em vơí. huongktthm2gmail.com.vn

anh chị có biên bản hủy và thu hôì hóa đơn gưỉ em vơí huongktthm@gmail.com.vn nha.cảm ơn anh chị nhiêù nêú có ví dụ thì tôt quá. em mơí ra trương k bít gì hêt hjhjhj

Sửa lần cuối:
N

nguyenhog

Guest
13/1/12
1
0
0
42
long bien

Chào các a chj trong diễn đàn. E đang làm kế toán thương mại nhưng jờ nhận thêm làm kế toán khách sạn về làm. Tai khách sạn đó chỉ có dịch vụ thuê phòng và đồ uống, nước ngọt thôi. Giờ e phải hạch toán những dịch vụ đó tren sổ sách thế nào bjờ. Anh chj chỉ dùm e với. E cảm ơn

O

oaixinh

Sơ cấp
14/5/12
11
0
0
Hà Nội

Cho em hỏi.
Nếu như hoá đơn đã giao cho khách hàng. Khách hàng đã ký tên vào người mua hàng:
TH1: Cả 2 bên chưa kê khai thuế
TH2: Bên bán đã kê khai, bên mua chưa kê khai.
Thì 2 trường hợp trên phải làm biên bản thu hồi, hay biên bản huỷ HD k?
Mong cả nhà phản hồi cho e sớm. Em xin chân thành cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA