Cần trợ giúp về Excel để quản lý khách hàng

• Thread starter kowka
  • Ngày gửi
K

kowka

Guest
27/2/06
2
0
0
Hà Nội
Hiện nay mình đang làm việc ở một Cty cho thuê thiết bị.
Tổ dịch vụ của mình nhận được các yêu cầu của khách hàng trong đó yếu tố thời gian giao thiết bị là quan trọng nhất.Khách hàng thường thuê thiết bị trong một khoảng thời gian.
Mình định quản lý khách hàng với cột đầu là thời gian(đơn vị là ngày)
1.Mình muốn tìm một giải pháp sao cho chỉ cần nhập thời gian ngày đầu,ngày cuối và dữ liệu về khách hàng(gồm có tên giờ giao hàng,khách hàng,địa điểm,liên lạc ...) bằng tay 1 lần,máy tính sẽ tự động nhập dữ liệu về khách hàng vào tất cả các ngày trong khoảng từ ngày đầu đến ngày cuối cùng.
2.Mình muốn gộp các hàng có cùng một ngày thành một hàng lớn trong đó được chia thành các hàng nhỏ với tham số bổ xung là giờ.

Nếu vấn đề này có thể xử lý bằng một giải pháp khác hay ngôn ngữ khác thì xin các bạn cú cho ý kiến

Thanz for helpping

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
46
Hanoi
Cho mình hỏi một chút :Tại sao bạn lại cần nhập tất cả các ngày trong khoảng thời gian đó?. Nếu chỉ cần tính số ngày trong khoảng thời gian thì chỉ cần lấy ngày trả trừ đi ngày mượn là xong mà. Bạn giải thích rõ hơn được không?

W

WhoamI

Cao cấp
1.Mình muốn tìm một giải pháp sao cho chỉ cần nhập thời gian ngày đầu,ngày cuối và dữ liệu về khách hàng(gồm có tên giờ giao hàng,khách hàng,địa điểm,liên lạc ...) bằng tay 1 lần,máy tính sẽ tự động nhập dữ liệu về khách hàng vào tất cả các ngày trong khoảng từ ngày đầu đến ngày cuối cùng.
Mã hóa cho mỗi khách hàng, quản lý các thông tin liên quan đến mỗi khách hàng theo mã đó. Dùng các hàm Excel ( trong trường hợp của bạn theo như mình hiểu thi chỉ cần dùng Vlookup) để tham chiếu các thông tin liên quan đến khách hàng (tên giờ giao hàng, khách hàng,địa điểm,liên lạc ...). vào các ngày.
2.Mình muốn gộp các hàng có cùng một ngày thành một hàng lớn trong đó được chia thành các hàng nhỏ với tham số bổ xung là giờ.
Cái này bạn có thể viết rõ hơn không, mình không hiểu lắm.
Nếu vấn đề này có thể xử lý bằng một giải pháp khác hay ngôn ngữ khác thì xin các bạn cú cho ý kiến
Nếu các yêu cầu không qúa phức tạp, dữ liệu không quá lớn thì Excel vẫn xử lý được tốt.

K

kowka

Guest
27/2/06
2
0
0
Hà Nội
To longlv:Mình cần nhập dữ liệu vào tất cả các ngày vì theo đó mình có thể theo dõi được số lượng thiết bị cho thuê trong ngày hôm đó(không cần phải theo dõi thêm các bảng khác).

To WhoamI: Mình muốn gộp các hàng dữ liệu cùng ngày thành một hàng lớn chung một ngày thay vì có các hàng nhỏ có chung 1 ngày
VD:
3-Jan 5h thuê 1 máy
3-Jan 6h thuê 4 máy
3-Jan 9h thuê 2 máy

5h thuê 1 máy
3-Jan 6h thuê 4 máy
9h thuê 2 máy

Hay nếu có chương trinh quản lý nào đáp ứng được yêu cầu của mình thì các bạn có thể giới thiệu cho mình được không.

Cám ơn vì đã qua tâm đến bài của mình.Thanz

D

daovanhung0386

Guest
14/4/08
2
0
0
38
Ha Nam
To longlv:Mình cần nhập dữ liệu vào tất cả các ngày vì theo đó mình có thể theo dõi được số lượng thiết bị cho thuê trong ngày hôm đó(không cần phải theo dõi thêm các bảng khác).

To WhoamI: Mình muốn gộp các hàng dữ liệu cùng ngày thành một hàng lớn chung một ngày thay vì có các hàng nhỏ có chung 1 ngày
VD:
3-Jan 5h thuê 1 máy
3-Jan 6h thuê 4 máy
3-Jan 9h thuê 2 máy

5h thuê 1 máy
3-Jan 6h thuê 4 máy
9h thuê 2 máy

Hay nếu có chương trinh quản lý nào đáp ứng được yêu cầu của mình thì các bạn có thể giới thiệu cho mình được không.

Cám ơn vì đã qua tâm đến bài của mình.Thanz

Bạn cho email mình sẽ gửi cho file của mình. Cũng gần giống yêu cầu của bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA